Author Topic: Fact : ค่าย AFS #48 @ โรงแรมศรีอู่ทองแกรนด์  (Read 96687 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline snory

• Pop AFS#44 MI,USA
  • AFSer Admin
  • *
    • My Facebook
    • AFSer.in.th
  • Exchange In: United States
  • Generation: #44 (2005-2006)
ที่ตั้งของ โรงแรม -> จังหวัดสุพรรณบุรี
[คิดถึงโรงแรมเก่าของเราแต่ก่อน ณ กาญจนบุรี ๕๕
ปีนี้เปลี่ยนทั้งโรงแรมที่ไปค่าย และโรงแรมตอนเช้าเลยนะเนี้ย

อะไรกันน ???

พีป๊อบ เปนคนจัดการให้ย้ายไป SC ใช้ม๊ายย ใกล้บ้าน
แต่ไกลล บ้านอุ๋มมากกกกก ' ]

ลักษณะของโรงแรม -> เป็นโรงแรม ขนาด 6 ชั้น ถ้าจำไม่ผิด ตรงกลางเปิดโล่งจากชั้น 1 ถึงชั้น 5
[[ดีค่ะ กว้างๆ ใหญ่ๆ เนี้ย ชอบบ]]

ลักษณะห้องพัก -> ใช้ Key Card พักห้องละ 3 คนแยกชายหญิง อาจจะแยกชั้นผู้ชายและผู้หญิงด้วย และชั้นของ staff
[เปน คีย์การ์ด ด้วยย Hiso ซะ ว่าแต่มีปันหาหายไม๊เนี้ย ?? มันเล็กและบางขนาดนั้น
หาาา ปีนี้แยกชั้นชาย หญิง ด้วยหรอคะ เหอะๆๆ ...]

อาหาร -> อร่อยมากๆ พี่ป๊อปชิมมา 3 วันเอิ๊กๆ อาหย่อยๆๆๆๆๆๆ
[[อันนี้ขอเชื่อ .. เบื่อลาบ น้ำพริก แล้ว]]

การเดินทางไป -> เดินทางโดยรถบัส จำนวน 4 คันครับ โดยแยกตามโซน ครับ จะมีพี่ๆ คอยดูแลบนรถบัสครับ พร้อม พี่อาจารย์
                      และพี่ๆเจ้าหน้าที่ AFS ครับ พี่ๆบริการทุกระดับประทับใจครับ 555 (บริการเอื้องหลวงมีความยินดีต้อนรับ
                      น้องๆผู้โดยสารสู่รถบัส AFS ประมาณนั้นเลย อิอิ) น้องไม่ได้หลับบนรถแน่นอนครับ เพราะพี่ๆจะมีกิจกรรมให้
                      เราทำบนรถด้วยละ ใครหลับเราจะมีบริการบันทึกภาพประทับใจให้ฟรีนะครับ หึหึ

[[ฮ่าฮ่า อย่าทำน้องกัวนะพี่ป๊อบ ... ขอแบบ Alert Alerttt ]]

เหมือนเขาจะสับ โรงแรมกันทุกปีนะ
46 -> เจอที่ SC Park
47 -> Miracle Grand
48 -> SC Park

ดีแระใกล้บ้าน 555
น้องอุ๋ม กะน้องน็อต มาไกลหน่อยนะครับ อิอิ

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

Offline ลิงภูเก็ต

• AFSer Editor
  • *
  • FIA USA#47
ที่ตั้งของ โรงแรม -> จังหวัดสุพรรณบุรี
ลักษณะของโรงแรม -> เป็นโรงแรม ขนาด 6 ชั้น ถ้าจำไม่ผิด ตรงกลางเปิดโล่งจากชั้น 1 ถึงชั้น 5
ลักษณะของห้องจัดกิจกรรมรวม -> เป็นอาคารแยกขนาด 2 ชั้น ชั้นล่างเป็นโถง สำหรับรับประทานของว่าง
                                         มีบันไดวนขึ้นไปชั้น 2 ขึ้นๆไปยังทางเข้าห้องประชุมใหญ่ โดยด้านหลัง
                                         เป็นห้องรับประทานอาหาร
ลักษณะห้องพัก -> ใช้ Key Card พักห้องละ 3 คนแยกชายหญิง อาจจะแยกชั้นผู้ชายและผู้หญิงด้วย และชั้นของ staff
อาหาร -> อร่อยมากๆ พี่ป๊อปชิมมา 3 วันเอิ๊กๆ อาหย่อยๆๆๆๆๆๆ
การเดินทางไป -> เดินทางโดยรถบัส จำนวน 4 คันครับ โดยแยกตามโซน ครับ จะมีพี่ๆ คอยดูแลบนรถบัสครับ พร้อม พี่อาจารย์
                      และพี่ๆเจ้าหน้าที่ AFS ครับ พี่ๆบริการทุกระดับประทับใจครับ 555 (บริการเอื้องหลวงมีความยินดีต้อนรับ
                      น้องๆผู้โดยสารสู่รถบัส AFS ประมาณนั้นเลย อิอิ) น้องไม่ได้หลับบนรถแน่นอนครับ เพราะพี่ๆจะมีกิจกรรมให้
                      เราทำบนรถด้วยละ ใครหลับเราจะมีบริการบันทึกภาพประทับใจให้ฟรีนะครับ หึหึ

อาหารอร่อยๆจริงๆนะ
เด็ก AFS-YES พิสูจน์มาแล้ววว

ฮ่าๆๆ

พี่ป๊อปๆ
แล้วนั่งรถแยกตามโซน แต่ของYES ยังไม่ได้โซนเลยอ่า
แล้วพวกหนูจะไปนั่งไหน ?

