Author Topic: ขอความกรุณา โดยเฉพาะรุ่นพี่และรุ่นเดี&#  (Read 4223 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline 。s u l i e 。☆ ยู.เอส.เอ.สี่.สี่.

• AFSer Legendary
  • *
  • . . เออ เอาเหอะ . .
ลองใช้วิธีการโทรศัพท์คุยกับ liaison ของน้องก่อนนะครับ ลองปรึกษากับเค้าดู ลองให้เค้าช่วยหาวิธีการคุยกับเอเอฟเอสเนเธอร์แลนด์ ที่พี่ทราบมาว่าการเลื่อนตั๋วเครื่องบินเนี่ย อาจจะต้องจ่ายค่าเลื่อนตั๋ว ซึ่ง AFS จะไม่ออกให้นะครับ น้องต้องออกเอง ลองใช้เหตุผลอธิบายนะครับ ให้ host family ช่วยพูดด้วยก็ดีครับ เริ่มจากทางเนเธอร์แลนด์ก่อน ส่วนเรื่องของไทย ค่อยเคลียร์ตอนกลับมาถึงไทยแล้วนะครับ

เห็นด้วยค่ะ พี่ว่าข้อมูลที่มาที่ afs ไทยน่าจะผิดพลาดนะ ถึงขนาดเล่นยานี่ไปไกลเหมือนกัน ให้โฮสช่วยพูดดีมั้ยคะ อีกทางนึง..พี่ไม่แน่ใจว่าจะทำได้มั้ย ลองบอกแม่น้องให้ถามเจ้าหน้าที่คนนั้นนะคะว่าได้ข้อมูลจากไหน เพราะถ้ามันเป็นเรื่องโกหกจริง แล้วเรายืนยันได้ เราก็อาจจะแก้ปัญหานี้ได้นะคะ บอกไปเลยว่า เราไม่ได้ทำจริงๆ ยืนยันได้ รบกวนโฮสทำจดหมายไปให้เลยก็ได้ค่ะ ถ้าเค้ายืนยันได้จริงๆ
พยายามเข้านะคะ

เรื่องกลับก่อน พี่ว่าไม่น่าเลยนะคะ แค่ก่อนเดือนเดียวเอง เราทนมาได้เกือบปีแล้ว แนะนำให้ทนอีกนิดเถอะค่ะ .. ได้ยินมาว่า เด็กแลกเปลี่ยนที่ไปกลับก่อน จะไม่ได้เป็น afs เต็มตัว แล้วอาจจะไม่ได้ใบประกาศนะคะ .. ลองคิดดูอีกทีนะคะ
According to simple logic,

A. Humans speak human language.

B. Mens speak men language.

C. Men language is not human language.

Therefore, Mens are not human?

Offline "Bellaa :)) {CZE 48}

• AFSer Junior
  • *
  • Brno,Czech Republic <3
    • My Facebook
  • Exchange In: Czech Republic
  • Generation: #48 (2009-2010)
เป็นกำลังใจให้นะคะ
สู้ๆ!!!
'Giving someone all your love
is never an assurance
that they will love you back..
 Do not expect love in return
Just wait for it to grow in their heart
.. But if it does no...
 be content that it grew in yours....'

Offline Boss USA#48

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • TX, USA :D
  • Exchange In: United States
" Don't love someone for a reason because if you love him for a reason,
then you can find many reasons to stop loving him as well. "

" ไม่ใช่ปัจจุบัน...แต่คืออนาคต " :th_007_:

HI5 : http://bosskidz.hi5.com <<<

Offline ปีโป้ USA#48 =]

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA#48 Camp 2 LAX
  • Exchange In: United States
ขอเป็นคนนึงที่เป็นกำลังใจนะครับ
AFS USA#48 | Rachawinit#38 | Rajavinit Mathayom#29

JrzZ ITA#48

• Guest
อยุต่อเหอะ

เราก้อไม่กินผัก

ถ้าเปนเรา

เราจะยอมทนอีก 1เดือน

เอาเวลาไปเที่ยวก็ได้นินา

จะได้มีความสุข  ^w^