Poll

คุณคิดว่าบอร์ดนี้น้ำเน่าแค่ไหน?

โคตร อ่าาา เน่าเกินบำบัด
8 (44.4%)
ไม่นะ เฉยๆอ่า พอดีสวย มีคนมาหวานด้วยมากกว่านี้อีก
2 (11.1%)
โรแมนติกดี ไม่ขาดไม่เกิน ลงตัว
6 (33.3%)
ไม่รู้ อย่าถาม ไม่เคยมีฟามรัก
2 (11.1%)
ไม่รู้ดิ ยังไม่ได้อ่านเลย
0 (0%)

Total Members Voted: 18

Voting closed: May 03, 2010, 04:37:52 AM

Author Topic: Ist er dein Freund? Updated part 4 page 9 since 30/04/10  (Read 21122 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline P@t!p@n NOR#49

• AFSer Senior
  • *
  • หัวโบ้ง!!!
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
Re: Ist er dein Freund?
« Reply #45 on: April 17, 2010, 12:54:28 PM »
สุดยอด

จีบเลยครับจีบเลย
Fra Lofoten til Mjøsa
Fra Akersgata til Sognefjord
Fra Nidaros til Operahuset
Kunngjøre ''Thai'' til verden

Offline smilewan29

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Germany
« Reply #46 on: April 17, 2010, 04:09:54 PM »
สุดยอดเลย+.+

Offline >>Krit<<"Right in Wolfsburg"

• *
  • Ich bin wer Ich bin,Alles klar?
    • My Facebook
    • HI5 ของป๋ม
« Reply #47 on: April 18, 2010, 05:49:59 AM »
part 2

ต่อจากวันนั้นที่ไป เืเที่ยวกันมา เีราก็คุยกันบ่อยมากครับ
ตลอดวันหยุด หนึ่งอาทิตย์ที่เหลืออยู่ มันตลกดี นะ ที่เราทั้งคู่
ต้องพูดภาษาอังกฤษ ทั้งๆที่มันไม่ใช่ภาษาพ่อภาษาแม่ของเรา
แต่ก็โชคดีที่ ผมกับ A ไม่มีปัญหาอะไร เธอพูดอังกฤษได้ดีจนผม
ไม่คิดว่าเธอเป็นคนเยอรมันด้วยซ้ำ คุยกันทาง M บ้าง เฟสบุคบ้าง
แล้วแต่อารมณ์ อย่างที่ผมบอกแหละ เพื่อนที่เยอรมันค่องข้าง
จิงใจ คิดอะไรก็พูดอย่างนั้น ผมรู้สึกไม่อึดอัดเวลาคุยเธอเลย

ตลกดีที่บางเรื่อง เราออกจะเหมือนกันด้วยซ้ำ   มีน้องชาย หนึ่งคน
ผมเอฃที่ไทยก็มีน้องสาว หนึ่งคน ครอบครัวเธอก็ใหญ่เธอมีญาติๆ
อยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน มีลูกพี่ลูกน้องอีกหลายคน บางครั้งเธอต้อง
เลี้ยงน้องๆุถึงหกคน เหมือนผมเดะ อยู่ไทยเวลาวันหยุดทีไร ผม
ต้องไปเป็นพี่เลี้ยงเด็กทุกที เราเลยบ่นกันเรื่องเด็กๆนี้แหละ เธอ
ชอบ สัตว์เลี้ยง ผมก็เหมือนกัน ผมก็เอาเรื่องของเจ้าคาร์ลอส
หมาที่บ้านโฮสนี้แหละ เล่าให้เธอฟัง ว่ามันปวนประสาทแค่ไหน
จนมาถึงเรื่อง Marley and me หนังเรื่องนึง ที่เกี่ยวกับหมา ป่วนๆ
ใช่ผมชอบหนึงเรื่องนี้มาก ผมอยากเลี้ยง ลาบาดอ มานานแล้ว แต่
พอมาเจอเจ้าคาร์ลอส ผมเข้าใตความรู้สึกของหนังเรื่องนี้เลย เราคุย
กันยาวมาก เพราะเธอก็ชอบหนังเรื่องนี่ เหมือนกัน กับหนังอเมริกัน
ยอดฮิตเลย แอร์บัด โกลเด็น ฉลาดๆ ที่มีภาคต่อเป็นสิบภาคเลยมั้ง
จนปัจจุบันมายันรุ่นลูกของแอร์บัดแล้ว ก็ยังมีต่อๆ มา ผมดูหนังเรื่อง
นี้บ่อยมากตอนเด็กๆ ไม่คิดว่าจะมีใครดูแบบผม เหอะๆ

