Author Topic: ถามเรื่องช่วงเวลาที่ไปค่ะ  (Read 2317 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mineeiei

• AFSer Novice
  • *
เวลาที่ไปแลกเปลี่ยนนี่เมื่อไหร่หรอคะ
หนูไม่แน่ใจบางคนบอกว่าไปตอนเทอม2ของปีนี้เลย
แต่บางคนก็บอกว่าไปสิงหาของปีหน้า
ถ้าเป็นปีนี้หนูยังไม่พร้อม เพราะต้องเตรียมตัวสอบเข้าม.4
คุณครูที่โรงเรียนเค้่าบอกว่าถ้าม.3ไป ม.4ต้องกลับมาเรียนโรงเรียนเดิม
หนูอยากไปสอบโรงเรียนอื่น
แต่ถ้าเป็นปีหน้าก็โอเคเลยอ่ะค่ะ หนูจะได้เตรียมตัว

ประเทศหนูเลือกมาเหลือ4ประเทศ
คือ อเมริกา สเปน สวิส ละก็เดนมาร์กค่ะ
เลือกไม่ถูกเลย ช่วแนะนำแต่ละประเทศให้ทีค่ะ(:
รบกวนด้วยนะคะ :laugh: :laugh:

Offline nttnut

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #51 (2012-2013)
ไอ้ที่ไปตอนเทอมสองคือ SH อ่า ส่วนไปปีหน้าประมาณสิงหา คือ NH จ้า  :laugh: :laugh: