Author Topic: [ ถามค่ะ ] ว่าด้วยเรื่องรูปถ่าย ?  (Read 4573 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Oopsy Daisyy.

• AFSer Novice
  • *
  • Queer as folk :D
  • Exchange In: United States
  • Generation: #50 (2011-2012)
เพื่อน ๆ ค่ะ
คือว่า รูปถ่ายที่ติดไปในใบสมัครนานาชาติเนี่ย
กำหนดหรือเปล่าค่ะ ว่า ต้องเป็นภาพที่ผ่านการล้างรูปที่ร้าน
้เราจะปริ้นจากเครื่องปริ้น แล้วเอามาตัดแปะลงไปในใบสมัครนานาชาติ ได้ไหมค่ะ ?

ขอบคุณมากๆค่ะ  :azn:

ปล. สุขสันต์วันแม่ค่ะ อย่าลืบบอกรักแม่น้าค่ะ ^^
Dorena , OR ( :
Canyon High School.

Offline MINDY❤

• AFSer Junior
  • *
  • มายด์ดี้จะไปอเมริกา ~
ในเล่มฟ้าบอกว่าไม่ได้นะคะ  แอบถามหน่อยค่ะ  แล้วคำบรรยายนี่ทำยังไงอ่า ปริ้นติดหรอคะ  รึว่า ใช้โฟโตชอปทำให้มันอยู่ในแผ่นเดียวกับรูปเลย

Offline Oopsy Daisyy.

• AFSer Novice
  • *
  • Queer as folk :D
ขอบคุณนะค่ะ   :azn:
Dorena , OR ( :
Canyon High School.

Offline เรืองริน

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: Japan
PHOTOSOP!~เพราะว่ามันไม่ต้องมาเขียนเลอะเทอะ
เสียเวลาทำหน่อย แต่ก็ดีกว่ามาโยงมาขีดให้เลอะเทอะน้าา

Offline Aoey Hungary#49

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ในเล่มฟ้าบอกว่าไม่ได้นะคะ  แอบถามหน่อยค่ะ  แล้วคำบรรยายนี่ทำยังไงอ่า ปริ้นติดหรอคะ  รึว่า ใช้โฟโตชอปทำให้มันอยู่ในแผ่นเดียวกับรูปเลย
ส่วนมากเค้าปริ้นติดกันเลยอะนะ

Offline PANNIE

• *
  • PANNIE
    • My Facebook
ปริ้นได้ไม่ใช่หรอ ในเล่มฟ้าไม่ได้บอกนะมันบอกแค่ว่าไม่ให้ใช้มือถือ

เพราะถ้าใช้กล้องดิจิตอลไปที่ร้านเขาก็ปริ้นอยู่ดี

กล้องดิจิตอล มันล้างไม่ได้นะ นอกจากกล้องฟิม

Offline P@t!p@n NOR#49

• AFSer Senior
  • *
  • หัวโบ้ง!!!
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
ปริ้นได้ไม่ใช่หรอ ในเล่มฟ้าไม่ได้บอกนะมันบอกแค่ว่าไม่ให้ใช้มือถือ

เพราะถ้าใช้กล้องดิจิตอลไปที่ร้านเขาก็ปริ้นอยู่ดี

กล้องดิจิตอล มันล้างไม่ได้นะ นอกจากกล้องฟิม

กล้องดิจิตอลก็ล้างได้ครับ
เอาใส่เมมหรือแฟลชไดรฟ์ไปให้ที่ร้าน

คำบรรยายตอนผมทำผมเขียนครับ (ไม่แนะนำ แนะนำให้ปริ๊นดีกว่า)
« Last Edit: August 13, 2010, 07:34:56 PM by P@t!p@n NOR#49 »
Fra Lofoten til Mjøsa
Fra Akersgata til Sognefjord
Fra Nidaros til Operahuset
Kunngjøre ''Thai'' til verden

Offline ชเว ไป เมกา #50

• *
  • เห่ เห้ ชิกาบูม
เราปริ้นใส่กระดาษสติ้กเกอร์อะ แล้วตัดแปะเอา
Sometimes we all need a little help.

Offline ✖ AQUA BFL #50

• *
  • Exchange In: Belgium Flanders
หง่า ๆ = =
เราก็ปริ้นท์เอง รูปนะ -*- แต่ก็ใช้กระดาษแบบมันๆนั่นแหละ

จากกล้องด้วย ๆ อย่างนี้จะได้รึเปล่าอ่า ?
คือปริ้นท์ออกมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ติดเลย

Offline PANNIE

• *
  • PANNIE
หง่า ๆ = =
เราก็ปริ้นท์เอง รูปนะ -*- แต่ก็ใช้กระดาษแบบมันๆนั่นแหละ

จากกล้องด้วย ๆ อย่างนี้จะได้รึเปล่าอ่า ?
คือปริ้นท์ออกมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ติดเลย

อ่า เหมือนกันเลย ของเราแปะแล้วด้วย 55

Offline {happyn}USA#49♪

• AFSer Senior
  • *
  • Dallas,TX
  • Generation: #49 (2010-2011)
ยังไงก็ได้ควรให้ภา่พชัดที่สุดนะจ๊ะ ง่ายต่อการแสกนเป็นไฟล์เปิดดูในคอม
จะปริ๊นเองก็ต้องใช้กระดาษสำหรับปริ๊นรูปโดยเฉพาะ   ดูความเหมาะสมเอาด้วยน๊าา ((:
i❤american field service
oneyearisnotthatlong
❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

Offline เปลเล่ไปจีนเจ้าค่ะ

• AFSer Sophomore
  • *
  • Anshan No.1 Middle School
  • Exchange In: China
  • Generation: #48 (2009-2010)
ตอนเราทำเอกสาร เราเขียนลงไปจ๊ะ
แต่แนะนำว่าควรจะพิมพ์แปะนะ

ปลอดภัยไว้ก่อน ^^
หวังว่า... เราคงได้เจอกันอีก

miss ya'll CHN48

Offline Caffeine USA#50

• *
  • AFS USA#50 ! Southern California
ง่า = =
คำบรรยายเราเขียนอะ

[email protected] ;  MSN
[email protected] ; E-mail
facebook.com/Fairy.Suwanraksa ; Facebook
จุฬาภรณราชวิทยาลัย ตรัง XIV, XVII
USA#50 LAX Yucaipa, California