Author Topic: อืมม.. จะลงวิชาอะไรดีน้าา (USA นะจ๊ะ)  (Read 102973 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline M!mi USA#48

• AFSer Senior
  • *
  • ฮักแคมป์ฉองมากมาย
ว้าว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆคะ ถ้าได้ลงกะไว้จะลงแค่วิชาเดียวหรือสองวิชาเอง แฮ่ๆ แบบว่าเล็งวิชาหนุกๆไว้มากกว่า อิอิ แต่อยากลงAPไว้มันส์ๆ(แต่คิดว่ามันจะไม่มันและไม่หมูอ่าดิ ชิมิ เหอๆ) แบบพวกวิชาวิทย์เนี่ย อิอิ อยากลองดู ถ้าพวกแถบสังคมเนี่ยขอบายเลย ภาษาไทยยังมิรอดเลย ฮ่าๆ

อยากถ่ายรูปเก่งๆจังเล้ย โฮะๆ

see you again!!^^
facebook : Mimi Phadung

Offline Boss USA#48

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • TX, USA :D
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
หาทีมกีฬาลง!!

ฟิตๆๆ - -*
" Don't love someone for a reason because if you love him for a reason,
then you can find many reasons to stop loving him as well. "

" ไม่ใช่ปัจจุบัน...แต่คืออนาคต " :th_007_:

HI5 : http://bosskidz.hi5.com <<<

Offline artcalexico

• AFSer Legendary
  • *
  • Go Bulldogs!!!!
มีบางโรงเรียนจะบังคับให้น้องลงเรียนนะครับ อย่างโรงเรีนพี่อ่ะ เทอมนึงให้เลือกเรียนได้ 4 วิชา แต่บังคับเรา 2 วิชาอ่ะ  คือ
1.Eng 11 (แกรมมา ทั่วไป การฝึกเขียน)
2.US History
อีก 2 วิชาให้เลือเอาอ่ะ  พอเทอม 2 ก็เหมือนกันจะบังคับอีก 2 ตัวอ่ะ
1.Eng 12 (วรรณคดี โลก) โคตรยากเลย
2. US goverment
อีก 2ตัวก็ลงเอา แต่เด็กไทยเขาไม่บังคับให้ลง เลข กับ วิทย์ เพราะบางคนเรียนมาพอที่จะจบได้แล้ว
P' art# 40
California<----> Calexico

Offline นายอัศจรรย์

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA'48 CAMP.2
มีบางโรงเรียนจะบังคับให้น้องลงเรียนนะครับ อย่างโรงเรีนพี่อ่ะ เทอมนึงให้เลือกเรียนได้ 4 วิชา แต่บังคับเรา 2 วิชาอ่ะ  คือ
1.Eng 11 (แกรมมา ทั่วไป การฝึกเขียน)
อีก 2 วิชาให้เลือเอาอ่ะ  พอเทอม 2 ก็เหมือนกันจะบังคับอีก 2 ตัวอ่ะ
1.Eng 12 (วรรณคดี โลก) โคตรยากเลย
อีก 2ตัวก็ลงเอา แต่เด็กไทยเขาไม่บังคับให้ลง เลข กับ วิทย์ เพราะบางคนเรียนมาพอที่จะจบได้แล้ว

แต่ละวิชา
แลดูโหดดอ่า!
LINCOLN HIGH SCHOOL ,
proud of pats, home of patriots
hometown, bangkok
temporary house, sioux falls,SD
facebook, rachan lappanich

Offline 。s u l i e 。☆ ยู.เอส.เอ.สี่.สี่.

• *
  • . . เออ เอาเหอะ . .

คล้ายๆกันนะพี่  หนูโดนบังคับ Eng 11 เหมือนกัน เรียนรวมกะเกรด 11 โดน Recent US History เรียนไม่รู้เรื่องเลยยยย แต่ได้ A มา 5555555555

เทอมสองเจอ Health+CPR แล้วก็วิชาทำ Porflolio เข้าไป  กระอักนิดหน่อย = ="

ที่เหลือชิวๆ อิอิ
According to simple logic,

A. Humans speak human language.

B. Mens speak men language.

C. Men language is not human language.

Therefore, Mens are not human?

Offline June USA#46

• AFSer Journalist
  • *
  • H/Hr For Life!
^
^
โรงเรียนจูนมีถึงแค่ English 10 อ่า Junior จะต้องเรียน American Literature
ส่วน Senior จะโดนบังคับเรียน Contemporary Literature เน้นอ่านๆ เขียน discussionในคลาส(เป็นอะไรที่สนุกสนานมาก โดยเฉพาะเรื่อง The Bean Trees ที่มีเกี่ยวกับ Cultural differences >.<) มีต้องทำโปรเจ็ดต์บ้าง แล้วก็Quiz(อ่านรู้เรื่อง แต่ไหงทำไม่ค่อยได้ก็ไม่รู้) จบด้วยเกรดBสำหรับคลาสนี้ แต่ถือเป็นคลาสที่แฮปปี้มากๆ
สรุปแล้วว่าคลาสอังกฤษถึงจะยากบ้าง(ขึ้นอยู่กับคลาส/โรงเรียนและครู) แต่รับรองว่าสนุกจ้า~

