Author Topic: >>อยากรู้ว่า มีใคร มีแฟน ระหว่างที่แลกเปลี่ยนมั้ยคะ??<<  (Read 43044 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline น.นุ่นอิตาลีสี่แปด

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • อิตาล่งอิตาลี สี่ป่งสี่แปด อะก๊า~
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #48 (2009-2010)
อีกเดือนกว่ากลับไทย บางวันยังโทรคุยกับแฟนสวีทหวานจี๊ดจ๊าดอยู่เลยจ้า =w=b

แต่แฟนไปแอบมีกิ๊กรึเปล่า กลับไปต้องรอดู ฮ่า ๆๆ
เด็กเกาะ เด็กเกาะ sardegna ณ อิต้าเหลี่ยยยย ><"

Offline วิวเอง\0w0? AFS BFL#48

• AFSer Freshmen
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #48 (2009-2010)
โยะโฮOoO/~

Offline Sun In SaNtA MaRiA

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • @BKK
    • >>>Hi5<<<
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: No
^
^
มีมากอาไร
จากสถิติประชากรคนไทย
ทั้งหมด65ล้าน9แสน
ชาย32ล้าน4แสน
ญ 33ล้าน5แสน
จะเห็นได้ว่าประชากร ญ มากกว่า ช เพราะฉะนั้น ช โสด ไม่ได้มีมากอย่างที่คิด(เพราะต้องตัดที่เป็นพระ แล้ว ก็เพศที่3ออกไป)

แล้วทั้งโลก ญ ก็เยอะกว่า ช ด้วย
อิอิ

ปล.แต่เอาเป็นว่าช่างสถิติมันเหอะ อะไรก็เกิดขึ้นได้

China's population : male > female
= =

But Man can have Fan more than 1 dai If static pen ngee na

But I mai want mee tee other country a

When we back kor sad TYT

Offline benstarbuck

• AFSer Novice
  • *
อยากมี อยากมีอย่างเขา อยากมีของเรา

ไว้ซบตรงบ่า ><<<<<

Offline brian :)

• AFSer Senior
  • *
  • Brian GER49 NH
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
จะมีใครว่าไหม ถ้าขุดขึ้นมา 555+ ,,

คืออยากจะบอกว่า พี่ก็เป็นคนหนึ่งที่มีแฟน ก่อน ระหว่าง และหลัง ไปแลกเปลี่ยน ,,
ก็คือว่ารู้จักกันบนรถบัสตอนกลับจากค่ายเข้ากรุงเทพ ,,
แล้วก็มาคบกันก่อนไป ,, ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่ ,,
ก็หนึ่งปีเจ็ดเดือนได้ละ ,,

ปัญหามันอยู่ตรงที่ระหว่างไปเนี่ยแหละ ,,
เราทะเลาะกันบ่อยมาก ,,
เหมือนว่า เราคบกันเร็วเกินไป ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ศึกษากันและกันให้ดีก่อน ,,
แต่ยังไงล่ะ ก็ใจเรามันเรียกร้องนี่หว่า 555+ ,,
จะเลิกกันก็หลายรอบ ทะเลาะกันก็บ่อยมาก ,,
เพื่อนๆ ก็บอก ทะเลาะกันอีกแล้วเหรอ? -*- ,,

แต่ทุกอย่างมันก็ผ่านมาได้อ่ะนะ ,,
ก็เลยทำให้เรียนรู้อะไรหลายๆ อย่าง ,,

ส่วนตอนกลับมาอยู่เมืองไทยแล้วเนี่ย ก็ยังไม่วายนะ ทะเลาะกันอีก ,,
แต่ก็ไม่บ่อย แต่บางทีมันก็แรงถึงขั้นเกือบจะเลิกกันไปเลยก็มี ,,
แต่ก็ยังคบกันได้อยู่จนถึงทุกวันนี้ ,,

กลัวอยู่อย่างเดียวว่าตอนนี้กำลังจะแยกย้ายเข้ามหาวิทยาลัยกันทั้งคู่ ,,
เราก็ไม่รู้ว่าเค้าจะคิดยังไงอ่ะนะ แต่เราก็ไม่ทิ้งเค้าอยู่แล้วแหละ ,,

แต่ตอนอยู่ที่นู่น ก็เหมือนคบกันแบบว่ายังไงล่ะ ,,
เหมือนเราอยู่ไทย เค้าอยู่นอกอ่ะ ,,
คือแบบ รุ่นน้องเยอรมันจะนึกออก พี่อยู่ใน Schleswig-Holstein ส่วนเค้าอยู่ใน Bayern ,,
เหมือนเชียงใหม่-สงขลาเลย ,,
แบบ คบกันนี่บางทีเราก็คิดมากไปเองว่าอย่างงั้นอย่างงี้ ,,
ทั้งๆ ที่จริงๆ มันอาจจะไม่มีอะไรเลยก็ได้ ,,
ส่วนเค้า จะไปทำอะไรก็เป็นสิทธิ์ของเค้า ,,
แต่ถ้าหากว่าเค้ายังคงสำนึกว่าคบกับเราอยู่ ถ้าหากเค้ายังคงรักเราอยู่ เค้าก็คงจะคิดได้เองว่าอะไรควรไม่ควร ,,
คือเราจะไปบังคับใครให้คิดแบบเรา มันทำไม่ได้อยู่แล้วไง ,, มันอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละคน ,,
บางทีพี่ก็ทนนะ บางทีก็แบบ น้อยใจว่ะ อะไรงี้ ,,
แต่เพราะว่ารักคำเดียว มันก็เลยผ่านมาได้ ,,

ส่วนน้องที่มีแฟนเป็นคนชาตินั้นๆ อ่ะนะ ,,
เวลาจะทำอะไรก็คิดหน้าคิดหลังให้ดีนะครับ 55+ ,,
ถ้าน้องไม่พกถุงยางติดตัว น้องก็ต้องกินยาคุม ,,
แต่ถ้ามันพลาดขึ้นมา น้องก็ต้องกินยาคุมฉุกเฉิน แต่ทั้งชีวิตเนี่ย อย่ากินเกิน 2 แผงนะ เดี๋ยวมันจะพัง มีลูกไม่ได้ ,,

แล้วอยู่ที่นู่น เวลาจะทำอะไร ก็ให้คิดเสมอว่าเราเป็นคนไทย ,,
แต่คิดให้แบบพอดี ,,
คือหมายความว่า ไม่ใช่ไทยจ๋า แต่เราจะต้องกลมกลืนกับเขาไปบ้าง ,,
ไม่งั้น เขาจะบอกเหรอว่า เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม ,,

สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวน้องเอง ถ้าตัดสินใจทำอะไรลงไปแล้ว ,,
แล้วอีกสิบปีย้อนกลับมาดู มันไม่เสียใจ ก็จงทำไปเถอะครับ :) ,,
ผมก็อยู่Schleswig-Holstein เค้าไม่ได้อยู่เยอรมัน และไม่ได้อยู่ไทย 555555555555
ถึงไม่ใช่แฟน แต่ก็รู้สึกว่าไม่อยากห่างกันเลย TT
Bus 1 Germany'49

Miz u EU 2 แคมป์ !~