Author Topic: Canada&Iceland  (Read 2372 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline BN

• AFSer Novice
  • *
Canada&Iceland
« on: June 16, 2012, 09:59:47 AM »
คือเราผ่านข้อเขียนมาแล้ว ตอนนี้ก็ถึงขั้นเลือกประเทศ ซึ่งมีหลายประเทศที่จำกัดค่าBMI และเราเป็นคนอ้วนแต่ไม่ถึงกับเป็นเลขสามหลัก หนึ่งในประเทศที่เราต้องการคือ Canada แต่จำกัดค่า BMI ซึ่งเราเกินมามาก เราเลยอยากถามว่า ถ้าในใบสมัครเราเลือก Canada ไปอันดับแรกก่อนได้ไหม แล้วก็ตามหลังด้วยประเทศรองๆลงมา หรือเขียนน้ำหนักที่น้อยๆก่อน แล้วเรากลับมาลดให้เท่าที่เราเขียน ช่วยตอบหน่อยนะคะ เครียดมาก :( :cry: :cry: :cry: :th_080_:

#ขอถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ แล้วประเทศไอซ์แลนด์เป็นยังไง ผู้คน ข้าวของราคาแพงไหม ภาษาไอซ์แลนด์ดิคยากมากรึป่าว :undecided: :m003:
« Last Edit: June 16, 2012, 10:24:26 PM by BN »

Offline mixth

• AFSer Admin
  • *
    • My Facebook
    • My LinkedIn Profile
    • follow mixth on twitter
    • Mixth Network
  • Exchange In: Iceland
  • Generation: #48 (2009-2010)
Re: Canada&Iceland
« Reply #1 on: June 17, 2012, 01:17:42 PM »
เรื่องค่า BMI พี่ไม่แน่ใจนะ แต่พี่ว่าอย่าเขียนค่าที่ไม่ใช่ความจริงลงไปดีกว่า :)

ส่วน Iceland ผู้คนเป็นมิตรร ปลอดภัยมากๆครับ ข้าวของถ้าเทียบกับไทยก็แพงเอาเรื่องอยู่ ภาษายากที่ออกเสียงกับการเปลี่ยนรูปนะ ทุกภาษาก็ยากเหมือนๆกันแหละคับ
AFS Iceland#48 | Rachawinit#38 | Rajavinit Mathayom#29 | EGCO Mahidol #22