Author Topic: ตอบทุกข้อสงสัย AFS-HUN มีอะไีรถามมาได้เลยครับ  (Read 38849 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline Pittawat.battle

• AFSer Journalist
  • *
  • Non-loser !!
    • My Facebook
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #48 (2009-2010)
น้องๆหายไปไหนกันหมดเอ่ยยย ฮ่าๆ
ถ้าหากวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน...ไม่รู้ว่าใจฉันจะมีความสุขมากขนาดไหน :D:D

Offline l3utterfly[HUN#49]

• AFSer Novice
  • *
    • ~*Papilio*~
  • Generation: #49 (2010-2011)
ถามๆๆๆ

พวกวันมิคุลาชกับวันปีใหม่ วันคริสมาสต์ไรงี้อ่ะค่ะ เราต้องให้อะไรโฮสต์มั้ยอ่ะคะ???

• *
แล้วแต่ดุลพินิจนะ แต่สำหรับพี่ ครูเค้าบอกว่า มิคูลาชไม่ต้อง เพราะ ผู้ใหญ่จะให้เด็ก แต่คริสมาสต์ก็แลกเปลี่ยนกันไป ปีใหม่ไม่ต้อง ปีใหม่ส่วนใหญ่จะไม่ได้อยู่บ้านนะ ไปปาร์ตี้กับเพื่อนมากกว่า เพราะคริสมาสต์มันเป็นวันครอบครัวไปแล้ววว
ถ้าหากวันนี้เรายังอยู่ด้วยกัน...ไม่รู้ว่าใจฉันจะมีความสุขมากขนาดไหน :D:D

Offline W A E N

• AFSer Junior
  • *
  • Generation: #50 (2011-2012)
พี่ค๊าา ค่ายจะประมานวันที่เท่าไหร่อ่ะ ??

Offline chaliangle

• *
พี่คะ อยากถามว่า รร.ที่โน่นสำหรับเด็กสายสิน ต้องเรียนอะไรบ้างคะ ??

Offline Chant ♥ HUN#50

• *
    • Exteen Blog =D ♥
พี่คะ อยากถามว่า รร.ที่โน่นสำหรับเด็กสายสิน ต้องเรียนอะไรบ้างคะ ??
อยากถามคำถามคล้ายๆแบบนี้เหมือนกันเลย
ถ้าเด็กสายวิทย์ แต่อยากเรียนศิลป์ที่นู่น จะได้รึเปล่าคะ -0-

Offline MATT HUN 48

• AFSer Freshmen
  • *
อยากถามคำถามคล้ายๆแบบนี้เหมือนกันเลย
ถ้าเด็กสายวิทย์ แต่อยากเรียนศิลป์ที่นู่น จะได้รึเปล่าคะ -0-
คือ รร ที่นั้นมันคล้ายๆเหมือนเรียนเหมือนกันหมด แต่ก็แล้วแต่บาง รร ด้วย แต่มันเลือกเรียนภาษาได้นะ ระหว่างอังกฤษกับเยอรมัน บาง รร ก็เรียนมันหมดเลย
อย่าง รร แท้ปต้องเรียนทั้ง 2 ภาษา รร พี่เลือกแค่อันเดียว

Offline Chant ♥ HUN#50

• *
    • Exteen Blog =D ♥
คือ รร ที่นั้นมันคล้ายๆเหมือนเรียนเหมือนกันหมด แต่ก็แล้วแต่บาง รร ด้วย แต่มันเลือกเรียนภาษาได้นะ ระหว่างอังกฤษกับเยอรมัน บาง รร ก็เรียนมันหมดเลย
อย่าง รร แท้ปต้องเรียนทั้ง 2 ภาษา รร พี่เลือกแค่อันเดียว

ขอบคุณค่าาาา ^O^

• *
น้องๆครับ คืองี้ โรงเรียนพี่หนะ จะมีสามสาย คือ เยอรมัน อังกฤษ แล้วก็ธรรมชาติ ซึ่งทุกสายต้องเรียนทั้งเยอรมัน และอังกฤษด้วย แค่ถ้าเป้นสายเยอรมันจะเรียนเยอรมันแบบหลายคาบมาก สายอังกฤษก็เรียนอังกฤษเยอะมากกก สายธรรมชาติจะเรียนวิทย์เยอะมากกก