US History นี่ก็โดนทั้งAFSและโรงเรียนบังคับ แต่เป็นคลาสที่เรียนแล้วแฮปปี้ถึงจะต้องอ่านเยอะ
AFS USA#46
Plainfield, Illinois | Greater Chicago Area

Offline Mike

• AFS-USA Volunteer
  • AFSer Global Mod.
  • *
  • Orientation Coordinator - San Francisco AFS
    • My Facebook
    • Da Mike Channel
  • Generation: #44 (2005-2006)
^
^
โรงเรียนจูนมีถึงแค่ English 10 อ่า Junior จะต้องเรียน American Literature
ส่วน Senior จะโดนบังคับเรียน Contemporary Literature เน้นอ่านๆ เขียน discussionในคลาส(เป็นอะไรที่สนุกสนานมาก โดยเฉพาะเรื่อง The Bean Trees ที่มีเกี่ยวกับ Cultural differences >.<) มีต้องทำโปรเจ็ดต์บ้าง แล้วก็Quiz(อ่านรู้เรื่อง แต่ไหงทำไม่ค่อยได้ก็ไม่รู้) จบด้วยเกรดBสำหรับคลาสนี้ แต่ถือเป็นคลาสที่แฮปปี้มากๆ
สรุปแล้วว่าคลาสอังกฤษถึงจะยากบ้าง(ขึ้นอยู่กับคลาส/โรงเรียนและครู) แต่รับรองว่าสนุกจ้า~

US History นี่ก็โดนทั้งAFSและโรงเรียนบังคับ แต่เป็นคลาสที่เรียนแล้วแฮปปี้ถึงจะต้องอ่านเยอะ

โรงเรียนของพี่ก็จะคล้าย ๆ กัน พอ 11th grade จะเป็น American Literature พอ 12th grade ก็จะให้เลือกเป็นเทอมละตัว เช่น Shakespeare Comedies, Creative Writing, African American Literature, European Literature, Journalism ไรทำนองนี้
Contact info:
AFS-USA Only: [email protected]
AFS In General: [email protected]

Visit my Twitter: http://twitter.com/da_mike
My Facebook: http://www.facebook.com/mike.raomanachai
My Skype: hypoboyz

Offline MON USA#48

• AFSer Junior
  • *
  • Oo MON oO USA #48
    • Mon-yoho.hi5.com
ขอบคุณพี่ๆมากเลย
เป็นข้อมูลที่ได้ความรู้อย่างยิ่ง
อยากถามอย่างถ้าจะลงพวกBand เค้ามีคัดเลือกความสามารถอะไรแบบนี้ด้วยป่าว
เเล้วก็ไม่เห็นมีใครลงฟิสิกส์กันเลยอ่า มันยากมั้ยอ่าฟิสิกส์ที่เมกา

• *
^
^
พี่ลงฟิสิกส์จ้า มันเป็นคอร์สเรียนทั้งปีแต่พี่ลงแต่เทอมสองอ่า (กลัวว่ากลับมาแล้วจะโดนโรงเรียนบังคับให้ซ้ำชั้น เพราะเป็นสายวิทย์อ่า)
เนื้อหาจะเป็นประมาณม.4-5 แต่ง่ายของไทยเยอะ เพราะสอบก็ดูสูตรใช้เครื่องคิดเลขได้ แถมมีการทดลองทุกเรื่องและสนุกด้วย! ขนาดเราโง่ฟิสิกส์ยังได้ A เลยอ่า แถมวิชาฟิสิกส์เวลามี Field Trip ได้ไป Six Flags (สวนสนุก)ด้วยแหละ ถ้าคลาสอื่นๆอย่างพวก Bio ได้ไป Science Museum ในชิคาโก ^^

------------------
โรงเรียนพี่ต้นไม้มีวิชาภาษาอังกฤษให้เลือกหลายตัวจัง ของจูนเป็นseniorเค้าบังคับให้ลงContemporary Literatureหนึ่งตัว(ทั้งปีการศึกษา) ที่เหลือถ้าอยากเลือกอย่างอื่นก็ได้ ก็เลยลงCollege Prep. Writing เขียนๆๆๆอย่างเดียวอ่ะแต่ก็ทั้งโหดและมันส์ แต่ก็เป็นประสบการณ์ที่นี่ เพราะกลับมาก็ได้เขียน college essay ยื่นคณะอักษรอินเตอร์ของจุฬาด้วย ถือว่าเรียนมาก็ได้ใช้แหะ ^^ ... ถ้าน้องๆไม่ได้หวังจะเข้าคณะอินเตอร์หรือเรียนต่อที่นู้นก็ไม่ขอแนะนำ College Prep. Writing นะคะ ลงCreative Writing ก็ได้เขียนเยอะเหมือนกัน (ความจริงอยากลงอย่างหลัง แต่เทอมสองไม่มีเปิด - -'')
AFS USA#46
Plainfield, Illinois | Greater Chicago Area

