Author Topic: AFS '53 อ.ที่ศูนย์โทรมาแล้ว ได้จีนเหนือ (หอพัก) ไปดีไหมคะ  (Read 6095 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kkwan

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
เมื่อกี้ อ.ประจำศูนย์โทรมาค่ะ ว่าได้จีนเหนือ (หอพัก) แต่ตอบไปว่าขอคุยกับแม่ก่อน แล้วก็อยากถามในนี้ด้วยว่าน่าไปไหม

เป็นตัวสำรองลำดับ 4 ซึ่งเป็นคนสุดท้ายของศูนย์ล่ะ (เกือบหลุดโผเลย) ศูนย์เล็ก และมีคนสละสิทธิ์ 2 คน เลยเลื่อนมาเป็นลำดับ 4 ถ้าไม่เอาก็จะไปเป็นตัวสำรองระดับภาค / ประเทศไปเลย ซึ่งไม่รู้ว่าจะเป็นลำดับที่เท่าไร ในใบเลือกประเทศ เลือก 10 ประเทศไว้คือ

เหนือ
1. เนเธอร์แลนด์
2. ฟินแลนด์
3. สวีเดน
4. ลัตเวีย
5. สโลวัก

ใต้
1. เดนมาร์ก
2. โบลิเวีย
3. ชิลี
4. อุรุกวัย
5. จีน (หอพัก)

บอกตามตรงอยากไป ยุโรป หรือลาตินอเมริกามากกว่าค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่ายังไงดี  รอระดับภาค หรือประเทศจะดีไหมคะ  แต่ก็กลัวจะไม่ถึงลำดับน่ะสิคะ อย่าหมายน้ำบ่อหน้า  หรือ สิบเบี้ยใกล้มือดีคะ

Offline miniminam

• *
    • My Facebook
    • follow miniminam_i on twitter
  • Exchange In: Dominican Republic
  • Generation: No
เราก็ 53 นะ เราคิดว่าไปประเทศที่อยากไปดีกว่า อย่าลืมนะว่าเราต้องไปใช้ชีวิตอยู่ที่ประเทศอุปถัมภ์ 1 ปี เชียวนะ แต่ทุกประเทศก็มีเสน่ห์ของตัวเองทั้งนั้นแหละ ^____^ ถ้าขึ้นระดับภาคจริงๆแล้วตั้งใจรอจริงๆ เราคิดว่าน่าจะได้นะ ดูจากประเทศที่เลือกแล้ว

Offline Ravengod

• *
    • sbobet
ดีจังเลยครับ ขอบคุณน่ะครับ