Author Topic: ผมอยากไป belgique, suisse แล้วก็ france  (Read 8650 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline POOM GER#49SH

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
 :th_066_Hi: ข้อสอบ AFS นี่ยากมากปะครับ ระเบียบการก็ออกมาแล้ว แต่คลิกเข้าไปดูไม่ได้ เหมือน link เสียเลยอะ  :th_076_:

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ศิลป์ภาษาฝรั่งเศส อยากเลือกประเทศที่พูดฝรั่งเศส แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเขตที่ผมจะสมัครสอบมีประเทศที่ผมต้องการหรือเปล่า รร.ผมอยู่บางรักอะ

Offline MILL Hun#48

• *
  • AFS Hun#48
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #48 (2009-2010)
Re: ผมอยากไป belgique, suisse แล้วก็ france
« Reply #1 on: April 25, 2009, 05:34:45 PM »
ไม่ยากครับ เก่งอังกฤษระดับปานกลางก็สอบได้แล้ว
แต่ถ้าเข้ารอบสัมภาษณ์ห้าม Fake ห้ามตอแหล เท่านั้นแหละ ก็ผ่าน

ส่วนประเทศฝรั่งเศสก็มี Belgium (เบลเยี่ยม-ฝรั่งเศส) / Canada / France

ลองเลือกๆดูครับ
Debsirin'125 (50-53)
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

• *
Re: ผมอยากไป belgique, suisse แล้วก็ france
« Reply #2 on: April 25, 2009, 10:29:26 PM »
มีคนมาดูดวงบอกว่าผมสอบไม่ติด!!! (ที่1)

แต่ติดทุนผู้ปกครอง 5555+
« Last Edit: April 26, 2009, 12:12:33 AM by Poom-ac126 »

Offline BBB;B

• AFSer Junior
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Belgium French
« Reply #3 on: April 25, 2009, 10:50:45 PM »
มีคนมาดูดวงบอกว่าผมสอบไม่ติด!!!

ทุกอย่างอยุที่การกระทำของเรา
เรา เป็นผู้กำหนดชะตาของเรานะค่ะ^^
สู้ๆๆๆๆๆ เปนกำลังใจไห้

ปล. เชียเบลเยี่ยมมมมม >O<

♥ เบลเยี่ยม
♥ เบลเยี่ยม
♥ เบลเยี่ยม
♥ เบลเยี่ยม

Offline Boss USA#48

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • TX, USA :D
  • Exchange In: United States
« Reply #4 on: April 25, 2009, 11:49:32 PM »
ถามพี่ได้ที่รร. (ถ้าเจอ!)

5/4 แวะมาหา !!
" Don't love someone for a reason because if you love him for a reason,
then you can find many reasons to stop loving him as well. "

" ไม่ใช่ปัจจุบัน...แต่คืออนาคต " :th_007_:

HI5 : http://bosskidz.hi5.com <<<

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• AFSer Counselor
  • *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/
« Reply #5 on: April 26, 2009, 12:28:20 AM »
ช่ายๆมันอยู่ที่เรา อย่าไปคาดหวังหรือหมกกมุ่นเรื่องพวกนี้มาก เด๋วจะกลายเปนกลัวแระทำไม่เต็มที่

ถ้าเราทำดีที่สุดอะไรเกิดก้อต้อวเกิด

เลือกไปฝรั่งเศสไม่ก้เบลเยี่ยมหรือประเทศไรที่พูดฝรั่งเศส ลองดูอีกทีแร้วเลือกก ตอนเลือกก้อตัดสินใจดีๆด้วย

ฝึกเยอะๆ แต่อย่าเคียด  สบายๆ

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

Taylor

• Guest
« Reply #6 on: April 26, 2009, 01:33:30 AM »
เฮ้ยรุ่นน้องมาเว้ย

ฮ๋าๆๆๆ

พี่(แก่แล้วนั่นไง) 125ครับ ตอนนี้อยู่บราซิลเรื่องข้อสอบน้องไปติดต่อที่มิสไข่ได้เรยครับ