เราคุยกันจนสนิทเหมือนรู้จักกันมาเป็นปีๆ เธอรู้ชื่อเลนผม ทั้งๆ
ที่น้อยคนนักจะรู้ เพื่อนๆที่มา เอเอฟเอส ด้วยกัน ยังไม่รู้เลยมั้ง
เรื่องว่าเธออยากเรียนอะไรต่อหลังจบ ม ปลาย เรื่อง เธออยาก
ทำอะไร ผมรู้หมด เธอก็รู้ของผมหมดเหมือนกัน แต่มันอาจไม่
แตกต่างจากเพื่อนๆคนอื่นที่นี้ ผมก็สนิทกับคนอื่นๆในคลาสเหมือนกัน
อย่างที่บอก ผมพยายามเว้นระยะห่าง ผมก็กลัวเเธอรู้แล้ว จะออกห่าง
จากผม แต่ มันแปลก ตรงที่ว่า เธออยากจะรู้วันเกิดผมให้ได้ เพราะ
เวลาคุยกัน ผมอายุมากกว่า เธอ และ ผมชอบเรียกเธอว่า Little girl
้เหอะๆ เธอก็เรียกผมว่า big boy แต่เธอก็ไม่ชอบเวลาผมเรียกว่าเด็ก
น้อย แต่ผมก็แหย่อยุ่แบบนั้นแหละ ทั้งอาทิตย์ เหอะๆ

วันเกิดของ A มันมาตรงกับช่วงเปิดเรียนพอดี วันแรกที่เปิดเรียน
ผมเอาบาสไปเล่น หลังเลิกเรียน ผม ก็สอนเธอเล่น ก็ไม่ได้าสอน
คนเดียวหรอก เพื่อนๆ อีก ห้าหกคนก็มาให้สอนด้วย กขค จิงๆ
จนมาวันศุกร์ วันเกิดของเธอ ผม เตรียมการไว้หมดแล้ว กะว่า
หลังเลิกเรียน จะชวนเธอไปกิน ไอศกรีม ในเมือง แล้วให้ของ
ขวัญเธอตรงนั้น ตอนเช้าเราเรียนภาษาอังกฤษด้วยกัน ผมแกล้งทำเป็นลืม
ว่า เนี่ยวันเกิดเธอ เราคุยกันธรรมดาๆ ผมไม่ได้บอก HBD หรืออวยพรอะไร

แต่พอคาบสุดท้ายเราไม่ได้เรียนด้วยกัน เพราะคาบสุดท้าย เหมือนเปนวิชา
เลือก ที่เราไม่ได้เลือกตรงกัน พอเลิกเรียนให้ตายเถอะ ฝนตกครับพี่น้อง
แผนผมพังไม่เห็นท่า เธอไม่ไปแน่ท่าฝนตก และใครจะไปกินไอติม ใน
บรรยากาศแบบนี้ฟะ -*- พอเลิกผมก็กะจะรีบอย่างน้อยเอาของขวัญ
กับการ์ดไปให้ก็พอ แต่ก็โดยแล้งอีกหล่ะ เดนิส เพื่อนของผม อยากเล่นบาส

ปล 1 ทำไมกูดำอย่างนี้

ปล 2 ตกลงจะมีใครมาอยู่กับกิดมั้งไหมคร๊าบ เนี่ย

ปล 3 ท่าเลือกได้ ขออยู่แบบนี้ตลอดไปได้ไหม?

