Author Topic: สิ่งที่ควรทำและไม่ควรทำใน GERMANY ;> เพิ่มแล้วๆๆ  (Read 25422 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

tannoiz

• Guest
ใช่  ถึงพี่จะไปสวิส  แต่ก็ได้มัมเป็นคนเยอรมันแท้...นิสัยพูดจาตรงๆ ตระหนี่ แบบนี้ พี่ชอบครับ 

Offline Green { Canada ๕o#

• AFSer Junior
  • *
  • ◑0◐ 。◕‿◕。 ♫ ♬ ♪ ♩ ♭ ♪ ☼ ♠ ♣ ♠
    • My Facebook
  • Exchange In: Canada
  • Generation: #50 (2011-2012)
อยากให้กฎหมายบ้านเรา น่ากลัวๆ เหมือนบ้านเค้าจัง T^T
23B970BA
♡MSN : [email protected]    <3
Canada AFS50# EU1:o)

Offline FerN,, Ger # 47

• AFSer Journalist
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #47 (2008-2009)
^
^
ถ้าเป็นยังงั้น ประเทศเราคงเป็น "ประเทศพัฒนาแล้ว" ไปแล้วล่ะน้อง
555555555555+

Offline QUEEN★B#50

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ขอบคุณค่าาา
เอาไงต่อดี

Offline BossGerSh48

• AFSer Novice
  • *
5555555555555555555
รุ่น พี่เนี่ยขู่รุ่นน้องได้น่ากลัวจริงๆ เล่น ร่างกฏมาซะยาวขนาดนี้ ผมยังกลัวเลย
แนะนำตัวนิดนึงครับ ผมบอส AFS GER SH 48 ^^ อยู่ NRW ครับ
ผมว่า น้องอย่าไปเครียดนักเลยครับ เมืองนอกไม่ว่าประเทศใหนก็กฏเยอะเหมือนกันหมด
เราไปอยู่เด๋วก็ชินเองครับ เห็นเค้าทำอะไรกันก็ทำตามๆเค้าไป

แนะนำเพิ่มนิดนึงครับ น้องๆควรมีสมุด Kalender ไว้นิดนึง จะได้รู้ว่า ทำอะไรเมื่อไร
และน้องๆควรนอนให้พอ ไม่งั้น อึนมาก ที่นู่น 3 ทุ่ม บางทีอาทิตย์ยังไม่ตกดินเลยครับ

ใครมีอะไร ก็ PM มาบอกได้ครับผม พี่ไม่ค่อยได้เข้ามาหรอก พอดีเพื่อนพี่มันส่งให้แล้วก็เปิดๆเจอ
เห็นว่าน่าสนใจดีก็เลยเข้ามาดู อย่าไปเครียดครับ มันไม่ได้เป็นอย่างนั้นหมดทุกข้อหรอก

ปล ตอนนี้ใครอยู่เยอรมันแล้ว อย่าลืมดู Domino tag น๊ะ ตื่นตาตื่นใจมาก ^^

Offline MewZz!GER#48

• AFSer Graduate
  • *
  • Miw AFSer DEUTSCHLAND(NH)#48
  • Generation: #48 (2009-2010)
อย่ากังวล อย่ากลัว อะไรซะมากมายก่อนไป
ทำใจดีๆ รู้จักเปิดรับสิ่้งใหม่ ๆ แล้วปรับตัว คิด เลือก ทำ ในสิ่งที่ดี

สู้ ๆ

มิว เยอเหนือ 48
Deutschland war total schoen !!
Fuer immer bleibt deutschland in meinem Herz ^^

Offline OR_GER#51

• AFSer Novice
  • *
  • Guten Tag!
    • My Facebook
  • Generation: #51 (2012-2013)
โหห
จะอยู่รอดมั้ยเนี่ย
เป็นระบบระเบียบกันทั้งนั้น
555