Author Topic: ถามเรื่องตัวสำรองกับเอกสารนานาชาติ  (Read 3468 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline poomjung

• AFSer Novice
  • *
คือผมติดตัวสำรองนะครับ แต่ผมไม่ทราบว่าเอกสารนานาชาติของสำรองเนี่ย ต้องส่งพร้อมตัวจริงหรือเปล่า ทั้งตรวจสุขภาพ ผลการเรียนอะไรยังงี้นะครับ ผมเขียนไม่ทัน+กับประวัติการฉีดวัคซีนหายหมดเลย ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ^^
ปล.สมมติถ้าได้ไปจริงๆ ผมอยากทราบว่าเราสามารถฉีดวัคซีนที่รพ.ในจังหวัดของเราก่อนไป แล้วนำผลไปให้รพ.ที่ศูนย์AFSกำหนดมาได้ไหมครับ

Offline Songy

• *
  • PlHeng <3
    • My Facebook
  • Exchange In: China
  • Generation: #52 (2013-2014)
มารอคำตอบด้วยคนค่ะ  :laugh:

Offline mixth

• AFSer Admin
  • *
    • My Facebook
    • My LinkedIn Profile
    • follow mixth on twitter
    • Mixth Network
  • Exchange In: Iceland
  • Generation: #48 (2009-2010)
เนื่องจากสมัยพี่ไปมันนานมากแล้วนะ แต่ว่าเดี๋ยววันปฐมนิเทศเขาจะแจงรายละเอียดเกี่ยวกับเอกสารอีกรอบหนึ่งนะครับ
ส่วนเรื่องวัคซีน พี่เข้าใจว่าได้นะ เพราะพี่ฉีดมาก่อน(ตามกำหนดทุกเข็ม) ไปถึงที่ตรวจก็ไม่ต้องฉีดเพิ่มครับ
AFS Iceland#48 | Rachawinit#38 | Rajavinit Mathayom#29 | EGCO Mahidol #22

Offline praphaisri

• *
ติดสำรองภาคพื้นทวีปเหนืออันดับ 71 จะได้ไปไหมเนี่ยะ ... ประเทศไรก็ได้...