Offline >>Krit<<"Right in Wolfsburg"

• *
  • Ich bin wer Ich bin,Alles klar?
« Reply #48 on: April 18, 2010, 05:51:17 AM »
มันก็แย่งลุกบาสผมไป บอกว่าท่าอยากกลับ ก็มาแย่งไปสิ ผมเสียเวลาอยุ่กับ
มันนานเหมือนกัน กว่าจะได้บาสคืน ผมรีบวิ่งไปที่ห้องนั่งพักของโรงเรียน ให้ตาย
เหอะเธอไม่อยู่แล้ว ผมมองหาจนทั่ว โฮสบราเธอ ผมก็มาพอดี ผมไม่มีทางเลือก
นอกจากจะต้องกลับบ้านกับเขา เพราะฝนมันตก เราเลยตกลงกันว่าจะติดรถ
เลนาร์ด เพื่อนในหมู่บ้านกลับ แต่ ตอนที่ออกจากตึกมา ผมเหน A นั่งอ่านหนังสือ
อยู่ที่ป้ายรถเมล์ ผมแกล้งบอกโฮสบราไป ว่า ผมลืม ของไว้ที่คลาส บอกเขากลับไปก่อนเลย
เดีนวผมขี่จักรยานกลับเอง ผมวิ่งไปที่จักรยาน แล้วก็นึกได้ว่า ไอ้เวง กิดเอ้ย กุญแจจักรยาน
อยู่กับโฮส ผมต้องเสียเวลสวิ่งกลับไปหา โฮสบราเธอ ผมอีก แล้วไปเอาจักรยาน
ฝนก็ตก ผมเปียกเป็นลูกหมา -*- ดีที่ฝากกระเป๋าไว้กับโฮสแล้ว ผมยัด การฺ์ดกับ
ของขวัญไว้ในจ็กเก็ต ได่แต่หวังว่ามันจะไม่เปียก ปลดล็อคจักรยานเสด ผมปั่นไปที่ป้ายรถ
เมล์ทันที มาหยุดข้างหน้า A ผมพูดภาษาเยอรมันไม่คล่องนักหรอก ผมก็พูดไป
Alles gut zum geburtstag สิ้นประโยคเหมือผมจะ พูดผิดสำเนียงหรือติดๆขัดๆ
เด็กๆในป้ายรถเมล์หัวเราะกันใหญ่ ผมเลยกลับมาพูดอังกฤษ บอกเธอว่า
สิบหก แล้วนะ ไม่ใช่เด็กอีกแล้ว แล้ว ผมก็หยิบการ์ดให้ กับ หนังสือ เรื่อง
Marley and me ในฉบับภาษาอังกฤษที่ผม จำได้ว่าเธอเคยบอกว่า เธอ
เคยดูแต่หนังแต่อยากอ่านหนังสือของมันด้วย ผมก็ไปหามา ซึ่งตอนแรก
ผมอยากจะอ่านเองแหละ แต่ก็ไม่รุ้จะซื้ออะไรให้เธอ ผมก็เลยเอาไอ้นี้แหละ

เธอทำหน้าเ็อ๋อๆ ผมไม่รู้อาไรตอนนั้นผมก็อายเหมือนกันให้ตายเหอะ
ทุกอย่างไม่เปนไปตามแผนสีกนิด ผมเปียก เละ ฝนก็ตกหนักมาก ป้ายรถเมล์ก็มี
แต่เด็กๆ ผมรีบคว้าจักรยาน ปั่นกลับบ้าน เปียกๆอย่างนั้นแหละ ผมคิดไปมาตลอด
ทาง มแร่งเสี่ยวสิ้นดีเลย แผนแตก พูดก็ผิด ที่สำคัญกลับไปบ้านผมคงเป็นหวัด
แต่เชื่อไหมครับ พอผม ถึงหน้าบ้านปุป ฝนหยุดตกทันที -*- ผมงงกับ อากาศ
ที่นี้มาก เหมือนฟ้าแกล้ง กูเลย คิดในใจ เข้าบ้านได้ ผทก็เปลี่ยนเสื้อ ก่อนเลย

