Author Topic: สอบถามเรื่องตัวสำรองค่ะ  (Read 4863 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ployravps

• AFSer Novice
  • *
ถ้าตอนแรกเลือกตัวสำรองภาคพื้นทวีปใต้ไป แล้วอยากเปลี่ยนเป็นภาคพื้นทวีปเหนือได้ไหมคะ
 แล้วอันดับตัวสำรองจะเรียงใหม่หรือยังไงคะ

Offline AFS52

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: China
  • Generation: #52 (2013-2014)
เปลี่ยนได้จ้า วันที่ไปปฐมนิเทศตัวสำรอง เค้าจะมีใบให้เราเลือกใหม่ทั้งหมดเลย ว่าเราจะเปลี่ยนภาคพื้นมั้ย
แล้วก็จะมีให้เลือกประเทศใหม่ทั้งหมดเลย เลือกได้ทุกประเทศที่เอเอฟเอสมีให้เลือกเลย โดยเลือกประเทศของภาคพื้นเหนือได้ 5 ประเทศ ภาคพื้นใต้ได้อีก 5 ประเทศจ้า แต่อันนี้จะมีผลก็ต่อเมื่อรายชื่อของเราถูกตัดไปอยู่ในระดับภาคหรือประเทศแล้วนะ เพราะตอนนี้เราก็ยังมีสิทธิ์ที่จะได้ประเทศที่มีคนสละสิทธิ์ของศูนย์เราอยู่จ้า

ส่วนเรื่องจะเรียงใหม่ รู้สึกว่าก็จะเรียงตามคะแนนั้นแหละ ตอนที่ชื่อถูกตัดไปอยู่ส่วนภาคหรือประเทศแล้วอ่ะนะ