Author Topic: ตัวสำรองต้องอ่าน: การเลื่อนสถานภาพตัวสำรอง เข้ามาดูด้วยนะคะ ^___^  (Read 63609 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline QUEEN★B#50

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
พี่กิ๊ฟ รูปสวยจังเลยนะ ชอบๆ
เอาไงต่อดี

Offline NANUNNALINAN

• AFSer Freshmen
  • *
  • closer,, makes us more farther
  • Exchange In: United States
  • Generation: #50 (2011-2012)
พี่กิฟตัวจริง ! พี่กิฟตัวจริงเจอแล้วค่ะ
เอ๊ยเรียงประโยคใหม่
เจอพี่กิฟตัวจริงแล้วค่ะ 555+

Offline ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐

• Moderator
  • *
  • กิ๊บบ้อนเปรูสี่สิบห้าค่ะ
    • My Facebook
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #45 (2006-2007)

แปลว่าตัวจริงไม่สวยรึงัย ????

พี่กิฟตัวจริง ! พี่กิฟตัวจริงเจอแล้วค่ะ
เอ๊ยเรียงประโยคใหม่
เจอพี่กิฟตัวจริงแล้วค่ะ 555+

เอ๊าาา ตื่นเต้นอะไรขนาดนั้นคะ 5555
PERU he cambiado mi vida ^_____^

YO♥PERU

Mail    : [email protected]
BB PIN: 216DA55E (Pls tell you are AFS)
FB       : Suriwipa Gybzo Ruengsen
Twitter: @gybzo_suriwipa

Offline Kicito PER#48

• AFSer Camp Staff
  • *
  • Kie PER#48
    • Mi Hi5 URL
  • Generation: #48 (2009-2010)

เขาอุส่าพูดอ้อมๆแล้ว ยังจะไปซักให้ตัวเองเสียใจอีกทำไมพี่

ซักวันหนึ่ง

เชิญชม เชิญชม

Offline ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐

• Moderator
  • *

เขาอุส่าพูดอ้อมๆแล้ว ยังจะไปซักให้ตัวเองเสียใจอีกทำไมพี่

เคยร๊ากเธอรึปล่าววว ยังจำไม่ด๊ายยยยย!!!!
อุส่ามีน้องประเทศเป็นผู้ชายทั้งที ไม่ช่วยอะไรเลย T^T

ปอลอ
น้องสำรอง ไปเปรูกันเหอะนะ 5555
PERU he cambiado mi vida ^_____^

YO♥PERU

BB PIN: 216DA55E (Pls tell you are AFS)
FB       : Suriwipa Gybzo Ruengsen

Offline dhmeaw

• *
ประเทศไหนหนูมันไม่เกี่ยงอยู่แล้ว
ให้ไปก็ไปหมด แต่ประเด็นคือ... - -
คุณพ่อคุณแม่ที่เคารพรักแอนตี้แถบละตินนี่สิ !?
อยากไปตั้งหลายประเทศตรงนั้น TT TT

Offline OmTammada

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Norway

ขั้นเเรกเรียกว่า เลื่อนตามศุนย์สัมภาษณ์
หลังจากที่ตัวจริงสละสิทธิ์ (ตามกรณีด้านบน)
ทาง AFS ก็จะส่งข้อมูลไปยังศูนย์ที่น้องสอบ
ให้จัดการเลื่อนตัวสำรองขึ้นมาทดแทน
"โดยเลื่อนตามภาคพื้นทวีปที่เลือกตอนสอบสัมภาษณ์ครั้งแรก!!"
เช่น น้องป๊อบ(นามสมมติ!) สำรองอันดับ 1 SH
ถ้าโควต้าประเทศ SH ในเขตนี้ว่าง เจ้าหน้าที่เค้าก็จะโทรหาน้องป๊อบ
ถ้าน้องป๊อบไม่เอา ก็โทรหาอันดับสอง SH แล้วก็โทรไปเรื่อยๆตามลำดับ โดยเอาอายุเป็นเกณฑ์(ตรงตามคุณสมบัติของประเทศนั้นๆ)นะคะ

ที่พี่อธิบายข้างบนนี้คือเค้าเลื่อนตามศูนย์สัมภาษณ์ไปแล้วใช่มั้ยคะ?

พี่คะ หนูอยากจะถามนิดนึงค่ะ ซึ่งวันปฐมนิเทศน์หนูก็ฟังเข้าใจแล้ว
แม่ของหนูก็เข้าใจเช่นกัน แต่เราเข้าใจกันคนละแบบ T T

คือว่า ถ้าเกิดตัวจริงในเขตของเราสละสิทธิ์ (ไม่ไปปฐมนิเทศน์)
แล้วเราเลือกประเทศที่ตัวจริงสละสิทธิ์นั้น เราจะมีโอกาสเลื่อนเป็นตัวจริงประเทศนั้นใช่มั้ยคะ?
หรือว่าไม่ใช่คะ

ทำไมผู้ใหญ่ต้องมองว่าแถบละตินไม่ดีนะ T T
อยากเลือกละตินใจจะขาด แต่แม่ก็ไม่ให้เลือกเด็ดขาด
We are ELF!~
우리는 엘프 예요!
---
No need to say goodbye~

