Author Topic: นอร์เวย์ เราจะเรียนวิชารัยกานดีอ่า  (Read 8114 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline อัยย์ นอระเว สี่แปด

• AFSer Senior
  • *
  • Hlam i Norge sier : jeg vil ha peeng.. :-P
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #48 (2009-2010)
ที่เรียนที่นอร์อ่าค่ะ
จะลงเรียนวิชารัยดี

แล้วเค้าเรียนกานไงบ้าง
ต่างจากไทยมากมั้ยเอ่ย

คือ เรียนสายวิทย์อ่าค่ะ
จำเปนต้องแบบเลือกวิชาที่มาต่อกะไทยได้มั้ยอ่า
วิชารัยสนุกๆบ้าง????

ถามเยอะไปมั้ย ฮาฮา
 :th_036_omg:
norge er ikke thailand...
men jeg elsker begge deler alikevel :D

tida gikk for fort, synes jeg...

im ELF who proud to be ELF and gonna be ELF forever...

NPP30BR96AFS48NORWAY...

JrzZ ITA#48

• Guest
ไม่รุเรื่องเลยค่า :th_019_:

55 :m022:

ขอโทดด้วยค่ะ :m107:

สู้ต่อไปค่ะ :th_103_:

Offline Pop NOR#46

• AFSer Novice
  • *
ขึ้นอยู่กับปีที่ไปเรียนด้วยอ่า ถ้าเป็นปีแรกเค้าจะบังคับเหมือนๆกันหมด ถ้าปีสอง-สาม ก็จะเลือกเรียนได้อ่านะ

ตอนที่พี่ไป โรงเรียนเค้าลงวิชาเรียนให้พี่หมดเลยอ่า เพราะพี่ได้เรียนปีแรก (ก็ประมา๊๊ณ ม.4 บ้านเรา)

ความจริงมันก็ไม่จำเป็นต้องให้ต่อเนื่องกันก็ได้ั้มั้ง แต่ลองถามที่โรงเรียนที่ไทยดูอ่า ว่าเค้าต้องเอาเกรดอะไรเป็นพิเศษหรือป่าวว ไม่แน่จาย

พี่เรียนสายวิทย์ที่นี่  แต่ทีู่่นู่นนี่ไม่ได้เรียนฟิสิกส์ เคมี ชีวะ ไรพวกนี้เลยอะ

และ้ก้อ พี่คาดว่า น้องจะเบื่อมากเวลานั่งเรียน เพราะว่า มันเรียนไ่ม่รู้เรื่องนั่นเอง 555+ ฟังเค้าไม่ออก 555+ นั่งว่างไปวันๆ  :th_102_:

Æ e trønder æ, å hærregud kor tøff æ e!
Æ e trønder æ, det e itj dårlig bærre det!

Taylor

• Guest
ผมก็ปีแรก ตอนนี้อยู่บราซิลอ่ะนะ

Offline ♥ นอริ.เก๊ะ ( :

• AFSer Graduate
  • *
  • นอนอนอ.นอร์เวย์;สี่แปด # elverum ' C:
    • My Facebook
เอิ่ม ๆ

เราสินญี่ปุ่น แต่อยากเรียน แบบเด็กวิทย์ได้มั้ยอ่ะ อัย?

5555

กะว่าจะเรียนเลข เห็นเค้าบอกง่าย

นอกนั้นก้อยังไม่มีที่ไป 555
หมดเวลาสนุกแล้วสิ ... เทเลทับบี้บอกลา >333
บ๊ายบายนะ ;D

Offline MewHuaNOR#48

• AFSer Novice
  • *
ผมก็ปีแรก ตอนนี้อยู่บราซิลอ่ะนะ

น้องธัญวาดรูปชินจังโชว์ช้างน้อยให้พี่ยังค่ะ
ทั้งหมดนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องที่ จขกท. ถามแต่อย่างใด

Offline Kaemmii Norway#47

• AFSer Journalist
  • *
  • Jandi Jihoo Forever<3
    • http://Kaemmii.hi5.com
  • Generation: #47 (2008-2009)
เอ่ออ แนะนำยังไงดี ฮ่าๆๆ - -
เอเอฟเอส กำหนดให้ เรียนอย่างน้อย 25 ชม. ต่ออาทิตย์นะจ๊ะ
เพื่อนพี่ บางคนก็ 25 เป๊ะ ของพี่นี่ 28 แหละ - -

