Author Topic: รับสมัคร Returnee ทำค่าย ภาคพื้นทวีปเหนือ (EU1, EU2, USA1, USA2)  (Read 12032 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline snory

• Pop AFS#44 MI,USA
  • AFSer Admin
  • *
    • My Facebook
    • AFSer.in.th
  • Exchange In: United States
  • Generation: #44 (2005-2006)
ประกาศรับสมัคร Returnee AFS ทำค่าย Pre-Departure Camp AFS#49 นะครับ

ปิดรับสมัครแล้ว!!

คุณสมบัติ
1.   เป็นนักเรียนเก่าของเอเอฟเอส
2.   ไม่เป็นผู้ประพฤติผิดกฎระเบียบข้อบังคับของเอเอฟเอส จนถูกส่งกลับก่อนกำหนดการเข้าร่วมโครงการ
3.   มีความพร้อมทั้งทางกาย และจิตใจ
4.   มีความกล้าแสดงออกในทางสร้างสรรค์
5.   สามารถทำกิจกรรมร่วมกับผู้อื่นได้ (Teamwork)
6.   ยึดถือประโยชน์ และความปลอดภัยของรุ่นน้องเป็นสิ่งสำคัญ
7.   ได้รับการอนุญาตยินยอมจากบิดา – มารดา หรือผู้ปกครองให้มาเป็นวิทยากร
8.   มีวุฒิภาวะและรับผิดชอบตัวเองได้ และสามารถอยู่ร่วมค่ายได้เหมือนเดิม

หลักฐานการสมัคร
1.   ใบสมัคร (เอกสารดังแนบ)
2.   รูปภาพไม่เกิน 3 รูป (รูปถ่ายที่แสดงความเป็นตัวของตัวเอง ไม่รับรูปถ่ายติดบัตรเด็ดขาด)

ระยะเวลาการสมัคร
   ตั้งแต่วันนี้ - 11 ม.ค. 2553

วิธีการสมัคร
1.   กรอกใบสมัครให้เรียบร้อย
2.   ส่งใบสมัครพร้อมรูปถ่าย 3 รูปทางอีเมล์ที่ [email protected] โดยเขียน Topic ว่า ชื่อจริงตัวเอง + ประเทศอุปถัมภ์ + รุ่นที่ เช่น นพพล GBR 47 (หากไม่ตั้ง Topic ตามนี้ จะไม่รับพิจารณา

ระยะเวลาค่ายอบรมเตรียมความพร้อม
US I Camp      -   24 – 27 มีนาคม 2553
US II Camp      -   31 มีนาคม – 3 เมษายน 2553
EU I Camp      -   21 – 24 เมษายน 2553
EU II Camp      -   28 เมษายน – 1 พฤษภาคม 2553

ขั้นตอนการคัดเลือก
   ทางฝ่ายบริการการศึกษาจะเชิญผู้ที่มีคุณสมบัติครบถ้วนมาสัมภาษณ์ เพื่อคัดเลือกบุคคลที่มีความเหมาะสม (วันและเวลาสัมภาษณ์จะประกาศให้ทราบภายหลัง)

หมายเหตุ ผู้ที่ไม่ได้สมัคร หรือไม่ผ่านการคัดเลือกครั้งนี้ ยังสามารถสมัครได้อีกในครั้งต่อไป

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ นพพล (พี่อั๋น) เบอร์โทร 02-9801002 – 4 ต่อ 308

สามารถ Download ระเบียบการ และใบสมัครได้ที่นี่ !! คลิ๊กที่นี่เลยครับ
กรุณาอ่านระเบียบการให้เข้าใจก่อนกรอก และส่งใบสมัครนะครับ
« Last Edit: January 12, 2010, 08:19:40 AM by snory »

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

tannoiz

• Guest
อันนี้คือรุ่น48ภาคพื้นใต้ จะมีส่วนเกี่ยวข้องได้หรือไม่ ประมาณว่าเป็นเด็กสวิสภาคพื้นใต้ แต่ขอไปเป็นReturneeของสวิสภาคพื้นเหนือ

อยากทราบไว้เป็นข้อมูลครับ ^_^

• *
อันนี้คือรุ่น48ภาคพื้นใต้ จะมีส่วนเกี่ยวข้องได้หรือไม่ ประมาณว่าเป็นเด็กสวิสภาคพื้นใต้ แต่ขอไปเป็นReturneeของสวิสภาคพื้นเหนือ

ไม่น่าจะได้ครับ
ไปค่ายไหนก็ต้องเป็น Returnee ค่ายนั้นๆอะครับ

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

Taylor

• Guest

ไปค่ายไหนก็ต้องเป็น Returnee ค่ายนั้นๆอะครับ

wanna go arr =_=

Offline windowaholic

• AFSer Graduate
  • *
  • USA#48 JFK.
รุ่นนี้ค่ายเร็วมากๆๆ อยากไป
VH1 is a TRASH 

