Author Topic: #สอบผ่านข้อเขียนแล้ว ทำไงต่อดี ><!  (Read 2932 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline olin

• AFSer Novice
  • *
วันนี้เป็นวันประกาศผลสอบ AFS รุ่น52
แล้วสอบติดดดด ><! กำลังรอสอบสัมภาษณ์ในวันที่ 24 มิถุนายนค่ะ
แต่ตอนนี้กังวลแล้วตื่นเต้นมากๆเลยยย ยังไม่รู้จะเลือกประเทศอะไรดี???
แล้วก็ไม่รู้ว่าสอบสัมภาษณ์ทำอะไรบ้าง ควรทำยังไง เขาจะถามอะไรบ้างง ><???
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คนไหนทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ  :grin:

help me please  :azn:

Offline Milk-Liqure,,BFL

• AFSer Sophomore
  • *
  • ตัวจริง BFL* ค่ะ :))
    • My Facebook
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #51 (2012-2013)
ว๊าวววว ยินดีด้วยนะจ้ะ :))
ก่อนอื่นเวลาสอบสัมภาษณ์นะก็ไม่ต้องเกรง ไม่ต้องกดดัน ไม่ต้องเครียด ปล่อยตัวสบายๆ (แต่ไม่ใช่สบายจนเกินไปนะ -0-)
เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุด ไม่ต้องเฟค แล้วเวลารุ่นพี่มีอะไรมาให้ก็ทำ พยายามแสดงออก แต่ไม่ใช่แสดงออกแบบมากเกินไป พอดีๆอะนะ
ส่วนเลือกประเทศ พี่ก็ไม่รู้ว่าจะแนะนำอย่างไรดี บอกได้แค่ว่า ขอฝาก 'เบลเจี้ยม' ไว้ในอ้อมออกอ้อมใจหน่อยนะ ฮิฮิ :)))
AFS * เพราะมันคือความฝัน ;'))
BELGIUM FLANDERS#51
The Way To Success Is Not Easy *,,
RW#102

Offline ลูกโป่งไป นอร์เวย์ =w=!!!

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: Norway
  • Generation: No
เราก็ผ่านนนนนนน >< ส่งใบสมัครแล้ววันนี้ 555