ตอนนั้นแหละ โทรศัพท์ก็ เข้า ผมไม่ได้สนใจอ่า นึกว่าเพื่อนไทย คงโทรมา กะจะโทรกลับ
ขอหลับก่อน สองสายผ่านไป ผมกะรับตอนสายที่สามแล้วนะแต่มันกลายเป็น sms
แทน A ครับ เวงงง ผมโคตรพลาดเลยงานนี้ เสียมารยาท มาก มาก เขา บอกขอบคุณ
นะ ไม่ได้คิดว่า จะมีใครมาให้ของขวัญ เขสชอบหนังสือเล่มนี้มาก อะไรทำนองนี้
ผมดีใจสิครับ เขาชอบมัน เหอะๆ อาจเหมือนเปนการพูดตามมารยาทก็เหอะๆ แต่
แค่นี้มันก็คุ้มแล้ว นะ เจงๆ ผมดีใจไปทั้งวัน นั่งจับเจ้าคาร์ลอสมากอดเล่น เลยหล่ะ

จนมายันอาทิตย์นี้ไม่มัอาไรเกิดขึ้นมาก ผมเริ่มอายที่จะคุยกับ A แต่เราก็สนิท
กันมากขี้นเยอะแล้ว เธอเอาหน้งสือนั้นมาอ่านด้วยหล่ะ ผมแอบยิ้มทุกทีที่เหน
เธออ่านมัน ผมกำลังคิดเรื่อง รอบสอง จะไปไหนกับเธอดี เสนอหน่อยครับพี่ๆ

Credit for

1, E Buam New AFS GER SH 49
2,ANN golden fish AFS GER SH 49
3,My dog Carlos
« Last Edit: April 21, 2010, 07:31:24 PM by >>Krit<<"Right in Wolfsburg" »

ปล 2 ตกลงจะมีใครมาอยู่กับกิดมั้งไหมคร๊าบ เนี่ย

ปล 3 ท่าเลือกได้ ขออยู่แบบนี้ตลอดไปได้ไหม?

Offline MetalFreak

• AFSer Junior
  • *
  • Generation: #47 (2008-2009)
« Reply #49 on: April 18, 2010, 12:30:32 PM »
ชวนไปเที่ยวฮัวบวกเลยยย
ไม่รู้ว่าHamburger DOMมันหมดรึยังนะ
เป็ฯสวนสนุกน่ะ ไม่งั้นก็เข้าHamburg Dungeon
มันสุดยอดมาก

ติดตามอยู่นะไอ้น้อง ออกรวมเล่มแล้วบอกด้วย ฮ่าๆๆๆๆๆ

P'แบต นะครับ
AFS Germany[SH]#47
ศิษย์มวยไชยา"บ้านครูแปรง"รุ่นที่๕ จักรศิลป์ & มีดสั้นรุ่น ๖
แอดมาคุยได้คับ>> [email protected]
http://www.youtube.com/sittha469

Offline Noey Ger 49

• *
« Reply #50 on: April 18, 2010, 04:16:01 PM »
คนเยอนมันไม่ได้เย็นชาแบบที่เราคิดไว้ตอนแรกก่อนมาเรยนะ  พอเจอจิงๆแล้วทุกคนน่ารักมากอ่ะ ไม่ว่าจะเปรโฺฮส  เพื่อนๆืที่โรงเรียน  และโดนเฉพาะอย่างยิ่ง  แฟนเี่ีรา  อิิอิ  ไม่ต้องกังวลน้า  ถ้าเราเป็นมิตรเค้าก้อเปนมิตรกะเราแน่นอน

:grin:

Offline P@t!p@n NOR#49

• *
  • หัวโบ้ง!!!
  • Exchange In: Norway
« Reply #51 on: April 18, 2010, 07:39:22 PM »
ว้าว

โรแมนติกแฮะ

สู้ต่อไปครับ ทาเคชิ
Fra Lofoten til Mjøsa
Fra Akersgata til Sognefjord
Fra Nidaros til Operahuset
Kunngjøre ''Thai'' til verden

Offline manuela (:

• AFSer Prom Queen
  • *
  • Exchange In: United States
« Reply #52 on: April 18, 2010, 08:05:13 PM »
เหมือนหนังเลยอะ แบบต้องคอยติดตามภาคต่อๆไป (;
To know me is to love me.. If you hate me then you don't know me ;)

Offline FeRn Ger[sh]#48

• *
  • Generation: No
« Reply #53 on: April 18, 2010, 09:00:24 PM »
ระวังไว้หน่อยก็ดีนะ แต่ดูจากที่เล่ามาแล้ว ดูมีหวังมากมาย ย ย ย ยย ย นี่ผ่านมาแค่แป๊บเดียวเอง ได้ขนาดนี้แล้ว

