Author Topic: ตัวสำรองมีสิทธิ์แค่ไหนค้ะ ???  (Read 9276 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ตาล ณ เมืองช็อคโกแล็ต :D*

• AFSer Journalist
  • *
  • TAIISTYLE *
    • My Facebook
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #48 (2009-2010)
เห็นว่าสำรองมีจัดอันดับด้วยจริงไม๊อ่า

แล้วๆ ถ้าได้สำลองที่ 1 ก็คือได้เลือกคนแรก อะไรแบบนี้ใช่ปะ

ใช่จ้า
ก็จะได้มีสิทธิเลือกประเทศก่อน

พี่ก็ได้สำรองน้อง อันดับสิบกว่าๆ
สำรองดีนะ พี่ว่า ดีมากด้วยอะ
คือเขาจะมีประเทศให้เราเลือกอะ
ประเทศที่ดีๆก็เหลือเยอะแยะน้อง ไม่ต้องกลัว
แต่ถ้าเขาโทรมาแล้วน้องไม่อยากได้ซักประเทศ
เขาจะถามว่า น้องจะรอรอบถัดไปไหม? หรือจะสละสิทธิ
ก็คือ ถ้าน้องจะรอ
เขาก็จะรอระดับภาค ว่ามีประเทศอะไรเหลือบ้าง
เขาก็จะโทรมาอีกที
^^

Q&A ; ซิกวาดเองฮะ ^^
TARN BFL.48 FRIENDS_TAI[AT]HOTMAIL.COM

Offline :)) '' NAMMON..CAN#48

• AFSer Sophomore
  • *
  • เด็กกระป๋อง '' CANADA
  • Exchange In: Canada
พี่ก็ได้ตัวสำรองจ้ะ
ได้อันดับสุดท้ายของจังหวัด 555555.

ถ้าตัวสำรองจะมีโอกาสเลือกประเทศเยอะมากกกกกกก !
แต่อยู่ที่ว่า เราเลือกทวีปเหนือ หรือ ใต้

ตอนแรกพี่ได้ตัวจริงโดมินิกัน (ตัวจริงในเขตพี่  สละสิทธ์)
แล้วโควต้าโดมิ ลด --*
พี่ก็เลยถูกเปลี่ยนมาเป็น แคนาดา

555555555.
นี่ความสนุกของตัวสำรอง :)

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile

[/quote]
ใช่ๆ สำรองได้ไปทุกคนแหละ ถ้าไม่เลือกอ่ะนะ
ไม่ค่อยรู้สำรองเหนือแฮะ แต่ว่าเราสำรองใต้ไง ส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวกละตินอ่ะแหละ
ตอนแรกอาจจะคิดว่าประเทศอะไร ไม่เห็นรู้จัก - -* ไม่ไปหรอก สอบใหม่ปีหน้าดีกว่า
(คือเราคิดแบบนั้นจริงๆ ตอนแรกอ่ะนะ) แต่ว่าหลังจากไปฟังตอนปฐมนิเทศก็จะเปลี่ยนทัศนคติ (จริงๆ)
แต่ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ไม่ใช่หรอ? สู้ๆแล้วกันน้าาาาา  :m149:

ปล.ถึงจะบอกว่าตัวสำรองดีกว่า ได้เลือกประเทศเยอะ มันก็แค่คำปลอบใจไม่ใช่หรอ จริงๆแล้วก็็ไม่ใช่ประเทศที่อยากไปอ่ะ
-> แต่อาจจะดีกว่าตรงที่ได้เรียนรู้วัฒนธรรมใหม่ๆที่เราไม่เคยรู้ เพราะประเทศที่เราอยากไปเราก็ต้องรู้บ้างอยู่แล้วใช่ม้าาา
จะตัวจริงหรือตัวสำรองมันก็ดีทั้งคู่แหละ ไม่ตกรอบก็ดีเท่าไรแล้วววว 555+  :th_053_XD:

อยากไปทางละติน แต่ชิลีอายุก็ไม่ถึง TT'แล้วถ้าไปภาคพื้นใต้คือเดินทาง มกรา-มีนา ยังไม่จบ ม.3 เลยกลับมาคงลำบากๆแฮ่ๆ :o
ดีน้ะ ที่อายุไม่ถึงชิลีอ่ะ ไม่งั้นลำบากใจแย่ 55555
สุดท้ายก็ลงที่อิตาลีตามใจคุณแม่
คู่แข่งเยอะมากฮ่ะ 55555
แต่อยากติดสำรอง อยากเลือกประเทศเยอะๆมั่งเนี่ย;P (แต่ติดอิตาลีเลยก็ดี 555555)

แง้ๆๆ แอบเสียดาย อายุไม่ถึง 55+ เกือบได้รุ่นน้องและ  :th_035_:
แต่ไม่เป็นไรจ้า ประเทศไหนๆก็ได้ประสบการณ์เหมือนกันแหละเนอะ
เพื่อนในห้องเราที่นี่ก็มี 2 คนไปอิตาลี่ วันนี้จัดงานเลี้ยงส่งเนี่ย -> แต่ไปตอนเดือนกันยา
ยังไงก็ขอให้ติดสมหวังนะจ้าาาา

ปล.ตัวจริงดีกว่า เชื่อเรา !!! -> ทัศนคติดันไม่ตรงกะชาวบ้าวเขา  :th_053_XD:
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

Offline Noey,,Ger#49

• AFSer Junior
  • *
    • final_nz@hotmail.com
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
พี่ก็ได้ตัวสำรองจ้ะ
ได้อันดับสุดท้ายของจังหวัด 555555.

ถ้าตัวสำรองจะมีโอกาสเลือกประเทศเยอะมากกกกกกก !
แต่อยู่ที่ว่า เราเลือกทวีปเหนือ หรือ ใต้

ตอนแรกพี่ได้ตัวจริงโดมินิกัน (ตัวจริงในเขตพี่  สละสิทธ์)
แล้วโควต้าโดมิ ลด --*
พี่ก็เลยถูกเปลี่ยนมาเป็น แคนาดา

555555555.
นี่ความสนุกของตัวสำรอง :)

โห พี่
ได้เลื่อนจากโดมิ มาเปน แคนาดา สุโค่ยมากกกกก อยากไปๆๆๆๆ
แต่ไม่มีไห้เลือกกกT^T