Author Topic: สอบสัมภาษไครเจออะไร มาบอกเล่าที  (Read 13678 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ปีโป้ USA#48 =]

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA#48 Camp 2 LAX
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
ถามว่า "รร.เปงไงมั้ง [อยู่ราชวินิต มัธยมใกล้ พธม.ในตอนนั้น] " แล้วก็เรี่อยเปี่อยเป็นความลับเราผมกับรุ่นพี่และกรรมการนะครับนะอิอิ 

แล้วถามว่า "ถ้าโดนคนกลุ่มนึงดูถูกเหยียดหยาม ว่าเป็นคนเหลืองจะทำยังไง" ก็"ไม่ทำอะไรหรอกครับ ผมว่าผมหาเพื่อนได้โดยไม่ต้องเป็นแค่กลุ่มนั้น ถ้ากลุ่มที่ดูถูกเราผมก็จะทำให้พวกเขาเข้าใจว่าคนผิวเหลืองไม่ได้ไม่ดีเสมอไป คนเราแต่ละประเทศก็มีดีไม่ดี เราทำความเข้าใจกันได้" จำได้แค่เนี่ย อ้อ ให้ร้องเพลงด้วย -*-
AFS USA#48 | Rachawinit#38 | Rajavinit Mathayom#29

Offline Namtoey..HUN#48

• AFSer Novice
  • *
เจอแบบธรรมดามากอ่ะ

เลยขอสมนาคุณกรรมการด้วยการเต้นแร้งเต้นกาโชว์ 5555

Offline Macky USA#48

• AFSer Sophomore
  • *
เราพกขลุ่ยไปก็ไม่แพงมากอ่ะนะ แค่ 2000 เอง = ='

แล้วพอเค้าให้แสดงค.สามารถ เราบอกไปว่าเป่าขลุ่ยเร่นเปียโน ปามานเนี้ย

เค้าก็มีขลุ่ยให้ใต้โต๊ะ (แบบไครซุยมานี่ไม่รอด 555+)

เราก็หยิบขลุ่ยตัวเองจากในกาเป๋า มาเป่าเพลงใกล้รุ่ง

ปี๊ ป่อ ปี๊ ป่ออ~ (ตอนนี้ตื่นเต้นโครตๆ มือสั่นเปงกระดิ่ง)

พอจบกรรมการก็ยิงมาว่า เป่ามานานเท่าไรแล้ว ? - ก็ตั้งแต่ม.1อ่ะครับ(อันที่จริงซ้อมมา2อาทิตย์เป่าครั้งล่าสุด2ปีที่แล้ว)

แล้วทำไมถึงเลือกเพลงนี้ - เพราะเป็นเพลงพระราชนิพนธ์ แล้วก็มีทำนองสนุกสนาน ไม่น่าเบื่อ

แล้วเค้าก็บอกว่า ถ้าได้ไปเอาไปด้วยน๊ะ (อันนี้มีกำลังใจขึ้นค่ด ดด)

แล้วก็ยิงคำถามเกี่ยวกะในหลวงต่อ แล้วบังคับให้ตอบภาษาอังกิด

อันนี้ไม่รู้จาเอาศัพย์ไรมาบันยาย เรยอึ้งไปเกือบนาที ก่อนที่พี่เค้าจาช่วยฉุดขึ้นมาจากเหวโดยคำถามต่อปัย

ออกมาคิดว่าจาไม่ได้สะเระ แต่สุดท้ายก็ รอดตัว - -

Offline นายอัศจรรย์

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA'48 CAMP.2

ของมาชอันที่จริงเตรียมขลุ่ยไปนะ
แต่คือเป่าไม่เป็นเเล้ว
555

ลืมไปเมื่อชาติที่เเล้ว!
ได้ข่าว ไม่เป่ามาเปนหลายปีเเละ

ดีเค้าไม่เรียก
ไม่งั้นหน้าตึง!
LINCOLN HIGH SCHOOL ,
proud of pats, home of patriots
hometown, bangkok
temporary house, sioux falls,SD
facebook, rachan lappanich

Offline MILL Hun#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS Hun#48
  • Exchange In: Hungary
เรื่องความสามารถเห็นมีคนนั่งเป่าขลุ่ยเยอะเหมือนกันนะ 55+ หน้าห้องสอบอะนะ
Debsirin'125 (50-53)
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

Offline Macky USA#48

• *
มันอยู่ที่ การแสดงออก

เป่าไครๆก็เป่าได้เหละ

ดนตรีมันเน้นอารมณ์ 555+

เป่าแล้วมีอารม อ่ะนะ - -

Offline May

• *
ของเราถามว่า

รับได้ไหมถ้าสามี  มีภรรยาหลายคน???? งง

ก็เลยตอบไปแบบ งง งง

ว่าก็รับได้  ก็แต่ก่อนคนไทยก็มีเมียเยอะ

เมียหลวง ๆ อย่าลืมดูนะทุกคน สนุก ๆ

ความสามารถพิเศษ  รำดอกบัว

แบบเป็นกลุ่ม  ก็แสดงอะไรกันก็ไม่รู้

งง งง  สรุปวันนั้นเป็นแบบ งง งง

เสร็จแล้วก็ถ่ายรูปกัน

Offline ซีม ณ วิสคอนซิน

• AFSer Graduate
  • *
  • USA#48 YES,, WE LOVE AFS
    • My Facebook
ของเราถามว่า