เค้าชื่อจิงไรพี่ลืมไปแระ อยู่ห้องแนะแนวอ่ะ มิสไข่โตีะที่เข้าไปเจอเรย ไม่ก็ติดต่อพวกรุ่นพี่อ่ะ เค้าจามีของสองปีย้อนหลังอยู่

แนะนำก็มีพี่บอส ข้างบน5/4
พี่คิด 5/1 (ถ้าจาไปถามบอกพี่ธัญแนะนำมา)
ใครอีกวะ พี่อู๋ ห้องสี่เหมือนกาน
พี่มอน ห้องหนึ่ง
ทำไมafsรุ่นกูมีกานอยู่สองห้องเองวะ

จำได้ว่ารุ่นน่องเองก็มีไปจีนหลายคนอยู่หนิ

[email protected] มีไรก็คุยกันได้ พี่น้องช่วยกัน

พี่ตั๋งโว้ย ทำงานๆๆๆ

• *
« Reply #7 on: April 26, 2009, 01:56:21 AM »
พี่แล้วที่ผ่านมา พี่ทำข้อสอบเก่ามันยากไหมอะ

555+

เดี๋ยวว่างๆผมจะไปหามิสไข่ รอเปิดเทอมก่อน

เพิ่งไปเข้าค่ายซัมเมอร์มา เจอร้อยโทเป็นเกย์ด้วยเหอๆ

Taylor

• Guest
« Reply #8 on: April 26, 2009, 02:07:03 AM »
ไม่หวะ คืออ่านจับใจความอ่ะ partแกรมม่าพี่ทิ่งดิ่งaรัวเรย

คือมันอยู่ที่ดวงหวะ เพื่อนพี่เกรดหนึ่งครึ่งอังกิดยังผ่านข้อเขียนมาแล้ว เกรดสี่ห้องหนึ่งยังตกมาแล้ว

ฮ่าๆๆๆ

ตอนทำครั้งแรกได้ยี่สิบเต็มร้อย พ่อพี่มาดูแล้วแบบ มึงอย่าไปเรย

แต่กรูผ่านมาได้ไง ไม่รู้คับ มันเปนปริศนาของไข่อีสเตอ (เกี่ยวไรวะเนี่ย)

ตอนรุ่นพี่ไป ใครไปได้จืตพิสัยฟิสิกเต็มนะเว้ยน่อง ยอดไปอ่ะ500คน นับที่ค่ายอ่ะ ร้อยกว่าคนเอง

แต่พี่ก็ไป โดนแม่บังคับไป กะโดดแล้วแหละ แต่ ทำไงได้ แม่สั่ง

ร้อยโทเปนเกย์ ฮ่าๆๆๆๆ
ทุเรศสาดอ่ะ

• *
« Reply #9 on: April 26, 2009, 02:13:35 AM »
ดวงล้วนๆจริงๆนะเนี่ย เกรด 1.5 ยังไปได้อะ 555+

สงสัยเค้ามาวัดกันตรงสัมภาษณ์มั้งคับ ใครดูแล้วถ้าทางจะไปอยุ่เมืองนอกได้ 555 อย่างมีความสุข 55

Offline ✿ เกดไปพาราโบลา'

• AFSer Sophomore
  • *
  • เกด*..✿BFL
« Reply #10 on: April 26, 2009, 11:40:35 AM »
55555555

ขอเชียร์BFR เบลเยี่ยม-ฝรั่งเศส
กร๊ากก ไม่ค่อยเล้ย

หลักๆก้มีBFR แคนาดา ฝรั่งเศส มีสวิสนิดนึงมั้ย
แต่สวิสออกแนวคนได้ไปฝั่งที่เค้าพูดฝรั่งเศสไม่เยอะ ? มั้ง รุ่นพี่บอกมา

ข้อสอบไม่ยากจ้ะ
ขอเน้นๆ ไม่ยากมากขนาดนั้นอะ
ก้ข้อเขียนให้ผ่านแล้ว
ส่วนสัมภาษณ์ก้เป็นของตัวเองเยอะๆจ้า มั่นๆไว้
อิอิ จะได้น้อง49แย้ว ฮุๆ

