Author Topic: ลูกติด ญี่ปุ่นใต้ ตัวจริงค่ะ แต่กังวลว่าเรื่องการเป็นอยู่  (Read 6032 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ืnokratua

• AFSer Novice
  • *
กำลังสับสนมากค่ะ กังวลเยอะมาก เป็นห่วงฯลฯ ไม่รู้จะให้ไปดีหรือเปล่า แต่เจ้าตัวอยากไปมาก (เป็นเด็กหญิงค่ะ)
ภาษาก็ไม่เป็นเลยซักนิด เค้าเลือกอเมริกาอันดับหนึ่ง ญี่ปุ่นอันดับสอง ลูกอยู่ชั้นม.3 ค่ะ สายวิทย์คณิต
กังวลเรื่องมาเรียนต่อด้วย แล้วไปอยู่กับhost จะปลอดภัยมั้ย สังคมโรงเรียนที่ญี่ปุ่น เค้าเปิดรับแค่ไหน กลัวลูกไม่มีเพื่อน โดนแกล้งฯลฯ
แล้วไปอ่านมาเห็นว่า ที่ญี่ปุ่นค่อนข้างจะเจ้าระเบียบ เคร่งเรื่องวินัย (เห็นมีข่าวเด็กกระโดดให้รถไฟชนตาย) ยิ่งกังวลไปใหญ่เลยค่ะ
รบกวนขอคำแนะนำ และประสบการณ์จาก พี่ๆ และน้องๆ ที่เคยไปมาด้วยนะคะ

Offline oillyspu

• *
ผมไม่มีประสบการณืเรื่องนี้เลยอ่าครับ ต้องลองหาคนอื่นให้ช่วยเเนะนำดีกว่า เพราะผมก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี

Offline Sunjiiza

• *
ผมก็ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน รบกวนผู้รู้ช่วยตอบโพสหน่อยคับ

Offline Einthidkaw

• *
เป็นเรื่องธรรมดาครับที่เราจะต้องเป็นกังวนทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวเขาด้วยครับว่าเต็มใจรึป่าว