Follow my Twitter - http://twitter.com/ohmarc

Offline MILL Hun#48

• *
  • AFS Hun#48
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #48 (2009-2010)
รอกลับไปทำค่ายรุ่น 50 ละกัน
อยากทำค่ายมากๆ!!! ^^
Debsirin'125 (50-53)
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

Offline •FLK

• AFSer FSR Mod
  • *
  • Azzcc *
  • Exchange In: Guatemala
  • Generation: #45 (2006-2007)

ขอตอบแทน ,,
ได้นะครับ แต่จะได้ในกรณีที่พี่ Returnee ที่ทำสวิสเหนือ ไม่ว่าง หรือมีไม่พอ หรืออะไรก้อตามแต่ทำให้มาทำค่ายไม่ได้
เราก็อาจจะมีสิทธิ์ไปช่วยเหลือได้คับ

SH#45 * - frndsxsiempre ; ) 

Offline NANNDE#47

• AFSer Camp Staff
  • *
  • แนนนิเช่น ~ XD
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #47 (2008-2009)
อยากทำอ่า ><'
ส่งไปแล้วค่า :)
AFS GER#47 =)
--- EU2 BUS3 (#47)
--- EU2 BUS1 (#49)
--- EU2 BUS1 (#50)
Arts - Deutsch : TU70
Faculty of Arts 78 : CU
Chelsea FC !!!*

Michael Ballack, einer der besten Fussballspieler der Welt*

Offline al2M

• *
  • Washington DC [Capitol Area Team] 08' - 09'
  • Generation: #47 (2008-2009)
พี่ป๊อบบบบ กำลังส่งตามไป 55+ พิมเสร็จเเล้ว เหลือเเค่เลือกรูป ..
BCC157 / Faculty of Law, Thammasat University /
Camp Staff (Camp2: NYC/LAX)

Offline $ı|ʌ3ɹɐ0ɯ<qɹɐ#49

• *
  • Belo Horizonte-MG
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: #49 (2010-2011)
8.   มีวุฒิภาวะและรับผิดชอบตัวเองได้ และสามารถอยู่ร่วมค่ายได้เหมือนเดิม

หมายถึงต้อง 18+ ใช่ป่ะครับ
คือเพื่อนผม เมกา 47 แต่ อายุไม่ถึง 18อ่ะครับ (ตอนนี้ 17)

• *
8.   มีวุฒิภาวะและรับผิดชอบตัวเองได้ และสามารถอยู่ร่วมค่ายได้เหมือนเดิม

หมายถึงต้อง 18+ ใช่ป่ะครับ
คือเพื่อนผม เมกา 47 แต่ อายุไม่ถึง 18อ่ะครับ (ตอนนี้ 17)
ไม่ใช่ครับ แต่ขอให้มีความรับผิดชอบในตัวเอง และเป็นเหตุเป็นผลครับ ไม่ทำตัวเป็นเด็ก

Offline NN USA#48

• *
  • NN USA48 :)))
  • Generation: #48 (2009-2010)
ค่ายรุ่นห้าสิบบบ

นายน้อยย ย* USA48 -CAMP2 BUS4#NYC
Hickory, NORTH CAROLINA!

Offline KAI.. MT#46

• *
  • Generation: #46 (2007-2008)
พี่ป็อปค้า...... ขอไปด้วยคนได้ไม๊คะพี่

เห็นในเมลล์บอกว่า Returnee ที่เคยทำแล้วไม่ต้องส่งใบไปอีก รอเรียกอย่างเดียว

ถ้ายังมีที่เหลือขอไปด้วยคนนะคะพี่

ปล.พี่ป็อปคะ ชิ(ที่ไปค่ายYES) อยากไปด้วยอ่ะค่ะพี่ ต้องส่งใบสมัครไปด้วยไม๊คะ?

ขอบคุณค่ะ

• *
พี่ป็อปค้า...... ขอไปด้วยคนได้ไม๊คะพี่

เห็นในเมลล์บอกว่า Returnee ที่เคยทำแล้วไม่ต้องส่งใบไปอีก รอเรียกอย่างเดียว

ถ้ายังมีที่เหลือขอไปด้วยคนนะคะพี่

ปล.พี่ป็อปคะ ชิ(ที่ไปค่ายYES) อยากไปด้วยอ่ะค่ะพี่ ต้องส่งใบสมัครไปด้วยไม๊คะ?

ขอบคุณค่ะ
Returnee ที่เคยทำค่ายรอเรียกอย่างเดียวครับ
Returnee ที่ไม่เคยทำค่ายไม่ว่่ารุ่นใดๆ ต้องส่งใบสมัครครับ

Offline KAI.. MT#46

• *
  • Generation: #46 (2007-2008)
^
^
^ ขอบคุณค่ะพี่ป็อป