ส่วนเขตสอบนี่ไม่แน่ใจจ้ะ
เค้าจะให้เอกสารมาเองนะ
[email protected] >> แอดได้ ยังไม่ฉีดยา - -'
กาจั๊วจะไปเบลเยี่ยม

JrzZ ITA#48

• Guest
« Reply #11 on: April 26, 2009, 11:59:18 AM »
มาอิตาลีก้อได้นะ

ใครพูดฝรั่งเศสในอิตาลีถือว่าเปนพวกไฮโซ

555

อยากดูไฮ ก้อมาอิตาลีค่ะ

Offline kwan BFR#48

• AFSer Sophomore
  • *
  • KWAN BFR#48 :)
  • Exchange In: Belgium French
« Reply #12 on: April 27, 2009, 03:34:43 PM »
:th_066_Hi: ข้อสอบ AFS นี่ยากมากปะครับ ระเบียบการก็ออกมาแล้ว แต่คลิกเข้าไปดูไม่ได้ เหมือน link เสียเลยอะ  :th_076_:

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ศิลป์ภาษาฝรั่งเศส อยากเลือกประเทศที่พูดฝรั่งเศส แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเขตที่ผมจะสมัครสอบมีประเทศที่ผมต้องการหรือเปล่า รร.ผมอยู่บางรักอะ

เย้! น้องคะ พี่เชียร์เลย เบลเยี่ยม-ฝรั่งเศสเลยน้อง!  :th_101_:
เพราะตัวพี่เองก็ไปประเทศนี้เหมือนกัน 5555
ข้อสอบ AFS ไม่ยากเท่าไหร่นะ แต่ก็ไม่ได้ง่ายอ่ะ เอ่อ..จริงๆก็จำไม่ค่อยได้แล้ว  :m048:
ถ้าน้องอยากเลือกประเทศฝรั่งเศส ประเทศที่ได้พูดแน่ๆ ก็ต้อง
- เบลเยี่ยม-ฝรั่งเศส
 - ฝรั่งเศส
 - แคนาดา

เท่าที่รู้ก็ประมาณเนี้ย รู้สึกว่าสวิสปีนี้ได้ไปแถบที่พูดเยอรมันทั้งนั้นเลยอ่ะ :th_093:
แต่ที่ได้พูดแน่นอนก็คงต้องเป็น 3 ประเทศเนี้ยแหละ!
พี่ขอเชียร์เบลเยี่ยม-ฝรั่งเศสเลยน้อง เพราะประเทศนี้ไม่ค่อยมีทุนส่งไป :th_051_:
ตัวพี่เองก็เรียนฝรั่งเศส แล้วก็ได้ไปประเทศที่พูดฝรั่งเศส
กลับมาก็อาจจะโชคดีกว่าเพื่อนหลายๆคนในห้อง เพราะเราแบบเซียนแล้วอะไรงี้ :th_053_XD:
น้องมีอะไรก็ถามกันในบอร์ดก็ได้ หรือแบบถามพวกรุ่นพี่ในโรงเรียนน้องนั่นแหละ สะดวกดี

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะจ้ะ! :m149:

BFR#48 ♥
Namur, Florennes, Belgique
♥ KIM TAEYEON

Offline --Pete~tii@Italy--

• AFSer Senior
  • *
  • วันเวลาจะผ่านไปยังไง ช่วงเวลาดีๆก็จะเก็บไว้ในใจเสมอ :") vi amo...
  • Exchange In: Italy
« Reply #13 on: April 28, 2009, 01:07:19 PM »
มาอิตาลีก้อได้นะ

ใครพูดฝรั่งเศสในอิตาลีถือว่าเปนพวกไฮโซ

555

อยากดูไฮ ก้อมาอิตาลีค่ะ
เฮ้ย..
เพิ่งรู้ว่ะ

รู้งี้ตั้งใจเรียนฝรั่งเศสก็ดี
- -*...
อิตาลี๊.. อิตาลี >__< ตะ ลา ลา...

Taylor

• Guest
« Reply #14 on: April 29, 2009, 03:53:21 AM »
ไปไหนก็ไปเถิดไอ้น้อง เน้นไกลพ่อไกลแม่เปนหลัก