Offline MAMew

• *
  • โอ๊ะโฮ่

ขั้นเเรกเรียกว่า เลื่อนตามศุนย์สัมภาษณ์
หลังจากที่ตัวจริงสละสิทธิ์ (ตามกรณีด้านบน)
ทาง AFS ก็จะส่งข้อมูลไปยังศูนย์ที่น้องสอบ
ให้จัดการเลื่อนตัวสำรองขึ้นมาทดแทน
"โดยเลื่อนตามภาคพื้นทวีปที่เลือกตอนสอบสัมภาษณ์ครั้งแรก!!"
เช่น น้องป๊อบ(นามสมมติ!) สำรองอันดับ 1 SH
ถ้าโควต้าประเทศ SH ในเขตนี้ว่าง เจ้าหน้าที่เค้าก็จะโทรหาน้องป๊อบ
ถ้าน้องป๊อบไม่เอา ก็โทรหาอันดับสอง SH แล้วก็โทรไปเรื่อยๆตามลำดับ โดยเอาอายุเป็นเกณฑ์(ตรงตามคุณสมบัติของประเทศนั้นๆ)นะคะ

ที่พี่อธิบายข้างบนนี้คือเค้าเลื่อนตามศูนย์สัมภาษณ์ไปแล้วใช่มั้ยคะ?

พี่คะ หนูอยากจะถามนิดนึงค่ะ ซึ่งวันปฐมนิเทศน์หนูก็ฟังเข้าใจแล้ว
แม่ของหนูก็เข้าใจเช่นกัน แต่เราเข้าใจกันคนละแบบ T T

คือว่า ถ้าเกิดตัวจริงในเขตของเราสละสิทธิ์ (ไม่ไปปฐมนิเทศน์)
แล้วเราเลือกประเทศที่ตัวจริงสละสิทธิ์นั้น เราจะมีโอกาสเลื่อนเป็นตัวจริงประเทศนั้นใช่มั้ยคะ?
หรือว่าไม่ใช่คะ

ทำไมผู้ใหญ่ต้องมองว่าแถบละตินไม่ดีนะ T T
อยากเลือกละตินใจจะขาด แต่แม่ก็ไม่ให้เลือกเด็ดขาด
ใช่ๆ
เหงด้วยกับออมละตินไม่ดีตรงไหน+!!!

Offline Bowwy.Milove :']]♥PER#49

• *
  • Generation: #49 (2010-2011)

เคยร๊ากเธอรึปล่าววว ยังจำไม่ด๊ายยยยย!!!!
อุส่ามีน้องประเทศเป็นผู้ชายทั้งที ไม่ช่วยอะไรเลย T^T

ปอลอ
น้องสำรอง ไปเปรูกันเหอะนะ 5555

พี่กี้แร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ช่าย ๆ ไปกันเถอะ เปรู !
I'm PERU#49

จะอะไรจะยังไงจะแค่ไหน ก็มีกันและกัน ...

บะ บะ บะ บะ บะ บ้านเธอสิ ! + bus 4
เจ้กิฟท์เจ้นายน์โอโจ้บิวพลอยเทดดี้แก๊ปนกบัวพอนด์

contact me .. ??
Mail : [email protected]
Facebook : http://www.facebook.com/LittleFJ
Hi5 : http://bossyiezz.hi5.com
BB PIN : 21A81E28

Offline ideas

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: China
ขอให้โควต้าอเมริกาเหลือดวยเถอะ
ติดตั้งที่ 13 แหนะเมื่อไหร่จะโทรมาซักทีหนออออออออออออออออ TT'

Offline Toey_UD

• *
  • Exchange In: Mexico
หนูอยากไปบราซิลมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แต่เพื่อนหนูเค้าเลือกไป...

แล้วตอนนี้ โควต้าเขตหนูเค้าสละสิทธ์ เปรู

หนูคิดหนักว่า จะไป เปรู หรือ จะรอ บราซิล ดี ??? :undecided:

Offline Kicito PER#48

• AFSer Camp Staff
  • *
  • Kie PER#48
    • Mi Hi5 URL
  • Generation: #48 (2009-2010)

ซักวันหนึ่ง

เชิญชม เชิญชม

• Moderator
  • *
หนูอยากไปบราซิลมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แต่เพื่อนหนูเค้าเลือกไป...

แล้วตอนนี้ โควต้าเขตหนูเค้าสละสิทธ์ เปรู

หนูคิดหนักว่า จะไป เปรู หรือ จะรอ บราซิล ดี ??? :undecided:

บราซิลก็ดี เปรูก็ได้ ^____^

YO♥PERU

Offline lSlel2un

• AFSer Novice
  • *
อะโหว เราสำรองตั้ง 120....

:cry: จบกันแน่้เลย

Offline `patixoque

• *
  • สี่สาวคิกคัก``
  • Exchange In: No
อยากเป็นตัวจริงจังเลย .,
ว่าแล้วก็ไปปั่นใบสมัครนานาชาติต่อราวกับว่าเป็นตัวจริง -O-