Author Topic: German Life-Style : Football ? Beer ?  (Read 25331 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

JrzZ ITA#48

• Guest
Re: German Life-Style : Football ? Beer ?
« Reply #30 on: March 11, 2009, 01:55:18 PM »
น่าเรียนนะเนี่ย

งานน้อยๆเนี่ย

55

Offline FerN,, Ger # 47

• AFSer Journalist
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #47 (2008-2009)
Re: German Life-Style : Football ? Beer ?
« Reply #31 on: March 11, 2009, 09:27:27 PM »
^
^

จะน้อยแต่กับพวกเราล่ะมั้ง

เห็นโฮสน้องสาว (บ้านแรก) ทำการบ้านทุกวันเลย

แบบว่า ไม่เห็นวันไหนจะมีเวลาว่างมาเล่นอะไรเลยอ่ะ

งานเยอะจัด 555+

เราทำแค่เลขกะอังกฤษ  วิชาอื่นทำหน้าโง่ๆก็รอดแล้ว

Offline MewZz!GER#48

• AFSer Graduate
  • *
  • Miw AFSer DEUTSCHLAND(NH)#48
  • Generation: #48 (2009-2010)
« Reply #32 on: March 11, 2009, 10:07:44 PM »
ขุดๆ
Deutschland war total schoen !!
Fuer immer bleibt deutschland in meinem Herz ^^

Offline K W A N G '

• AFSer Novice
  • *
  • GER # 48 */!
« Reply #33 on: March 13, 2009, 08:15:00 PM »
พี่คะ???

เราเนี่ยจำเป็นต้องเล่นกีฬาเก่งมากๆมั้ยคะ

คือจากที่ฟังมาถ้าจะได้เพื่อนเร็วต้องเข้าชมรมกีฬา

แต่หนูเล่นไม่ค่อยจะเก่ง กลัวไปเป็นตัวถ่วงเค้าไรเงี้ยอ่ะค่ะ

TT^TT

ทำไงดี....
BUS 2 = Hey
BUS 2 = Hey Hey
BUS 2 = Hey Hey Hey !

Mizzzz ><

• *
« Reply #34 on: March 13, 2009, 09:45:00 PM »
พี่คะ???

เราเนี่ยจำเป็นต้องเล่นกีฬาเก่งมากๆมั้ยคะ

คือจากที่ฟังมาถ้าจะได้เพื่อนเร็วต้องเข้าชมรมกีฬา

แต่หนูเล่นไม่ค่อยจะเก่ง กลัวไปเป็นตัวถ่วงเค้าไรเงี้ยอ่ะค่ะ

TT^TT

ทำไงดี....

น้องรู้ไรมั้ย ?

แบบว่า กระดูดขาพี่ผิดปกติแต่กำเนิด

พวกที่ต้องใส่ร้องเท้าดัดอ่ะแหละ

(แต่พี่ไม่ค่อยใส่)

มันก็ไม่ได้เห็นชัดอะไรมากหรอกนะ

ดูไม่ออกเลยด้วยซ้ำถ้าไม่ใช่หมอ

แต่มันเจ็บ

เวลาเดินมากจะเจ็บ

เล่นกีฬามากก็เจ็บ

ันั่งกับพื้นนานๆก็เจ็บ

พี่เลยไม่เข้าชมรม

คาบพละพี่ยังแทบไม่เล่นเลยน้อง

ยืนเป็นเป้านิ่งอยู่อย่างนั้น 555+

.
.

วิธีจะได้เพื่อนคือ

หาคนที่บ้านอยู่ใกล้ตัว

ขึ้นบัสไปเรียนก็พยายามชวนคุย

แล้วก็ดูดเพื่อนเค้าซะ !!

เอาตัวเองไปเกาะเค้ามากๆ ซักพักก็เนียน

พี่เองก็ไม่ค่อยมีเพื่อนหรอก

เพราะคนที่อยู่ใกล้ ดันอยู่คนละห้อง

ดีไปที่มีลูกเพื่อนโฮสอยู่ เค้าก็ฝากๆมาดู

ไปๆมาๆ ก็คุยกับลูกเพื่อนโฮส แล้วก็คุยกับเพื่อนเค้า

มันก็ไปเป็นทอดๆอ่ะ

Offline ซีม ณ วิสคอนซิน

• AFSer Graduate
  • *
  • USA#48 YES,, WE LOVE AFS
    • My Facebook
« Reply #35 on: March 13, 2009, 10:36:19 PM »
ลุ้นกับชิดขอบ !!
แวะมาคุยกันได้ในเพจเฟซบุคน้า Dek Thai Klai Baan :D

Offline Pete

• AFSer Editor
  • *
    • hi5 ครับ ลงรูปไว้เยอะมาดูได้ แอ้ดมา
  • Exchange In: Netherlands
« Reply #36 on: March 13, 2009, 11:57:01 PM »
พี่คะ???

TT^TT

ทำไงดี....

