Author Topic: น้องๆที่สนใจ คณะ นิติศาสตร์ มหาวิทลัยธรรมศาสตร์!  (Read 5905 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline st.gain

• AFSer Editor
  • *
  • szia!. AFSer től Thaiföldön. Én élni, Argentína !
  • Exchange In: Argentina
  • Generation: #48 (2009-2010)
ชูไม้ ชูมือ ว่า ไป ฮ่าๆๆ

นิติ ธรรม :))

จิงป่ะเนี่ยย
ไปเหมือนกานนนนนนนนนนนนนนน
โดดเรียนไปเร๊ยยยยยยย
ไม เราไม่เหนเทออ
หรือ เทอไม่เด่นพอว้ะ  555

" ใ น วั น นี ้ที่ ต้ อ ง ไ ก ล เ ธ อ    อ ย า ก ใ ห้ รู้ ว่ า ไ ม่ มี ใ ค ร ไ ด้ ยิ น เ สี ย ง ข อ ง ฉั น อ ยู่ ไ ห ม    ไ ด้ ยิ น ไ ห ม ว่ า คิ ด ถึ ง เ ธ อ   .... "

M- my life is Argentina !!
Y- yes, we are AFS  !!
L-  loved Assumption College Thonburi 43
I-  I am Yothinburana 74 
F- friend of mine are เดอะเเก๊งซ์ ห้อง 2.5
E- enjoy with GREEN AF5 Fanclub !!

Offline al2M

• AFSer Camp Staff
  • *
  • Washington DC [Capitol Area Team] 08' - 09'
  • Exchange In: United States
  • Generation: #47 (2008-2009)
พี่ ๆ คะ สงสัยว่า
คือ ไปตอนอยุ่ ม.5 ไม่มีเกรด ม.5 จะมีแต่หน่วยกิตอ้ะค่ะ !
แล้วจะเข้านิติศาสตร์ธรรมศาสตร์ สอบตรงได้ไม๊คะ ?

ได้คับ เกรดเฉลี่ย ม4 สองเทอม กับ ม6 เทอมหนึ่ง รวมกันไม่ต่ำกว่า 2.75 ก็สามารถสมัครสอบได้เลย
ตอนพี่สอบตรงเข้ามา ก็ใช้เกรดยื่นไปเเค่ 3 เทอมนะ เเล้วพอสอบติดเเล้ว เค้าค่อยมาตรวจเอกสารอีกที เราก็
เอาเอกสารรับรองจากโรงเรียน กับพวก Transcript จากโรงเรียนที่น้องไปเรียนในประเทศที่น้องไปมา
ยื่นให้เค้าตามไป ก็ไม่มีปัญหาคับ หายห่วง นิติศาสตร์ AFS เเละเด็กเเลกเปลี่ยนโครงการอื่นยั้วเยี้ยเลย ฮ่าๆๆ
BCC157 / Faculty of Law, Thammasat University /
Camp Staff (Camp2: NYC/LAX)

Offline NuMSaii_zZ Nor#49

• AFSer Junior
  • *
  • I'm NuMSaii_zZ Norway#49
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
พี่ ๆ คะ สงสัยว่า
คือ ไปตอนอยุ่ ม.5 ไม่มีเกรด ม.5 จะมีแต่หน่วยกิตอ้ะค่ะ !
แล้วจะเข้านิติศาสตร์ธรรมศาสตร์ สอบตรงได้ไม๊คะ ?

ได้คับ เกรดเฉลี่ย ม4 สองเทอม กับ ม6 เทอมหนึ่ง รวมกันไม่ต่ำกว่า 2.75 ก็สามารถสมัครสอบได้เลย
ตอนพี่สอบตรงเข้ามา ก็ใช้เกรดยื่นไปเเค่ 3 เทอมนะ เเล้วพอสอบติดเเล้ว เค้าค่อยมาตรวจเอกสารอีกที เราก็
เอาเอกสารรับรองจากโรงเรียน กับพวก Transcript จากโรงเรียนที่น้องไปเรียนในประเทศที่น้องไปมา
ยื่นให้เค้าตามไป ก็ไม่มีปัญหาคับ หายห่วง นิติศาสตร์ AFS เเละเด็กเเลกเปลี่ยนโครงการอื่นยั้วเยี้ยเลย ฮ่าๆๆ
ห้าห้า
จริงเหรอคะ ?
แล้วการที่เค๊าดู transcript เนี่ย คือเราต้องลงเรียนวิชาต่าง ๆ ให้ตรงกะที่เราเรียนในประเทศไทยป่ะคะ ? มันจำเป็นไม๊อ่า คุนพ่อกังวลกะเรื่องนี้มาก ๆ

แล้วคณะอื่น ๆ ของธรรมศาสตร์เค๊ารับในกรณีไม่มีเกรด 2 เทอมอย่างงี้บ้างไม๊อ้ะค้ะ
คือในระเบียบการเค๊าไม่มีพูดถึงเด็กแลกเปลี่ยนเลย อย่างของจุฬาจะมีพูดถึงตรงหน้าระเบียบการกลางอ้ะค่ะ
แล้วก้หนูเคยโทรไปถาม เค๊าก้โอน ๆ และก้ให้เบอร์มาใหม่ หนูโทรไปก้ไม่ติดอ้ะ

แหะๆ ปัญหาเยอะเน๊าะ ==

ขอบคุนมั่ก ๆ ค่ะ
Jeg lever =)

Life is to smile. !
Start the day with smile =D

Follow your heart .~*