Author Topic: ประกาศสถานะ placement กลุ่ม NYC/JFK (August 13, 2009)  (Read 46730 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mike

• AFS-USA Volunteer
  • AFSer Global Mod.
  • *
  • Orientation Coordinator - San Francisco AFS
    • My Facebook
    • Da Mike Channel
  • Exchange In: United States
  • Generation: #44 (2005-2006)
 :m141:สำหรับการเปลี่ยนแปลงรอบที่ 6

1. ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงมากมายนะครับ มีน้อง ๆ สามคนที่เลื่อนจาก Placed without papers เป็น Family Placed และสองคนเลื่อนจาก Community Placed เป็น Placed without papers

2. น้อง ๆ บางคนถูกเปลี่ยน Area Team ก็ตรวจสอบใหม่ดูนะครับ มีความเป็นไปได้ว่าบางคนอาจจะถูกโยกไป Area Team อื่น ที่มีโอกาสได้โฮสสูงขึ้น (จากที่สอบถามทางนั้นมา) ดังนั้น น้องคนไหนได้ Community Placed มีโอกาสประมาณ 20 - 30% ที่จะถูกเปลี่ยนไปยังรัฐอื่น หรือ Area Team อื่นที่เค้ามีเปอร์เซ็นต์การหาโฮสเยอะกว่า ก็ลุ้นดูเอานะครับ

3. หลาย ๆ คนถามมาว่า คะแนน SLEP มีผลต่อการจัดชั้นเรียนหรือไม่ จากการสอบถามทางนั้น ได้คำตอบว่า

3.1 มีส่วนบ้างครับ แต่ทางนั้นเค้าจะดูจากอายุของเราก่อน ถ้าเราจะขึ้น 17ปี ที่อเมริกา มักจะถูกจัดไป Grade 12 ถ้าขึ้น 16ปี ที่นู่น ส่วนใหญ่จะถูกจัดไป Grade 11 ส่วนถ้าคะแนน SLEP ไม่ถึง 400 บางโรงเรียนอาจจะให้น้อง ๆ ไปเรียน ESL (English as a Second Language) แต่ก็ขึ้นอยู่ว่าโรงเรียนที่น้อง ๆ จะไปนั้นมีคอร์สดังกล่าวหรือไม่ ถ้าไม่มี ก็อาจจะต้องเรียนภาษาอังกฤษกับ Grade 9-10

3.2 สำหรับน้อง ๆ คนไหนที่โฮสเลือกให้อยู่โรงเรียนเอกชน (Private School) จะต้องมีคะแนน SLEP ไม่ต่ำกว่า 400 ถึงจะสามารถเข้าโรงเรียนเอกชนได้ หากไม่ถึง น้อง ๆ อาจจะต้องเข้าโรงเรียนรัฐบาล แต่ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของโรงเรียนเอกชนนั้น ๆ ด้วยนะครับ ว่าเค้าจะหย่อนให้ได้แค่ไหน

ขอให้น้อง ๆ ทุกคนโชคดีครับ  :m121:
Contact info:
AFS-USA Only: [email protected]
AFS In General: [email protected]

Visit my Twitter: http://twitter.com/da_mike
My Facebook: http://www.facebook.com/mike.raomanachai
My Skype: hypoboyz

Offline PLOY >_<

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ★*PLOY*★
  • Generation: #48 (2009-2010)
:m141:สำหรับการเปลี่ยนแปลงรอบที่ 6

1. ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงมากมายนะครับ มีน้อง ๆ สามคนที่เลื่อนจาก Placed without papers เป็น Family Placed และสองคนเลื่อนจาก Community Placed เป็น Placed without papers

2. น้อง ๆ บางคนถูกเปลี่ยน Area Team ก็ตรวจสอบใหม่ดูนะครับ มีความเป็นไปได้ว่าบางคนอาจจะถูกโยกไป Area Team อื่น ที่มีโอกาสได้โฮสสูงขึ้น (จากที่สอบถามทางนั้นมา) ดังนั้น น้องคนไหนได้ Community Placed มีโอกาสประมาณ 20 - 30% ที่จะถูกเปลี่ยนไปยังรัฐอื่น หรือ Area Team อื่นที่เค้ามีเปอร์เซ็นต์การหาโฮสเยอะกว่า ก็ลุ้นดูเอานะครับ

3. หลาย ๆ คนถามมาว่า คะแนน SLEP มีผลต่อการจัดชั้นเรียนหรือไม่ จากการสอบถามทางนั้น ได้คำตอบว่า

3.1 มีส่วนบ้างครับ แต่ทางนั้นเค้าจะดูจากอายุของเราก่อน ถ้าเราจะขึ้น 17ปี ที่อเมริกา มักจะถูกจัดไป Grade 12 ถ้าขึ้น 16ปี ที่นู่น ส่วนใหญ่จะถูกจัดไป Grade 11 ส่วนถ้าคะแนน SLEP ไม่ถึง 400 บางโรงเรียนอาจจะให้น้อง ๆ ไปเรียน ESL (English as a Second Language) แต่ก็ขึ้นอยู่ว่าโรงเรียนที่น้อง ๆ จะไปนั้นมีคอร์สดังกล่าวหรือไม่ ถ้าไม่มี ก็อาจจะต้องเรียนภาษาอังกฤษกับ Grade 9-10

3.2 สำหรับน้อง ๆ คนไหนที่โฮสเลือกให้อยู่โรงเรียนเอกชน (Private School) จะต้องมีคะแนน SLEP ไม่ต่ำกว่า 400 ถึงจะสามารถเข้าโรงเรียนเอกชนได้ หากไม่ถึง น้อง ๆ อาจจะต้องเข้าโรงเรียนรัฐบาล แต่ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของโรงเรียนเอกชนนั้น ๆ ด้วยนะครับ ว่าเค้าจะหย่อนให้ได้แค่ไหน

ขอให้น้อง ๆ ทุกคนโชคดีครับ  :m121:
แล้วจะรู้คะแนนSLEP TEST ยังไงคะ??