บนหลังคา ?
- - *

จะมีบัสนึงที่จะเปง YES เข้าไปนั้งด้วยอะครับ
ต้องรอ AFS กำหนดอะครับ

สี่เจ็ด แยกบัส แง่งงงง แยกเฉพาะทุนรัฐน่ะ

ใช่ โรงแรมที่ สี่เจ็ดไปกันป่ะ

ลืมแล้ววว แหะๆ

แต่ถ้าเป็น โรงแรมเดียวกัน รับรอง อาหารอร่อยสุดๆ ฮ่าๆๆ

กินกันมัน

ยังจำภาพนั้นได้เลยย

คิดถึงเพื่อนๆ ทุกคน

Offline snory

• Pop AFS#44 MI,USA
  • AFSer Admin
  • *
    • AFSer.in.th
  • Generation: #44 (2005-2006)
ปีนี้ไปคนละโรงแรมกันอะครับ
ปีนี้ไปสุพรรณ 555+
ปีที่แล้วไป กาญจนบุรี ไง
แต่ปีนี้่ค่าย 4 วัน 47 อิจฉากันละซี่ รู้นะ 555+
อาหาร ที่นี่อร่อยมากครับ

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

Offline ลิงภูเก็ต

• AFSer Editor
  • *
  • FIA USA#47
ปีนี้ไปคนละโรงแรมกันอะครับ
ปีนี้ไปสุพรรณ 555+
ปีที่แล้วไป กาญจนบุรี ไง
แต่ปีนี้่ค่าย 4 วัน 47 อิจฉากันละซี่ รู้นะ 555+
อาหาร ที่นี่อร่อยมากครับ

ได้งายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

TT^TT

Offline ไต๋เมกาสี่แปดคร๊าฟฟ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ณ Port washington,WI
  • Generation: #48 (2009-2010)
เดี๋ยวเอาไพ่ไปสำรับนึง 555 แน่นอน !!
งี้ต้องเตรียมเหรียญไปเยอะ... ^0^
.....มาร่วมกัน....
"ลนนะลงไช้wาสาทายให้ถืกโต้งก่ะเพ่กระต่ายกานนน"
:rab-tuzki57::rab-tuzki19::rab-tuzki34: :rab-tuzki32::rab-tuzki48::rab-tuzki37:
---------------
ทำไมสระบุรีไม่มีพาราก้อน!!!
=============

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
^
^
เอาแล้วซิ

ปกติ 3 วันหรอ ? 
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline MILL Hun#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS Hun#48
  • Exchange In: Hungary
^
^
^
ท่าทางจะใช่มั้ง ปกติเค้า3วันปะ?

รุ่น48 ทำไมได้ไปตั้ง4วันหว่า 55+
แต่ก็ดี ไปหนุกๆชอบๆ
Debsirin'125 (50-53)
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

• *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
น่าจะ 5 วันไปเลย 5555+
แบบว่าทั่งอาทิตย์
วิน

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!

• *
น่าจะ 5 วันไปเลย 5555+
แบบว่าทั่งอาทิตย์

โหว แบบนั้นท่าทางจะมันส์ ว่าแต่เรปบนโพสต์ไป55เรปแล้ว เยอะมากมาย55+
Faculty of Education, Chulalongkorn University 2011

• *
^
^
แบบว่า ว่างมาก 555+ ถ้าไปหลายวันเด๋วต้องซักผ้าเองซะแล้ว ;P
วิน

• *
^
^
แบบว่า ว่างมาก 555+ ถ้าไปหลายวันเด๋วต้องซักผ้าเองซะแล้ว ;P

อะนะ ว่างขนาดนี้เชียว  :yahoo:

ที่พูดนี่จริงที่สุด 55+ ถ้าไปหลายวันนะ กลับมาซักผ้า+ตากผ้าเหนื่อยกว่าไปค่ายอีกมั้งเนี่ย 55+

jckie

• Guest
น่าจะมา Miracle นะครับใกล้บ้านผมดี SC Park ไกลไปหน่อย แต่ก็ยังใกล้อยู่ งงกับตัวเอง...

Offline ไต๋เมกาสี่แปดคร๊าฟฟ

• *
  • ณ Port washington,WI
^
^

อะนะ ว่างขนาดนี้เชียว  :yahoo:

ที่พูดนี่จริงที่สุด 55+ ถ้าไปหลายวันนะ กลับมาซักผ้า+ตากผ้าเหนื่อยกว่าไปค่ายอีกมั้งเนี่ย 55+
เอาเสื้อ กางเกง ไปอย่างล่ะตัวพ่อ
น่าจะมา Miracle นะครับใกล้บ้านผมดี SC Park ไกลไปหน่อย แต่ก็ยังใกล้อยู่ งงกับตัวเอง...

ใกล้ๆก็ไม่มันสิคับบ
.....มาร่วมกัน....
"ลนนะลงไช้wาสาทายให้ถืกโต้งก่ะเพ่กระต่ายกานนน"
:rab-tuzki57::rab-tuzki19::rab-tuzki34: :rab-tuzki32::rab-tuzki48::rab-tuzki37:
---------------
ทำไมสระบุรีไม่มีพาราก้อน!!!
=============

Offline suki USA#48

• AFSer Novice
  • *
พี่ป๊อปๆ เวลาทำกิจกรรมยังเเยกโซนอีกรึเป่าค่ะ?
คือถ้าเเยกโซนคงเหงาเเน่ๆ ไม่ค่อยมีไครู้จักเย้ยยย

Offline นายอัศจรรย์

• *
  • USA'48 CAMP.2

เหมือนเคยไปเเล้วเลย
คุ้น!.

;))
LINCOLN HIGH SCHOOL ,
proud of pats, home of patriots
hometown, bangkok
temporary house, sioux falls,SD
facebook, rachan lappanich