Author Topic: สอบถามเรื่องตัวสำรองนีดดี้ค่ะ ....  (Read 2982 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เอ๊ะ เอ๊ะ อะไรหว่า?

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
    • follow _lovesick32 on twitter
  • Exchange In: No
  • Generation: #52 (2013-2014)
หนูชื่อเอ๊ะนะค
ติดนีดดี้ตัวสำรองที่ 3 อีสานค่ะ
หนูอยากทราบว่า ..
ตัวสำรองต้องส่งเอกสารอะไรบ้างค่ะ
- ตอบรับ
- ปฐมนิเทศ
แค่นี้่ใช่มั้ยคะ?
คือว่าหนูยังไม่ได้รับเอกสารจาก afs ทั้งสองอย่างเลยค่ะ
แล้วมันจะถึงวันกำหนดส่งแล้ว หนูเลยกลัวจะโดนตัดสิทธ์มาก ๆ เลยค่ะ
จะมีเข้าค่ายอะไรอีกมั้ยคะ
แล้วประเทศที่สามารถเลือกได้มีประเทศอะไรบ้างค่ะ
หนูอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยทันข่าวสารอะไรเลย
ได้แต่เปิดดูจากเว็บ จากเพื่อน ๆ afs ที่ติดเหมือนกัน
แต่ก็ไม่ได้ดีขึ้นมามากกว่าเดิมเลย  :cry:

Offline AFS52

• *
  • Exchange In: China
  • Generation: #52 (2013-2014)
หมายถึง รับเอกสารอะไรคะ??

คือ ถ้าจะได้รับจดหมาย(ใบตอบรับ+ใบโอนเงิน+เอกสารคู่สัญญา) ต้องได้เลื่อนเป็นตัวจริงก่อนนะคะ
ถ้าได้เลื่อนเป็นตัวจริงแล้ว ก็รีบทำใบสมัครนานาชาติส่ง ระหว่างนั้นเดี๋ยวก็จะมีจดหมายส่งมาเองค่ะ:)

Offline WOWiez

• *
  • Exchange In: China
  • Generation: #50 (2011-2012)
ของ นี้ดดี้ ทำเอกสารนานาชาติส่งไปเลยจ้าถ้าน้องได้รับจาก AFS แล้วนะ แต่ยังไม่่ต้องตรวจสุขภาพ แล้วก็เราเลือกประเทศไม่ได้นะจ๊ะ