L'Arts TU :D

E-mail [email protected]

• *
  • ★*PLOY*★
สถานะ:ยังไม่เปลี่ยนแปลง เหมือนเดิมทุกประการ

• *
  • Orientation Coordinator - San Francisco AFS

แล้วจะรู้คะแนนSLEP TEST ยังไงคะ??

ตอนนี้คะนน SLEP ของน้อง ๆ ทุกคน ส่งมาถึงที่เมกาเรียบร้อยแล้วนะครับ พี่สามารถเช็คให้น้อง ๆ เขต JFK ได้ ก็มาสอบถามเป็นรายบุคคลนะครับ เนื่องจากคะแนนเป็นสิทธิส่วนบุคคล พี่จะไม่ประกาศลงเว็ปนะครับ
AFS-USA Only: [email protected]
AFS In General: [email protected]

Visit my Twitter: http://twitter.com/da_mike
My Facebook: http://www.facebook.com/mike.raomanachai

• *
  • ★*PLOY*★

ตอนนี้คะนน SLEP ของน้อง ๆ ทุกคน ส่งมาถึงที่เมกาเรียบร้อยแล้วนะครับ พี่สามารถเช็คให้น้อง ๆ เขต JFK ได้ ก็มาสอบถามเป็นรายบุคคลนะครับ เนื่องจากคะแนนเป็นสิทธิส่วนบุคคล พี่จะไม่ประกาศลงเว็ปนะครับ
คะแนนสูงสุดกี่คะแนนคะ
แล้วน้อยสุดกี่คะแนน??(ME??)
มีคนไม่ผ่านมั๊ยอ่าคะ
« Last Edit: June 03, 2009, 12:58:38 PM by {P L 0 Y} USA#48 »

• *
  • ★*PLOY*★

ส่งเมลไปถามแล้วนะคะ
« Last Edit: June 03, 2009, 06:28:38 PM by {P L 0 Y} USA#48 »

Offline Min USA#48

• AFSer Junior
  • *
แง่ๆ จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้โฮสเลย  :m147:

สงสัยจังว่าส่วนมากทุกคนจะได้โฮสช่วงเดือนอะไรกัน  :th_068_:

Offline PRAEW # 48

• AFSer Senior
  • *
อืม รอและรออีกไปเรื่อยๆ

อยากรู้อะไรบ้าง

Offline Toey USA#48

• AFSer Junior
  • *
โฮสจ๋าา าา
รับนู๋ที ><

ลุ้นต่อรอบ 6
555 *

ใบเตยยย ย* USA48 -CAMP2 BUS3#NYC

• *

ท๊อปของ 48 NYC คือ 554 นะครับ ไม่บอกว่าใคร
ส่วนคะแนนเต็มพี่ไม่ชัวร์ ไม่รู้ว่า 600 หรือเปล่า แต่ไม่น่าจะสูงกว่านั้น ตอนนี้ส่วนใหญ่ผ่านกันทุกคนนะครับ ไม่ชัวร์ว่าไม่ผ่านกี่คน
« Last Edit: June 04, 2009, 10:34:01 PM by Mike »

Offline ณัฐคับบ

• *
  • Grass Valley,CA !

ท๊อปของ 48 NYC คือ 455 นะครับ ไม่บอกว่าใคร
ส่วนคะแนนเต็มพี่ไม่ชัวร์ ไม่รู้ว่า 600 หรือเปล่า แต่ไม่น่าจะสูงกว่านั้น ตอนนี้ส่วนใหญ่ผ่านกันทุกคนนะครับ ไม่ชัวร์ว่าไม่ผ่านกี่คน

ว้าวๆ ! ! !
TOP 455
ใครอะ ? เทพจริง ^^
,,AFS USA#48
,,YES#04
,,Grass Valley,CA
,,Nevada Union High School
,,Senior ;Class of 2010
,,NU Chorale (Concert Choir & Men's Chorus )
,,Miner's Magic

AIN'T NOTHING FINER THAN BEING A MINER!

>>CHIRAT NOPSERT

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
อยากรู้คะแนนตัวเองแล้วอะ T^T เหอ~~ ORD !
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline BEAM

• *
มะชะ อะตอมหรอ 500ก่ามะชะหรอที่ท๊อป

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
มะชะ อะตอมหรอ 500ก่ามะชะหรอที่ท๊อป
อะตอม NYC/JFK ป่ะ?
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline --★ LamPon

• AFSer Graduate
  • *
  • LamPon L กะ P เราคู่กัน
Placed withour papers   

อยู่เล้ยยย

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
E-mail : [email protected]
Hi 5 : http://ponlpk-disenchanted.hi5.com
Facebook : Pon Lampard
-------------- รั ก เ ช ล ซี ข า ด ใ จ (^^'') ----------------
C H E L S E A    I S    MY    LIFE