ของพี่ พี่เล่นดนตรีได้ เพื่อนเยอะแยะมากมาย สาวๆกรี๊ด แต่พอออกจากชมรมดนตรี ก้ดับ ครับ !!!!!!!

สำหรับกีฬา เล่นแต่ฟิตเนส เขาบอกกันว่าถ้ามี6แพค แล้วสาวจะกรี๊ด  ตอนนี้ ยังไม่ได้ ครับ รอต่อไป ต้องใช้เวลาาาาาา

อ่อ มีเพื่อนตุรกี เล่นบอลเก่ง บอกว่ามีเพื่อนเยอะ แต่ก้ต้องย้ายโฮสเพราะว่าเข้ากับโฮสไม่ได้

---------------------------------------------------------

จะคอยดูบาเยิร์น ได้เยิน สมชื่อครับ 20มี.ค.นี้ จับฉลาก

« Reply #37 on: March 14, 2009, 12:14:13 AM »
อ๊ากกก เรายิ่งไม่ค่อยรู้เรื่องฟุตบอลเรย

รู้แค่ว่า เขาไปแย่งลูกบอลกันในสนาม

อ๊ากกก ตายแร้ววว!!

ต้องศึกษาตำราบอลดีไม๊

JrzZ ITA#48

• Guest
« Reply #38 on: March 14, 2009, 03:37:43 PM »
^
^

จะน้อยแต่กับพวกเราล่ะมั้ง

เห็นโฮสน้องสาว (บ้านแรก) ทำการบ้านทุกวันเลย

แบบว่า ไม่เห็นวันไหนจะมีเวลาว่างมาเล่นอะไรเลยอ่ะ

งานเยอะจัด 555+

เราทำแค่เลขกะอังกฤษ  วิชาอื่นทำหน้าโง่ๆก็รอดแล้ว

เรื่องทำหน้าโง่เนี่ยย

ถนัดด

55

Offline InMyDreamLand

• AFSer Novice
  • *
« Reply #39 on: March 17, 2009, 09:42:46 PM »
ชอบทีมเดียวกันเลยค่ะ อยากไปดูชิดติดขอบสนามจริงๆบ้างจังเลย น่าจะสนุกนะคะ

ไปอยู่ทั้งที ต้องลองหน่อยแล้ว ขอบคุณมากนะคะสำหรับประสบการณ์ดีๆ

• *
« Reply #40 on: March 17, 2009, 10:55:07 PM »
พี่คะ???

TT^TT

ทำไงดี....

ของพี่ พี่เล่นดนตรีได้ เพื่อนเยอะแยะมากมาย สาวๆกรี๊ด แต่พอออกจากชมรมดนตรี ก้ดับ ครับ !!!!!!!

สำหรับกีฬา เล่นแต่ฟิตเนส เขาบอกกันว่าถ้ามี6แพค แล้วสาวจะกรี๊ด  ตอนนี้ ยังไม่ได้ ครับ รอต่อไป ต้องใช้เวลาาาาาา

อ่อ มีเพื่อนตุรกี เล่นบอลเก่ง บอกว่ามีเพื่อนเยอะ แต่ก้ต้องย้ายโฮสเพราะว่าเข้ากับโฮสไม่ได้

---------------------------------------------------------

จะคอยดูบาเยิร์น ได้เยิน สมชื่อครับ 20มี.ค.นี้ จับฉลาก

พี่ขอเข้าโหมดคอบอลหน่อยนะน้องๆ 555+

อย่าตกใจ !

.
.

อย่ามาเกรียนสาดดดดดด

12-1 นี่สถิติใหม่นะเว้ยยยยยย

ไม่เหมือนทีมเมือง (เก่า) แกหรอก

ฮัมบวร์กแค่ทีมกลางๆยังโดนเข้าไป 3 - 0

อยู่ประเทศที่บอลไม่เทพก็เงียบไปเลย ไป๊ๆๆๆๆๆ

Karnvoy

• Guest
« Reply #41 on: March 17, 2009, 11:06:22 PM »
เกลียดบอลอ่ะ น้องๆมาเล่นบาสกันเถอะคับ

Offline Pete

• AFSer Editor
  • *
    • hi5 ครับ ลงรูปไว้เยอะมาดูได้ แอ้ดมา
  • Exchange In: Netherlands
« Reply #42 on: March 17, 2009, 11:10:54 PM »
เกลียดบอลอ่ะ น้องๆมาเล่นบาสกันเถอะคับ

เกลียดมึงอ่ะ น้องๆมากินเป็ดกันเถอะคับ

Karnvoy

• Guest
« Reply #43 on: March 18, 2009, 01:31:33 AM »

เกลียดมึงอ่ะ น้องๆมากินเป็ดกันเถอะคับ

เดี๋ยวแฉๆ

Offline irene#meen

• AFSer Freshmen
  • *
    • My Facebook
  • Generation: #50 (2011-2012)
« Reply #44 on: November 19, 2010, 10:09:07 PM »
แหม... อิจฉาอ่ะ อิอิ
อยากไปดูบอลบ้าง 555
จะได้ไปดูหรือเปล่าน๊า~