Author Topic: ตัวสำรองต้องอ่าน: การเลื่อนสถานภาพตัวสำรอง เข้ามาดูด้วยนะคะ ^___^  (Read 63725 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline OmTammada

• AFSer Sophomore
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #50 (2011-2012)
อยากถามว่าทาง AFS จะให้โควต้าประเทศสำหรับตัวสำรองมาทุกศูนย์เลยหรือเปล่าคะ?
ถ้าส่งทุกศูนย์ ตอนนี้ศูนย์ของหนูยังไม่ได้โควต้า ถ้ารอให้โควต้ามาแล้วค่อยส่งใบเลือกประเทศได้มั้ยคะ (แต่ส่งก่อนวันที่ 2 สิงหาอ่าค่ะ)
We are ELF!~
우리는 엘프 예요!
---
No need to say goodbye~

Offline punyii

• AFSer Junior
  • *
  • punyii.
  • Exchange In: Norway
อยากถามว่าทาง AFS จะให้โควต้าประเทศสำหรับตัวสำรองมาทุกศูนย์เลยหรือเปล่าคะ?
ถ้าส่งทุกศูนย์ ตอนนี้ศูนย์ของหนูยังไม่ได้โควต้า ถ้ารอให้โควต้ามาแล้วค่อยส่งใบเลือกประเทศได้มั้ยคะ (แต่ส่งก่อนวันที่ 2 สิงหาอ่าค่ะ)
ใบเลือกประเทศไม่เกี่ยวกับทางเขตอยู่แล้วจ้า
แต่เป็นการเลือกประเทศระดับภาคเลย

Offline dream'★

• AFSer Freshmen
  • *
  • เม็กซิโก มันเปนยังไงหว่าา??
  • Exchange In: Mexico
ระดับภาค เค้าจะเริ่มโทรหาเราตั้งแต่เมื่อไหร่คะ ?
My dream come true !!

Offline Toey_UD

• *
เห็นว่าเร็วสุดสิ้นเดือนนี้นะ

Offline MAMew

• *
  • โอ๊ะโฮ่

Offline My song

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
สวัสดีค่ะ
คือว่า นู๋อ่ะเป็นสำรองอันดับ 1  ทุน Needy
แล้วว นู๋อยากทราบว่า เค้าจะเลื่อนสถานภาพนู๋มั๊ยค่ะ แบบว่าในกรณีตัวจริงสละสิทธิ์อย่างเดียวหรอค่ะ
ถ้าได้เลื่อนสถานภาพแล้วว  เค้าจะโทรมาบอกหรือว่า ส่งจม.หรือว่าต้องเช็คจากไหนอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ       >>  ♥^^  <<

Offline pichza

• AFSer Senior
  • *
  • Exchange In: Brazil
พี่กิ๊บสุดสวยยย คะ 5555

ถ้าแบบ สำรอง 170 ของศูนย์อ่า ในกรุงเทพอ่ะพี่กิ๊บ

แบบ มีโอกาสมากน้อยแค่ไหนค่ะอ่ะพี่กิ๊บบ ?
แล้วแบบ เราต้องรอทาง AFS โทรมาอย่างเดียวเลยหรอ
ไม่มีวิธีเช็คทางอื่นเลยหรอพี่ T T"

ขอบคุณค่าา :))
it's all right letting your self go , as long as you can get your self back :))

Brazil #50  :D

Offline MAMew

• *
  • โอ๊ะโฮ่
เเค้จะเลื่อนรอบภาคเมื่อไหร่??

Offline victoriez

• *
  • Go 'n get it >< DreaM CatcHeR~ lol
  • Exchange In: Argentina
อยากเป็นตัวจริงจังเลย .,
ว่าแล้วก็ไปปั่นใบสมัครนานาชาติต่อราวกับว่าเป็นตัวจริง -O-

ทำไม่เป็นอ่า   ใช้ปากกาไรเขียนนะ >.<
โอ๊ย งงมาก
 :sad:

Offline victoriez

• *
  • Go 'n get it >< DreaM CatcHeR~ lol
  • Exchange In: Argentina
แล้ว ที่ว่า เมื่อได้เลื่อนเป็นสถานภาพเป็นตัวจริง เเล้ว             ต้องชำระเงินภายใน  7 วันนี่  เท่าไหร่อ่าคะ 

Offline generous

• *
  • Exchange In: Peru
อยากเป็นตัวจริงจังเลย .,
ว่าแล้วก็ไปปั่นใบสมัครนานาชาติต่อราวกับว่าเป็นตัวจริง -O-

ทำไม่เป็นอ่า   ใช้ปากกาไรเขียนนะ >.<
โอ๊ย งงมาก
 :sad:

พิมนะจ๊ะ!พิมหมดเลยนอกจากฟอร์ม3ทั้งหมดอ่ะหมอจะเขียนและก้ฟอร์ม8ภาษาไทยที่เราเขียนได้

Offline แอ๊บ แอ้ !! GER#50

• AFSer Senior
  • *
  • feel like I falling and I lost in your eyes.
  • Exchange In: Germany
แล้ว ที่ว่า เมื่อได้เลื่อนเป็นสถานภาพเป็นตัวจริง เเล้ว             ต้องชำระเงินภายใน  7 วันนี่  เท่าไหร่อ่าคะ
เค้าจะส่งเอกสารมาให้ที่บ้าน
ว่าเราเลื่อนเป็นตัวจิงแล้วนะ
ให้ชำระเงิน+ ส่งใบตอบรับ
ภายในวันที่ เท่านี้ ๆ ๆ 50,000 ค่ะ
You left my feet of the ground and spin me around. You make me crazier !!!

Offline Nuchhhhhhs.

• AFSer Sophomore
  • *
  • I'm Nuch Turkey#50 =}
  • Exchange In: Turkey
ตอนนี้ระดับภาคไม่เหลือแล้ว
ตัวสำรองอันดับ 1 กำแพงเพชรมีสิทธิ์มากน้อยแค่ไหนหรอค่ะที่จะได้ระดับประเทศ T^T

Offline Toey_UD

• *
สำรองอันดับที่ ตอนนี้เราคงต้องทิ้งแล้ว

เพราะเรียงคะแนนใหม่หนิ

อ๊ากกกกกกกกก ทำไมถึงทำกะหนูอย่างนี้

จะได้ไปมั๊ยเนี่ย

Offline Khuntichaza

• *
  • ไปแน่ๆ
  • Exchange In: Russia
  • Generation: #51 (2012-2013)
อยากถามว่าตอนส่งใบสมัคร afs  เลือก 5 ประเทศ ส่งไปที่ afs หรือฝ่ายบริหารการศึกษา afs กันแน่