*Gym , อันนี้เค้าบังคับอะ แต่ถ้าไม่อยากเรียน คงคุยกับอาจารย์ได้ล่ะมั้ง? (พี่เรียนๆโดดๆ *0*) อ้อออ น้อง ห้องอาบน้ำ เป็นห้องอาบน้ำรวม(แยกชายหญิง)นะ 5555555(พี่ไม่เคยอาบน้ำหลังเล่นพละเสร็จเลย ตัวเหม็นไปตามๆกัน แบบ ไม่เอาเว้ยยยย 555 แต่ที่โรงเรียนพี่ ก็มีคนไม่อาบ พี่ก็เลยไม่แปลกแยกเท่าไหร่อะเน้อ  :th_080_:)

*คณิต เรียนเรื่องง่ายๆ แต่ก็ถ้าไม่เซียนจริง ลงเลขง่ายไปก่อน เพราะว่า เลขง่าย หลังๆมันจะยาก เพราะตัวหนังสือจะเริ่มมากและเรายังคงงงๆ *-*
(ขี้เกียจเปิดดิกซ์อีก 555) ไอเรื่องที่บรรยายน้อยๆอะไปโลดแน่ๆๆ

*สังคม ถ้าเค้าไม่บังคับ อย่าไปเลือกเลย ของพี่ อาจารย์ที่โรงเรียนที่เป็นฝ่ายดูแลเด็กเอเอฟเอส เค้าเลือกให้ ไปนั่งเรียนแบบว่า...เอ่ออออ งงค่ะ งง น่าเบื่อมาก

ถ้าน้องคนไหน อยากเรียนภาษาอื่นๆ(มีสเปน ฝรั่งเศส เยอรมัน)แบบมีพื้นฐานมาแล้ว ก็ไปขอเรียนได้
แต่ส่วนมากเค้าจะไม่ให้เรียนอะนะ เพราะว่า เดี๋ยวมันจะตีกัน กับนอวีเจี้ยน

*นอวีเจี้ยน ที่โรงเรียน ไม่รู้เรื่องเลย เพราะเค้าจะเรียน นีนอชก์ กัน เป็นส่วนมาก ทำได้แต่อะไรง่ายๆ

*ประวัติศาสตร์ ก็ยากกกกกกกกกกก นั่งมึนไปอีกกก555 (รุ้สึกนอวีเจี้ยนกับประวัติศาสตร์ จะโดนบังคับเรียน)

*ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ อยากเรียน เรียนได้
พี่เลือกชีวะไว้ ตอนแรกๆแอบน่าเบื่อ เพราะเรียนในหนังสือ ตัวหนังสือเยอะเกิน ฟังไม่รู้เรื่องอีก
ตอนหลังๆจะสนุก เพราะเริ่มฟังเข้าใจ แล้วการทดลองก็เยอะมาก พวกสัตว์เนี่ย ผ่าแหลกกกกกกกกกกก 555
พวกกวางมูส หนู ปลาหมึก ปลา อะไรเงี้ย มันส์ๆๆๆ(ซาดิสก์?) ฮ๋าๆๆ

ฮี่ๆๆ  :m019:
มีอะไรถามได้นะจ๊ะ
http://Kaemmii.hi5.com <3 Trondheim, Norway. <3 Super Junior. <3 HYD (Boys Before Flowers 꽃보다 남자) ;D

From Norway to Sweden trip : http://www.afser.in.th/forum/index.php?topic=286.0

Taylor

• Guest

น้องธัญวาดรูปชินจังโชว์ช้างน้อยให้พี่ยังค่ะ
ทั้งหมดนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องที่ จขกท. ถามแต่อย่างใด
ยังอ่ะเจ๊
เดี๋ยวพรุ่งนี้มีสอบ เดี๋ยวจัดให้

ปล กูอาจจะกลับก่อนกำหนดเพราะวาดกาตูนติงต๊อง ในข้อสอบ
ฮ่าๆๆๆๆ

• *
  • นอนอนอ.นอร์เวย์;สี่แปด # elverum ' C:
มีวิชาอารายที่ง่ายกว่านี้มั้ยอ่ะคะ พี่แก้ม 555

แล้ววิชาเลือกอะจ๊ะ ?? มีพวก เก็บขยะไรเงี้ยป่ะ ง่ายดี =o=

อารมแบบ อ่า า า ตายแน่ๆ 555
หมดเวลาสนุกแล้วสิ ... เทเลทับบี้บอกลา >333

Offline Kaemmii Norway#47

• AFSer Journalist
  • *
  • Jandi Jihoo Forever<3
    • http://Kaemmii.hi5.com
มีวิชาอารายที่ง่ายกว่านี้มั้ยอ่ะคะ พี่แก้ม 555

แล้ววิชาเลือกอะจ๊ะ ?? มีพวก เก็บขยะไรเงี้ยป่ะ ง่ายดี =o=

อารมแบบ อ่า า า ตายแน่ๆ 555

พวกวิชาเลือกนี่ มันขึ้นอยู่กับโรงเรียนง่ะ
ถ้ามาโรงเรียนพี่ ก็แทบไม่มีไรเลย เซ็งมากกกกกกก
โรงเรียนใหญ่ๆจะมีให้เลือกเยอะ มิวสิคอล เต้น ดนตรี มีเดีย อะไรงี้อ่ะน้องๆ ฮ่าๆๆๆ
แนะนำยังไงดีวะ ? - -

