Author Topic: ไม่ซ้ำชั้นสอบตรงจุฬาได้ไหม  (Read 4271 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PingPing

• AFSer Novice
  • *
เราไปอเมริการุ่น48 ตอนนี้อยู่ม.5 กะว่าจะไม่ซ้ำ และอยากสอบตรงจุใพราะไม่ต้องใช้โอเน็ต
แต่ที่เราได้ข้อมูลมาคือคุณสมบัติ-เกรด5เทอมอะ ของสอบตรง
นั่นหมายความว่าถ้าเราไม่ซ้ำเราจะไม่มีสิทธิสอบตรงใช่ไหม เพราะจะมีแค่เกรดม.4กับม.5
ใครรู้ช่วยอธิบายหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

Offline MADA~USA#48 Vi3W ;)

• AFSer Junior
  • *
  • VI3W*
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
มันต้องได้ดิ ต้องมีซักวิธี

ผู้รู้ อยู่ไหน??

อยากรู้เหมือนกัน - -?
VI3W>3 USA#48 NYC*
Florida!! Fort Myers!=]

» Mada&Visa Go 2 FLORIDA!!*

✖CHUCKBLAIR FC!,,xoxoo,,

When love is not madness, it's not love.
Love is being stupid together.

tannoiz

• Guest
ได้ครับ  ถ้ามีเกรด M.4-M.5 ครบ  ถึงไม่ซ้ำชั้นก็ไม่มีปัญหา  (เพราะไม่ใช้เกรดM.6น่ะ)

เต็มที่  สู้ๆครับ  ^_^

Offline P POR#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS POR#48
  • Exchange In: Portugal
สู้ๆ เช่นกันนะคับ เปงกำลังใจให้(มั้ง5555)

ASSUMPTION  forever AC 126

ไม่สนับสนุนให้ปั้มกระทู้ หรือ ตอบหลายๆเรพ

Offline underconstructionz

• AFSer Senior
  • *
  • @ Durham, North Carolina
อยากสอบเหมือนกัน

ไปปีนี้ก็ไม่มีเกรด ม.5 อ่ะ TT

ARTS-MATH TRIAMUDOM71

Offline ณัฐคับบ

• AFSer Senior
  • *
  • Grass Valley,CA !
เราไป ม 5
กลับมาจะสอบตรงจุฬาเหมือนกัน
^^
,,AFS USA#48
,,YES#04
,,Grass Valley,CA
,,Nevada Union High School
,,Senior ;Class of 2010
,,NU Chorale (Concert Choir & Men's Chorus )
,,Miner's Magic

AIN'T NOTHING FINER THAN BEING A MINER!

>>CHIRAT NOPSERT

ปัญหาคือจะไม่มีเกรดม.5อะ T T
กะเด้เห่อบ้าบอคลั่งบ๊องติงต๊องฝรั่งเศส!
กะเด้ชื่อแพรวนะ
แพรวไปฝรั่งเศสค่ะ
กะเด้ไปฝรั่งเศสค่ะ
แต่กะเด้ไม่เหมือนใครดี!

Offline yOh ไป fayetteville,AR

• AFSer Sophomore
  • *
  • USA#48 ค่าย1 IAH!
    • myBlog
แล้วไม่มีเกรดม.4ล่ะคะ สอบได้ไหม

=3=

Offline PaPeR Italy

• AFSer Freshmen
  • *
แล้วไม่มีเกรดม.4ล่ะคะ สอบได้ไหม

ที่รู้มาไม่น่าจะได้นะ
Ciao Italy

Offline Stang

• *
สอบได้ค่ะ เพราะตัวเองจะไปสอบเหมือนกันแต่ไม่มีเกรดม.5เลยซักเทอม  ในเอกสารบอกว่าต้องเอาทรานสคริปต์ตัวจริงของโรงเรียนทางโน้นไปแสดง  (แต่เราทำหายไปแล้ววววT T)

Offline yOh ไป fayetteville,AR

• *
    • myBlog

ที่รู้มาไม่น่าจะได้นะ
จริงหรอคะ *[]*

=3=

tannoiz

• Guest
องค์ประกอบและในการรับสมัครคัดเลือกโดยวิธีรับตรง  ปีการศึกษา 2553
โครงการรับตรง (แบบปกติ)
1. GPAX  (5ภาคการศึกษาสําหรับผู้ที่กําลังศึกษา ม.6  และ 6ภาคการศึกษาสําหรับผู้ที่สําเร็จการศึกษา ม.6)
2. GAT
3.  PAT
4.  วิชาเฉพาะที่คณะ/โครงการกําหนดสอบเพิ่มเติม โดยจุฬาฯ รับสมัครและจัดสอบเอง

เกรดเทอมไหนว่าง ----->  เทียบเกรดวิชาโรงเรียนในต่างประเทศ  + แนบใบเทียบเกรดประกอบการรับสมัครไปด้วย

ฉะนั้น ถึงไป ม.4 ม.5 ม.6  ก็สามารถยื่นเกรดสอบตรงได้ครับ  ^_^

• *
    • myBlog
เทียบเกรดวิชาโรงเรียนในต่างประเทศ>>> ตรงนี้ คือแค่ตอนสัมภาษณ์เอาทรานสคริปของที่โน้นไปด้วยใช่ไหมคะ เพระาว่า ถ้าจะเทียบคะแนนมาเป็นของโรงเรียนที่ไทยเลยไม่ได้อ่ะค่ะ

=3=

Offline ป่าน USA#46 Niagara Falls, New York

• *
เหอะ เด็กใหม่เพิ่งแวะเข้ามา เจอเรื่องเหมือนกัน ไม่มีเกรด ม.4

Offline Sugar_cookie

• AFSer Junior
  • *
  • I believe in Jesus Christ
  • Generation: No
ถ้าเป็นคณะ อักษร จุฬาฯ เค้าจะเอาเกรดแค่ 3 เทอม สำหรับนักเรียน แลกเปลี่ยนค่ะ
ถ้าปกติ เอา 5 เทอม แต่ไม่รู้ว่า ระบบนี้เริ่มใช้ยังรู้สึกจะเป็นอันใหม่ ที่กำหนดไว้ก่อน
I am the Alpha and the Omega, the First and the Last, the Beginning and the End
                                         Revelation 22:13
------------------------------------------------------
 ผู้ใดยอมรับว่า พระเยซูทรงเป็นพระบุตรของพระเจ้า พระเจ้าก็ทรงสถิตอยู่ในคนนั้น และคนนั้นอยู่ในพระเจ้า
                                                  1 ยอห์น 4:15