Author Topic: กระทู้ให้คำปรึกษาสำหรับ สำหรับ Afser 49 "คุณมีคำถาม ที่นี่มีคำตอบ" !  (Read 92411 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline AUDY AFS#48 USA

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
USA 49# ตัวจริงคับผม :th_053_XD:

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบทุกคน :m048:

ปล.ทำไมเอกสารมันเยอะงี๊ :m014:

5555555  อย่าคิดมาก แค่นี้ยังไม่หมดหรอกๆ

เดี๋ยวมาอีกเรื่อยๆ เป็นระยะๆ

แม่นแล้วววว

ยังมีเอกสารวีซ่า ขอดรอปเรียนไรอีก
AFSer#48 USA,,NYC,,Northeast Ohio
[email protected]
I ♥ GUITAR - - - I ♥ YUI - - -  I ♥ AFS

Offline 〓 Tåln✪Rus 〓

• AFSer Junior
  • *
  • Salut a tout !
    • My Facebook
  • Exchange In: Russia
  • Generation: #49 (2010-2011)
ดีค่ะ

ได้รัสเซีย  :th_035_:อยากไปมากกก

เเต่แม่ไม่ค่อยเพราะแม่คิดว่าคนน่ากลัว

เพิ่งเปิดประทศ อดีตเป็นคอมมิวนิส

จะพูดไงดีให้เเม่มองประเทศนี้เป็นบวก :th_062_: :th_062_:

ช่วยด้วยยย :th_104_: อยากรุความคิดเห็นเเต่ละคนเกี่ยวกับรัสเซีย
เราเดินด็อกเเด็กมองโลกมา 5,697 วันเเล้วนะ เกิดมาเป็นมนุษย์มี ..หนึ่งชีวิต .. ควรจะใช้ให้คุ้มค่าที่สุดสิ     
When life give u hundred reasons to cry,show life that u have thousand reasons to smile 。◕‿◕。

TA®N @ RUSSIA   ✈         

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
ดีค่ะ

ได้รัสเซีย  :th_035_:อยากไปมากกก

เเต่แม่ไม่ค่อยเพราะแม่คิดว่าคนน่ากลัว

เพิ่งเปิดประทศ อดีตเป็นคอมมิวนิส

จะพูดไงดีให้เเม่มองประเทศนี้เป็นบวก :th_062_: :th_062_:

ช่วยด้วยยย :th_104_: อยากรุความคิดเห็นเเต่ละคนเกี่ยวกับรัสเซีย

เรามีเพื่อนกลับจากรัสเซียด้วยและ =P กลับมาแบบว่า ทรงผมสุดยอด 555
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline kewiiez

• AFSer Novice
  • *
เดี๋ยววันปฐมนิเทศเค้าก็บิ๊วอารมณ์ให้แม่แกเห็นดีเห็นงามเองแหล่ะ

อย่างน้อยแม่แกก็ไม่พูดว่า "ยังช่วยเหลือตัวเองไม่ได้  อยู่นี่แหล่ะ"  T^T  ฮือๆ  กระซิกๆ

Offline ♥YinƒaniiyCZE#49

• AFSer Senior
  • *
  • I'm Yinfany of ZINTEAR !!
  • Exchange In: Czech Republic
ติดตัวจริงไปเชคค่ะ

สวัสดีทุกคน~

คือ วันนั้นบัตรสอบเอเอฟเอสใช้มั้ยอ่าคะ  คือ....

ทำกระเป๋าตังหายอ่า  TT_______________________TT
Only MICKEYMAX
หยินฟานี่.'โซวอนเอลฟ์ฮันชินซินเทียร์จองเอเอฟเอสเชค#49

Offline polaroid USA#49

• AFSer Freshmen
  • *
ถามมั่งๆ :th_056_:
อยากปรึกษาเรื่องสอบเข้ามหาลัยคับ :th_053_XD:
คือ ปีนี้ผม ม.5 แล้วไปปีหน้าใช่มะ? :th_019_:
ผมจะเตรียมตัว แอดมิชชั่นยังไงคับ :th_103_:
มันกลับมาสอบทันมั้ยอ่ะ :m088:
ขอรายละเอียดด้วยครับ :th_089_01:
ขอบคุณครับรุ่นพี่ทั้งหลาย :th_039_:
อาจจะสอบตรงไม่ทันบางคณะบางที่  และก็พวกโควต้าอาจจะไม่ทันด้วยอ่ะ

