Author Topic: ตัวสำรองต้องอ่าน: การเลื่อนสถานภาพตัวสำรอง เข้ามาดูด้วยนะคะ ^___^  (Read 63678 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline konjingjing

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Latvia
  • Generation: #51 (2012-2013)
น้ำหนักน้อยกว่าBMIนิดเดียวแต่อยากไปยุโรปอะคะ ทำไงดีคะ

Offline N. densh#51

• *
  • Exchange In: Denmark
Maybe I will nerver be
All the things that I wanna be
Now it's not the time to cry
Now the time to find out why?
Oasis
Song:Live Forever
Album: Definitely Maybe 1994
mccornick22 AFS#51 DENMARK

Offline Gapz_Juhong

• *
  • Yeah~!! :'D
  • Exchange In: China

Offline Karn :)

• *
พี่คะ คือว่าหนูงงมากมาย
หนูพึ่งมาอ่านเจอจดหมายที่แจกตอนประกาศสถานะภาพตัวจริงหรือตัวสำรองวันนี้อะคะ
ซึ้งมันเขียนว่า

" เนื่องด้วยในวันอาทิตย์ที่ 31 กค 54 ทางศูยน์ประสานงาน เอเอฟเอส เขตกรุงเทพฯ กลาง
จะจัดให้มีการประชุมเพื่อเลื่อนสถานภาพนักเรียนที่มีคุณสมบัติดังนี้ คือ
      1. มีรายชื่อในใบประกาศผลสอบคัดเลือก
      2. เข้าร่วมประฐมนิเทศ
      (หนูตรงตามกำหนดทั้ง2ข้อคะ)
    หากนักเรียนยังไม่สนใจโควต้าประเทศที่เหลือในรอบนี้ ไม่จำเป็นต้องมาประชุม สามารถรอเลื่อน
สถานภาพในครั้งต่อไปโดยทางมูลนิธิสำนักงานใหญ่ จะเป็นฝ่ายติดต่อกับนักเรียนโดยตรง "

มันแปลว่าหนูถ้าหนูไม่มาประชุมวันที่31 ซึ้งก้คือวันนี้อะคะ หนูก้กลายเป็นสละสิทธิในรอบนี้(วันนี้)
แล้วต้องรอให้เค้าโทรมาถามในประเทศที่เหลือจากคนที่ไปวันนี้หรอคะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^

Offline Por Sui49

• *
  • Exchange In: Switzerland
  • Generation: #49 (2010-2011)
พี่คะ คือว่าหนูงงมากมาย
หนูพึ่งมาอ่านเจอจดหมายที่แจกตอนประกาศสถานะภาพตัวจริงหรือตัวสำรองวันนี้อะคะ
ซึ้งมันเขียนว่า

" เนื่องด้วยในวันอาทิตย์ที่ 31 กค 54 ทางศูยน์ประสานงาน เอเอฟเอส เขตกรุงเทพฯ กลาง
จะจัดให้มีการประชุมเพื่อเลื่อนสถานภาพนักเรียนที่มีคุณสมบัติดังนี้ คือ
      1. มีรายชื่อในใบประกาศผลสอบคัดเลือก
      2. เข้าร่วมประฐมนิเทศ
      (หนูตรงตามกำหนดทั้ง2ข้อคะ)
    หากนักเรียนยังไม่สนใจโควต้าประเทศที่เหลือในรอบนี้ ไม่จำเป็นต้องมาประชุม สามารถรอเลื่อน
สถานภาพในครั้งต่อไปโดยทางมูลนิธิสำนักงานใหญ่ จะเป็นฝ่ายติดต่อกับนักเรียนโดยตรง "

มันแปลว่าหนูถ้าหนูไม่มาประชุมวันที่31 ซึ้งก้คือวันนี้อะคะ หนูก้กลายเป็นสละสิทธิในรอบนี้(วันนี้)
แล้วต้องรอให้เค้าโทรมาถามในประเทศที่เหลือจากคนที่ไปวันนี้หรอคะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^

เหมือนกับน้องสละสิทธิ์กลุ่มประเทศเหล่านี้น่ะค่ะ คือถ้าน้องสนใจในประเทศเหล่าเนี้ยน้องจะได้เลื่อนเป็นตัวจริงเลย(แค่ในประเทศที่เค้าระบุ)

แต่ถ้าน้องสละสิทธิ์ น้องต้องรออีกอ่ะค่ะ รอจนกว่าจะมีตัวจริงสละสิทธิ์ แล้ว AFS จะโทรมาถามน้องว่าต้องการประเทศที่คนสละสิทธิ์ไปไหม

Offline Gapz_Juhong

• *
  • Yeah~!! :'D
  • Exchange In: China
AFS เค้าโทรมาว่าได้ประเทศจีน เหลือสุดท้ายแล้วของรอบ จังหวัด  แต่แม่บอกว่าไม่ให้ไปอ่ะ แล้วให้รอประเทศอื่น
แล้วววจะได้ไปประเทศอื่นป่าวอ่ะค่ะ :(!! T-T กังวลมากมายยยย><

Offline Manita_tanti

• *
  • Exchange In: Mexico
afs เค้าโทรมาแล้วแล้วก็ตอบไปแล้วว่าเลือกเม็กซิโกแต่ยังไม่ได้จดหมายยืนยันเลยค่ะ
« Last Edit: August 08, 2011, 06:59:33 PM by Manita_tanti »
น้ำฝน เม็กซิโก51ค่ะ^^
หนูอยากไปค่ายจาตายอยู่แล้ววววว
ค่ายจ๋าาาา!!! รอฝนหน่อยนะ ม้วฟฟฟฟ^^