เราก็มีแฟนเป็นคนเยอรนะ เค้าก็เป็นแบบนี้แหละ : ) เราว่า ได้แน่ๆ สู้ตายๆๆ ทำตัวปกติแบบเนี่ยแหละ เดี๋ยวมันจะพัฒนาเอง

แต่จริงๆก็ระวังไว้หน่อยก็ดี การแสดงออกอ่ะ เราไม่รู้นะว่าที่นายเจอมันมากขนาดไหน? แต่บางครั้งการแสดงออกของเค้าก็เป็นแค่เรื่องทั่วไป

สำหรับเพื่อน อะไรเงี้ย ย ย   แต่เราว่า นายเอาใจตัวเองว่าดีกว่า ถ้าชอบ ก็ลุย ตรงๆ แมนๆ ไปเลย 555 งงดิเนี่ย ว่าเราหมายความว่าไร

ดูวกไปวนมา 555

Offline Sun In SaNtA MaRiA

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • @BKK
    • >>>Hi5<<<
  • Exchange In: Brazil
« Reply #54 on: April 19, 2010, 12:32:56 AM »
Romantic mak Krit

See bab nee laew

Mang Pra-ek chud chud

Gu bab sud yod leiiiiiiii Jealous nid noi

Hey su su weiii and pen ngai kor ma bok eek gu waiting for read u 555+

• *
« Reply #55 on: April 19, 2010, 03:58:04 PM »
ซัน นี่เด็กเชียงรายป่ะ? ถ้าใช่ก็คงรู้จักเรานะ: )

Noppamon Swangwiboonpong

• Guest
« Reply #56 on: April 19, 2010, 09:09:02 PM »
น่าร้ากกกกกกกก ^^

• *
« Reply #57 on: April 19, 2010, 10:54:39 PM »
ระวังไว้หน่อยก็ดีนะ แต่ดูจากที่เล่ามาแล้ว ดูมีหวังมากมาย ย ย ย ยย ย นี่ผ่านมาแค่แป๊บเดียวเอง ได้ขนาดนี้แล้ว

เราก็มีแฟนเป็นคนเยอรนะ เค้าก็เป็นแบบนี้แหละ : ) เราว่า ได้แน่ๆ สู้ตายๆๆ ทำตัวปกติแบบเนี่ยแหละ เดี๋ยวมันจะพัฒนาเอง

แต่จริงๆก็ระวังไว้หน่อยก็ดี การแสดงออกอ่ะ เราไม่รู้นะว่าที่นายเจอมันมากขนาดไหน? แต่บางครั้งการแสดงออกของเค้าก็เป็นแค่เรื่องทั่วไป

สำหรับเพื่อน อะไรเงี้ย ย ย   แต่เราว่า นายเอาใจตัวเองว่าดีกว่า ถ้าชอบ ก็ลุย ตรงๆ แมนๆ ไปเลย 555 งงดิเนี่ย ว่าเราหมายความว่าไร

ดูวกไปวนมา 555

jing kong nai

wok pai won ma jing jing 555

• *
Re: Ist er dein Freund? Updated part 2 since 17/04/10
« Reply #58 on: April 20, 2010, 12:11:20 AM »
ก็คือ ลุยเลย แต่ก็ต้องระวังอ่า ฮ่าๆๆ เราก็ไม่รู้นะจะบอกไง มันจะรู้สึกได้เองเว่ยย ว่าถึงขั้นไหนแล้ว ฮ่าๆ สู้ตาย!

• *
Re: Ist er dein Freund? Updated part 2 since 17/04/10
« Reply #59 on: April 20, 2010, 12:12:41 AM »
ก็คือ ลุยเลย แต่ก็ต้องระวังอ่า ฮ่าๆๆ เราก็ไม่รู้นะจะบอกไง มันจะรู้สึกได้เองเว่ยย ว่าถึงขั้นไหนแล้ว ฮ่าๆ สู้ตาย!

sure yoo leaw pee nong

ma terng Germany tang tee

mai lui mai dai leaw 5555