Offline [[ CIEL*FAIRIIE ]] NH#8

• *
เอ่อ คือ แฟกไปช้า อ่ะคะ ที่จริงต้องก่อนวันที่ 10 แต่เรา แฟกไป 12 ยังไปปฐมได้ใช่มะคะ นี่แม่ออกมาแล้วเนี่ย
My-E-Mail : [email protected]
My-Hi5 : http://badzfairy.hi5.com

16/08 เจอกันนะคะ ^^

Offline 2_GER#48

• *
  • Söng~Bilong
น่าจะได้นะครับ ทางที่ดีก้อโทรบอก AFS ก่อนเลยก็ได้นะ  ^^

:m053::m053:เค้าหาว่าผม...เป็นบราซิล :m053: :m053:

สภาพอารมณ์ :::: เอาเหอะ อีก 9 อาทิตย์กุกลับละ ~° กริ้ว กริ้ว แกรก แกรก °~

Offline PhiiO_AFSer#49

• AFSer Sophomore
  • *
  • จะทำการใหญ่ ใจต้องเหี้ยมม!!
เราติดสำรองเหนืออ่า

ถ้าเราจะเปลี่ยนเปนใต้จะเปลี่ยนได้ไหมอ่าา

Offline 〓 Tåln✪Rus 〓

• *
  • Salut a tout !
  • Exchange In: Russia
เราเดินด็อกเเด็กมองโลกมา 5,697 วันเเล้วนะ เกิดมาเป็นมนุษย์มี ..หนึ่งชีวิต .. ควรจะใช้ให้คุ้มค่าที่สุดสิ     
When life give u hundred reasons to cry,show life that u have thousand reasons to smile 。◕‿◕。

TA®N @ RUSSIA   ✈         

Offline ลิลลี่บราซิลสี่เก้า

• AFSer Senior
  • *
  • Montes Claros.Minas Gerais
  • Exchange In: Brazil
ถามมั่ง ๆ

พรุ่งนี้ปฐมนิเทศ สิ่งที่ต้องเอาไปด้วยมีอะไรบ้างคะ นอกจาก

- ใบประจำตัวสอบ
- เอกสาร

e-mail : [email protected]
facebook : Lily Hanyuenyongsakul
twitter : @Vivabrasily
exteen : brasily.exteen.com < ประสบการณ์

tannoiz

• Guest
ถามมั่ง ๆ

พรุ่งนี้ปฐมนิเทศ สิ่งที่ต้องเอาไปด้วยมีอะไรบ้างคะ นอกจาก

- ใบประจำตัวสอบ
- เอกสาร

และ "เงิน" ด้วยครับ  สำหรับตัวจริงที่พร้อมชำระงวดแรกในวันนั้น

Offline Fah.s

• *
  • สำรองเหนือ 25
นั่งหามาหลายกระทู้แ้ว ก็ยังไม่ใครพูดถึง เรื่องเพศ

แบบ อยากรู้ว่า มีปัญหาเรื่องชู้สาวกันบ้างหรือเปล่า โดนอะไรกันมั่งมั้ยค่ะ
?

^^

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
อาจมีปัญหาการชักชวนจากเพื่อนที่โน่นก็ได้มั้งครับ

๕๕๕+

คิดว่าเด็กไทยแน่พอจะป้องกันตัวเองได้คับ

Offline 2_GER#48

• *
  • Söng~Bilong
เรื่องชู้สาวอ่ะหรอครับ

ถ้าเป็นผู้ชายนี่ ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีใครมาลวนลามมั้ย

แต่ถ้าผู้หญิงที่ เวลาไปเที่ยวกับเพื่อน ก็ระวังไวก็ดีนะครับ ป้องกันไว้ก่อน

อีกอย่างนึง อย่างเยอรมันนะครับ เข้าค่ายแรก ก็พูดก่อนเลยเรื่องเพศเนี่ยแหละ -  -

:m053::m053:เค้าหาว่าผม...เป็นบราซิล :m053: :m053:

สภาพอารมณ์ :::: เอาเหอะ อีก 9 อาทิตย์กุกลับละ ~° กริ้ว กริ้ว แกรก แกรก °~