Offline pitchaya

• *
อยากไปฮังการีมากๆ ค่ะ
เดี๋ยวก็สอบสัมภาษณ์แล้ว
รู้สึกตื่นเต้นและ เครียดดดดด.  T^T
ยิ่งพูดภาษาอังกฤษไม่เก่งด้วย

ขอคำแนะนำในการสอบสัมภาษณ์หน่อยค่ะ
แล้วฮังการีนี่มีวัฒนธรรมเด่นๆ ยังไงหรอค่ะ ???

อยากรู้จักฮังการีให้มากกว่านี้...
PS. ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Offline sarang137

• *
  • 13lueFriend
  • Generation: #51 (2012-2013)
มีใครในที่นี้ติดต่อกับ พี่เอม HUN48# ได้บ้างไหมคะ?

ตอนนี้เราติดตัวจริงฮังการีแล้วค่ะ
แต่คุณแม่ท่านไม่ค่อยอยากให้ไปแล้ว
ส่วนตัวเราอยากไปมากเลย แต่เค้าบอกว่าภาษาฮังกาเรียนอะ ไม่ได้ใช้หรอก อย่าไปเลย
เราพยายามพูดแล้วว่า เนี่ยภาษามันไม่ใช่จุดหลักของการตัดสินใจ
แต่ว่าคุณแม่ก็ยังค้านอยู่ เพราะไปฟังมาจากพี่ชายซึ่งไปรัสเซียมาเยอะนะค่ะ T T
พี่ชายคนที่เค้าไปรัสเซียเค้าไปเจอเรื่องแย่ๆมาเยอะ
เลยไม่เหลือความประทับใจอะไรกับเอเอฟเอสเลย

ควรจะพูดยังไงดีล่ะคะ
คุณแม่ท่านบอกว่าอยากคุยกับคนที่เคยไปฮังการีจริงๆ ไปอยู่ที่นั่นจริงๆน่ะค่ะ
มีรุ่นพี่คนไหนช่วยน้องได้บ้างไหมคะ ? T_______________________T

น้องอยากไปฮังการีมากๆค่ะ
"There is nothing either good or bad but thinking makes it so." 

AFS.hungary51
Klear vagyok :D

Offline Aoey Hungary#49

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
พี่ว่าเรื่องภาษาฮัง มันก็สำคัญนะน้อง สำคัญตอนที่ว่า น้องอยู่ที่นั้นถ้าน้องพูดไม่ได้น้องจะอยู่ยังไง  โครงการแลกเปลี่ยนสิ่งที่ได้กลับมามันไม่ใช่แค่ภาษา มันได้ทุกอย่าง น้องจะโตขึ้น มันจะเปลี่ยนน้องไปเลย น้องจะได้ออกไปเปิดโลก แต่หละคนมันไม่เหมือนกัน โฮสของพี่น้องแย่เองรึป่าว? ลองคุยกับคุณแม่ดีๆคะ ไม่มีอะไรในโครงการนี้สบายหรอกคะ ทุกอย่างลำบากหมด น้องต้องสู้กับตัวเอง ที่บอกว่าแย่ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ แอดเมลมาคะ [email protected] พี่ชื่อเอ๋ยนะค่ะ พึ่งกลับมาจากฮังการี2 วัน โดยรวมประเทศนี้ดีจริงๆคะ

• *
เอาน่าใจเย็นๆ คุยเอ็มได้นะ ช่วยกันอธิบายได้ๆ
[email protected]

Offline few090081944

• *
พี่คับบ ผม AFS รุ่นที่ 52 คับ ผมเลือกฮังการีไว้อันดับ 1

แล้วตอนนี้ผมอยู่ ม.5 เทอม 1 ถ้าไปสิงหาคม-กันยายนนนี้ แล้วไป 1 ปีกลับมาผมจะอยู่ ม.อะไรหรอคับ

หรือว่าต้องเรียนใหม่เลยยย ม.5 *0*