AFS Knowledge > Q&A

ถาม-ตอบ ปัญหาการซ้ำชั้น ข้ามชั้น Diploma สอบ Admission, GAT-PAT

<< < (2/21) > >>

underconstructionz:
รร เรา
(เตรียมอุดม)

ไม่ให้สอบก่อนมาอ่ะ
แล้วกลายเป็นเกรดไม่ครบเทอม (ก็ไม่จบเทอมนั้นเอง)
T^T

แบบนี้จะกลายเป็น 4 ภาคเรียนหรอคะ?

Mike:

--- Quote from: underconstruction on December 14, 2009, 06:38:43 AM ---รร เรา
(เตรียมอุดม)

ไม่ให้สอบก่อนมาอ่ะ
แล้วกลายเป็นเกรดไม่ครบเทอม (ก็ไม่จบเทอมนั้นเอง)
T^T

แบบนี้จะกลายเป็น 4 ภาคเรียนหรอคะ?

--- End quote ---

ถูกต้องครับ มีเกรด 4 ภาคเรียน แต่ก็จบตามหลักสูตร ช่วงชั้นที่ 4 ได้เหมือนคนอื่น ๆ ครับ

2 เทอมที่เหลือ นับว่ามีชั่วโมงเรียน แต่จะไม่มีผลการเรียนแสดง

หนูจ๋าไปอเมริกา 48:
เอ่อ พี่ไมค์ค่ะ
หนูจ๋าสงสัยม้ากมาก
พอจบปีที่นี่แล้ว กลับไปเรียนมอหกเมืองไทย เหลือประมาณ 7 เดือน แล้วก็จะจบประมาณเดือนกุมภา
ถ้าอยากกลับมาเรียนต่อป ตรีที่อเมริกา จ๋าเห็นมันมีทั้งเปิดเรียนช่วงเดือนมีนา กะเปิดเรียนช่วงเดือนสิงหา
มันแตกต่างกันยังไงค่ะ งง
แบบไหนดี

Mike:
ถ้าเปิดช่วง กุมภา-มีนา เป็นเทอมที่ 2 ครับ (Spring) ถ้าเปิดสิงหา คือเทอมที่ 1 (Fall)

ถ้าเลือกจะจบที่โรงเรียนไทย ก็ควรไปเรียนต่อช่วง Fall ครับ เพราะว่าเราจะมีเวลาเตรียมตัวสอบ standardize tests และเตรียมทำวีซ่า Financial Statement และอื่น ๆ ซึ่งต้องเตรียมเวลาไว้บ้าง

ป่านนน USA #49!! [IAH]:
พี่ไมค์ค่ะ  ถ้าเกิดเราไปแล้วอยากเรียนที่นู่นต่อเลยอ่ะ ค่ะ
ต้องทำยังไงบ้างเอ่ยย??  แล้วถ้าเกิดปีหน้าป่านอยู่ ม.4 แล้ว ทีนี้ป่านได้คะแนน SLEP TEST เยอะอ่ะค่ะ (95.5) ป่านจะมีโอกาสได้เรียน ชั้น ม5หรือ6  ป้ะค่ะะ??

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version