Author Topic: ขอถามเรื่องแบบฟอร์มเลือกประเทศสำหรับตัวสำรองค่ะ  (Read 2616 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Kanoonkwaii

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #50 (2011-2012)
ในแบบฟอร์มเลือกประเทศสำหรับตัวสำรองอ่ะค่ะ

ที่บอกว่า ให้เลือกได้ตามใจเลย อยากไปเหนือ ทั้งหมด 10 ประเทศก็ได้ ใช่มั้ยคะ ?

แล้วเราจะฝนยังไงอ่ะ เค้าแบ่งเป็น NH กับ SH

หรือว่าในส่วนของ SH ก็ฝนรหัสประเทศของ NH ไปเลย แล้วเครือ่งจะตรวจเอง ใช่เปล่าค้ะ ?

ป.ลง ช่วยตอบหน่อยนะคะ TT;
รอฉันก่อนนะ .. ด้อยช์แลนด์ :)

ฝาก facebook หน่อยนะคะ, ใครไปเยอรมันก็มาคุยกันได้น้า '3'

http://facebook.com/kanoonkwaii

Offline QUEEN★B#50

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ไม่ใช่จร้ะ ช่องใต้ก็ฝนแค่ประเทศทางใต้เท่านั้น
เหนื่อก็ฝนแค่ประเทศทางเหนือ เท่านั้น
แต่ที่เค้าบอกให้เลือกตามใจก้หมายถึงถ้าเราสำรองเหนือ เราจะไปฝนของใต้ก้ได้
อิอิ
เราไม่แน่ใจน้ะ แต่เท่าที่ฟังมาก้อย่างงี้นะ
เอาไงต่อดี

Offline Ashley HUN#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Hungarian Horntail ♡
    • My Facebook
    • Blog.
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #49 (2010-2011)
เลือกตามใจก็คือ ไม่จำเป็นต้องเลือกเหมือนรอบสัมภาษณ์อ่ะค่ะ
ถ้ารอบสัมภาษณ์ใส่เป็นสำรองอะไร จะเปลี่ยนมาเป็นอีกภาคพื้น หรือจะเหมือนเดิมก็ได้

เหนือ 5 ประเทศ
ใต้ 5 ประเทศนะคะ : )))
AFS EU I [YPscNH10 / HUN] ♡ Magyarország!
ดีสิบแปดโอนลี่, สเกตดานซ์, ดูราราร่า! ชิซายะอิสเรียล
เบย์เอย์จงเจริญ, ฮังโอ* ฮังปู ปูโอ ฮังโอปู ฮังฮังฮัง... ฮังการีสี่สิบเก้า.สิบเก้าคน ฯลฯ และ
เอเอฟเอสสุดยอด!

Offline Kanoonkwaii

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #50 (2011-2012)
อ่ออ ขอบคุณมากค่ะ

ถามอีกอย่างนะคะ แล้วประเทศที่ให้เลือกใหม่ ไม่จำเป็นว่า

ต้องเป็นประเทศในโควต้าจังหวัดเราใช่มั้ยคะ
รอฉันก่อนนะ .. ด้อยช์แลนด์ :)

ฝาก facebook หน่อยนะคะ, ใครไปเยอรมันก็มาคุยกันได้น้า '3'

http://facebook.com/kanoonkwaii

Offline underconstructionz

• AFSer Senior
  • *
  • @ Durham, North Carolina
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
อ่ออ ขอบคุณมากค่ะ

ถามอีกอย่างนะคะ แล้วประเทศที่ให้เลือกใหม่ ไม่จำเป็นว่า

ต้องเป็นประเทศในโควต้าจังหวัดเราใช่มั้ยคะ

ไม่จำเป็นจ้ะ ใส่ประเทศอะไรก็ได้
แต่เราต้องอายุถึง และไม่ผิดข้อจำกัดตามใบข้อมูลประเทศที่ afs ให้มาด้วย

ARTS-MATH TRIAMUDOM71