รับได้ไหมถ้าสามี  มีภรรยาหลายคน???? งง

ก็เลยตอบไปแบบ งง งง

ว่าก็รับได้  ก็แต่ก่อนคนไทยก็มีเมียเยอะ

เมียหลวง ๆ อย่าลืมดูนะทุกคน สนุก ๆ

ความสามารถพิเศษ  รำดอกบัว

แบบเป็นกลุ่ม  ก็แสดงอะไรกันก็ไม่รู้

งง งง  สรุปวันนั้นเป็นแบบ งง งง

เสร็จแล้วก็ถ่ายรูปกัน

อ่า ,, ไปออกเรื่องเมียหลวงซธแระ

เกลียดอั้มมม แรงมากก

แวะมาคุยกันได้ในเพจเฟซบุคน้า Dek Thai Klai Baan :D

Offline T2ONG DEN #48

• AFSer Junior
  • *
  • T2ONG DEN#48
เราพกขลุ่ยไปก็ไม่แพงมากอ่ะนะ แค่ 2000 เอง = ='

แล้วพอเค้าให้แสดงค.สามารถ เราบอกไปว่าเป่าขลุ่ยเร่นเปียโน ปามานเนี้ย

เค้าก็มีขลุ่ยให้ใต้โต๊ะ (แบบไครซุยมานี่ไม่รอด 555+)

เราก็หยิบขลุ่ยตัวเองจากในกาเป๋า มาเป่าเพลงใกล้รุ่ง

ปี๊ ป่อ ปี๊ ป่ออ~ (ตอนนี้ตื่นเต้นโครตๆ มือสั่นเปงกระดิ่ง)

พอจบกรรมการก็ยิงมาว่า เป่ามานานเท่าไรแล้ว ? - ก็ตั้งแต่ม.1อ่ะครับ(อันที่จริงซ้อมมา2อาทิตย์เป่าครั้งล่าสุด2ปีที่แล้ว)

แล้วทำไมถึงเลือกเพลงนี้ - เพราะเป็นเพลงพระราชนิพนธ์ แล้วก็มีทำนองสนุกสนาน ไม่น่าเบื่อ

แล้วเค้าก็บอกว่า ถ้าได้ไปเอาไปด้วยน๊ะ (อันนี้มีกำลังใจขึ้นค่ด ดด)

แล้วก็ยิงคำถามเกี่ยวกะในหลวงต่อ แล้วบังคับให้ตอบภาษาอังกิด

อันนี้ไม่รู้จาเอาศัพย์ไรมาบันยาย เรยอึ้งไปเกือบนาที ก่อนที่พี่เค้าจาช่วยฉุดขึ้นมาจากเหวโดยคำถามต่อปัย

ออกมาคิดว่าจาไม่ได้สะเระ แต่สุดท้ายก็ รอดตัว - -

ดีอ่ะครับ จังหวัดผมใครเอาไปเค้าไม่ให้ใช้อ่า

จำได้มีคนเอาดาบ จะเข้ ขิม ระนาด ขลุ่ย เยอะเหมือนกัน

แต่เขาบอกว่าให้เท่าเทีียมกัน ห้ามแสดง!!

ผมเลยโชคดีเพราะไม่รู้ เลยไม่ได้เอาไป + ปีนั้นสอบปีแรก

นั่งมองคนที่เอาไปแบบว่าน่าจาหยิบขลุ่ยหรือซอมา

สรุปก็คือโชคดีไปปีนั้น แต่ปีต่อมาก็ไม่มีคนเอาไปอ่า

มีแต่ไปร้องสด แต่ผมบอกไปว่าเล่นขลุ่ยกะซอเป็น เลยรอด = =*
ต้องการ ตอนนี้อยู่เดนมาร์ก >.<
เข้าไปอ่านๆชีวิตเราได้ที่
http://writer.dek-d.com/tongcuppom/story/view.php?id=501783

จะพยายามลงนะงับ

Offline Lockon StratoS USA#48

• *
  • Frist Human-Innovator
ตอนนั้น

สดวาดรุป เพราะไม่มีไรจะเเสดง  *-*

เหงประมาน 90 เปอเซนที่เราให้ตอนสอบ ร้องเพลงซะ ทุกท่าน *-*
Atachi Wa Innovator..I will CHANGE [00 Riser Igimus]

AFS USA 48 ^^

Offline P'raP'rae AUT#48

• AFSer Senior
  • *
ของเราเจอถามว่าไมเลือกออสเตเรีย

เราก็ไปไม่ถูกสิค่ะ 555+

เราเลือกออสเตรีย  ไม่ใช่ ออสเตเรีย ซะหน่อย

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
ก็บอกว่าชอบไ'ปจิ อิอิ ' 555+
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline snory

• Pop AFS#44 MI,USA
  • AFSer Admin
  • *
    • AFSer.in.th
  • Generation: #44 (2005-2006)
ของเราเจอถามว่าไมเลือกออสเตเรีย

เราก็ไปไม่ถูกสิค่ะ 555+

เราเลือกออสเตรีย  ไม่ใช่ ออสเตเรีย ซะหน่อย

อันนี้ ออกแนว กรรมการอ่านประเทศผิด
555+ ฮาดี

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
จำได้ว่าครั่งแรกที่ไปสอบอะ ที่ให้ตอบคำถาม รีบไปอ่านลามือตัวเองไม่ออก แล้วกรรมการจะอ่านออกหรอ 555+
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

JrzZ ITA#48

• Guest
เจอ คำถามเขาพระวิหาร

และพวกพันธมิตรค่ะ

- -"

เจอถามด้วยว่ารุสึกยังไงกับนพดล ปัทมะ

ถามเปนอังกิดด้วยนะ

ก้อต้องดำน้ำด้วยความรู้อันน้อยนิดของเราตอบไปอ่ะค่ะ

555