Offline artcalexico

• *
  • Go Bulldogs!!!!
แล้วใครใช้ดิปโพลมาจากที่โน่นบ้าง แบบว่าเอามาสมัครที่นี่เลยอ่ะนะ
ของพี่อ่ะจบรับดิปโพลมามาเลยอ่ะ แต่กว่าจะทำ senior project จบ แทบตายอ่ะ 
ต้องทำรายงานที่เขียนด้วยภาษาของตัวเองอ่ะ อย่างน้อย 15 หน้า ไหนต้องทำตัวงานพรีเซนต์อีก 15 ชม
เลือดตาแทบกระเด็นแต่ดีอย่างว่า ให้เราเลือเรื่องที่จะทำเอาเอง ไม่งั้นตายแน่ๆ
P' art# 40
California<----> Calexico

Offline ลิงภูเก็ต

• AFSer Editor
  • *
  • FIA USA#47
จำได้ว่า เปลี่ยนไป 5 รอบใน 3 อาทิตย์ เหนื่อยดี

yeah me tooo

hahah

Offline ลิงภูเก็ต

• AFSer Editor
  • *
  • FIA USA#47
แล้วใครใช้ดิปโพลมาจากที่โน่นบ้าง แบบว่าเอามาสมัครที่นี่เลยอ่ะนะ
ของพี่อ่ะจบรับดิปโพลมามาเลยอ่ะ แต่กว่าจะทำ senior project จบ แทบตายอ่ะ 
ต้องทำรายงานที่เขียนด้วยภาษาของตัวเองอ่ะ อย่างน้อย 15 หน้า ไหนต้องทำตัวงานพรีเซนต์อีก 15 ชม
เลือดตาแทบกระเด็นแต่ดีอย่างว่า ให้เราเลือเรื่องที่จะทำเอาเอง ไม่งั้นตายแน่ๆ

TT^TT

Offline Kwa : ]] Ohio#48

• AFSer Junior
  • *
    • HI 5
ถ้ากวา อยากไปสมัครพวกวงดนตรี ออเคสตร้า

อ่า เค้าจะมีเปิดรับม้ะคะ
ชื่อว่า "กวา" กอ วอ อา = กวา คะ คะ

hi5 >> http://kwara-kwa555.hi5.com

mail>> [email protected]

กวาได้ OHIO Cleveland อิอิ

แล้วเจอกันคะ

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
  • Generation: #48 (2009-2010)
อยากได้ง่ายยยยๆๆ .><
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

• *
เรื่องของแบนด์ วงโย -- มีเปิดรับคะ ถ้าสมมติได้โฮสและรู้โรงเรียนตั้งแต่เนิ่นๆก็ควรจะติดต่อกับโรงเรียนว่าสนใจจะเข้าร่วมแบนด์ของเขานะคะ เพราะบางโรงเรียนจะเปิดและปิดรับช่วงsummerก็มีอ่าคะ ถ้าสมมติว่าไม่ ก็ลองคุยกับโรงเรียนในวันแรกที่ไปติดต่อดูนะคะ ^^

เรื่องของดิป -- เราก็ถือว่าได้มา(ค่อนข้าง)ง่ายและมึนๆอยู่เหมือนกัน เพราะช่วงกลางๆเทอมสองเราเคยไปขอครูฝ่ายวิชาการ(คนที่ดูแลเรื่องเด็กจะจบอ่ะ)เค้าไม่ให้เราด้วยเหตุผลที่เราเป็นเด็กแลกเปลี่ยน, หน่วยกิตไม่ครบ(Eng,Maths,PE 4ปี Gov,Eco วิทย์ ฯลฯ บลาๆๆ), ไม่ได้ลงคลาสที่บังคับที่ไม่ลงแล้วจะไม่จบ แต่แล้วเมื่อถึงวัน Graduation Day เราก็ได้ดิปมา ซึ่งตอนที่เค้าเซลเลอร์ให้ดิปเราเค้าก็ยังบอกว่าเค้าเองก็เซอร์ไพร์สเหมือนกัน ... โฮสเราจึงเดาว่าเค้าให้ดิปเราเพราะเกรดเราดี (ประมาณ4.5up อ่า...ลืมแล้วอ่า - -')

ถ้าอยากได้ง่ายๆ ลองทำเกรดดีๆแล้วอ้อนทางโรงเรียนดูก็อาจจะฟลุ๊คได้นะ ^^ ... แต่บางโรงเรียนก็ไม่ต้องทำอะไรเลยก็มีคนได้มาเหมือนกันนะ สรุปแล้วเรื่องของดิปนี่ก็ขึ้นอยู่กับ'ดวง'ว่าจะได้ไปอยู่โรงเรียนไหน?ในรัฐใด?แล้วกฏระเบียบเข้มงวดมากขนาดไหนอีกอ่า (ในความรู้สึกของเรานะ) ^^
« Last Edit: March 10, 2009, 10:20:44 PM by June USA#46 »
AFS USA#46