คือถ้าน้องชอบทำอะไรมากๆควรจะระบุไปในใบแนะนำตัวเลยที่จริง
เผื่อโฮสต์ใจดี เค้าจะได้เลือกโรงเรียนนั้นให้
(ได้ข่าวมาว่า โรงเรียนอะ เอเอฟเอสจะส่งชื่อให้โฮสต์เลือก ว่าอยากให้ไปโรงเรียนไหน ประมาณนั้นแหละ)
http://Kaemmii.hi5.com <3 Trondheim, Norway. <3 Super Junior. <3 HYD (Boys Before Flowers 꽃보다 남자) ;D

From Norway to Sweden trip : http://www.afser.in.th/forum/index.php?topic=286.0

Offline อัยย์ นอระเว สี่แปด

• *
  • Hlam i Norge sier : jeg vil ha peeng.. :-P
ผ่านไป 1 เดือน
ขุดกระทู้มาอีกครั้ง

อ่าาาา ถ้ายังอยุกาน
แล้ววิชานึงต้องลงยังไงอ่า

คือ ที่ไปดูรุปใน hi5 แก้มอ่ะ
แล้วก้อเรยว่าจะเรียน ชีวะ
(ชอบผ่า 5 55 ซาดิส ๆ)

คือ มานต้อง 25 ชม. ช่ายม้า
วิชานึงกี่ชั่วโมงก้อได้หรอ
หรือว่าเยี่ยงไร
5 55
 :th_019_:
norge er ikke thailand...
men jeg elsker begge deler alikevel :D

tida gikk for fort, synes jeg...

im ELF who proud to be ELF and gonna be ELF forever...

NPP30BR96AFS48NORWAY...

Offline gamm NORWAY彡

• *
  • ชื่อ เเก้มนะ~! นอร์เวย์ 48
Risum videregående skole

โฮสบอกเเก้มได้อยู่ ร.ร.นี้อ่ะ
เห็นเค้าบอกจะให้เน้นหนักไปทางศิลปะด้วย(โฮสไปติดต่อให้)
(เพราะ ดันไปเขียนในโพลไฟล์ว่าชอบศิลปะม๊ากมาก 55555)

ร.ร. นี้มีคอมให้ใช้ด้วย เอากลับบ้านได้ด้วย!!

gamm 48

NORWAY彡

Offline แพรวไปญี่ปุ่น47❤

• AFSer Editor in Chief
  • *
  • Exchange In: Japan
เลืือกเรียนเอามันส์ไปเลย

ของเราตอนแรกก็กัวล กลัวจะต่อกับไทยไม่ได้

สุดท้าย...

"หนูเรียนอะไรมาก้เอามาแค่นั้นแหละ เดี๋ยวโรงเรียนจัดการเอง แค่ให้หน่วยกิตเท่านั้นแหละ  เกรดไม่ได้อยู่แล้ว^^" << O[]O

อ๊ากกกกกกกกกกกก เซ็งอ่า

ยังไงก็คุยกับครูให้รู้เรื่องก่อนไปแล้วกัน
I❤NIIGATA
✪,,AFS JAPAN 47,,✪

✤ sjc ep red renaissance ✤
✤ TU72  Arts-Jap#10 ✤
✤ Gifted Eng#6 ✤

• *
เลืือกเรียนเอามันส์ไปเลย

ของเราตอนแรกก็กัวล กลัวจะต่อกับไทยไม่ได้

สุดท้าย...

"หนูเรียนอะไรมาก้เอามาแค่นั้นแหละ เดี๋ยวโรงเรียนจัดการเอง แค่ให้หน่วยกิตเท่านั้นแหละ  เกรดไม่ได้อยู่แล้ว^^" << O[]O

อ๊ากกกกกกกกกกกก เซ็งอ่า

ยังไงก็คุยกับครูให้รู้เรื่องก่อนไปแล้วกัน

ของเก๊ะ ตอนแรกนึกว่าไปแร้วกลับมาจะจบเรย T^T

แต่โรงเรียนให้มาตามเก็บเกรด ช้าไปปีนึง ชีวิตมันเส้า ! แต่เอาประสบการ์เนอะ ๕๕๕

• *
นอเวนอเวนอเว อีกสี่เดือน ๕๕๕

( ;

อยากเรียนวิชาง่าย ๆ แบบเน้นกิจกรรมเยอะ ๕๕๕
แบบใช้ภาษากาย ไม่ต้องพูดได้มะ ๕๕๕