Author Topic: Fact : ค่าย AFS #48 @ โรงแรมศรีอู่ทองแกรนด์  (Read 96322 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline snory

• Pop AFS#44 MI,USA
  • AFSer Admin
  • *
    • My Facebook
    • AFSer.in.th
  • Exchange In: United States
  • Generation: #44 (2005-2006)
ที่ตั้งของ โรงแรม -> จังหวัดสุพรรณบุรี
ลักษณะของโรงแรม -> เป็นโรงแรม ขนาด 6 ชั้น ถ้าจำไม่ผิด ตรงกลางเปิดโล่งจากชั้น 1 ถึงชั้น 5
ลักษณะของห้องจัดกิจกรรมรวม -> เป็นอาคารแยกขนาด 2 ชั้น ชั้นล่างเป็นโถง สำหรับรับประทานของว่าง
                                         มีบันไดวนขึ้นไปชั้น 2 ขึ้นๆไปยังทางเข้าห้องประชุมใหญ่ โดยด้านหลัง
                                         เป็นห้องรับประทานอาหาร
ลักษณะห้องพัก -> ใช้ Key Card พักห้องละ 3 คนแยกชายหญิง อาจจะแยกชั้นผู้ชายและผู้หญิงด้วย และชั้นของ staff
อาหาร -> อร่อยมากๆ พี่ป๊อปชิมมา 3 วันเอิ๊กๆ อาหย่อยๆๆๆๆๆๆ
การเดินทางไป -> เดินทางโดยรถบัส จำนวน 4 คันครับ โดยแยกตามโซน ครับ จะมีพี่ๆ คอยดูแลบนรถบัสครับ พร้อม พี่อาจารย์
                      และพี่ๆเจ้าหน้าที่ AFS ครับ พี่ๆบริการทุกระดับประทับใจครับ 555 (บริการเอื้องหลวงมีความยินดีต้อนรับ
                      น้องๆผู้โดยสารสู่รถบัส AFS ประมาณนั้นเลย อิอิ) น้องไม่ได้หลับบนรถแน่นอนครับ เพราะพี่ๆจะมีกิจกรรมให้
                      เราทำบนรถด้วยละ ใครหลับเราจะมีบริการบันทึกภาพประทับใจให้ฟรีนะครับ หึหึ

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

Offline mixth

• *
    • My LinkedIn Profile
    • follow mixth on twitter
    • Mixth Network
  • Exchange In: Iceland
  • Generation: #48 (2009-2010)
ถ้าพี่ป๊อปบอกว่าอร่อย มันต้องอร่อยแน่ๆเลย  ;D
AFS Iceland#48 | Rachawinit#38 | Rajavinit Mathayom#29 | EGCO Mahidol #22

Offline - จิงนะเออ

• AFSer Graduate
  • *
  • จิง IAH .,., USA#48 ไป Morrilton, Arkansas
โอ้ววว

ขอบคุณมากค่ะ

อยากไป **

Offline MADA~USA#48 Vi3W ;)

• AFSer Junior
  • *
  • VI3W*
ว๊าวววว

พี่ป๊อป บอกมาอย่างนี้   อร่อยแน่ๆ

เอิ๊กๆๆๆ
VI3W>3 USA#48 NYC*
Florida!! Fort Myers!=]

» Mada&Visa Go 2 FLORIDA!!*

✖CHUCKBLAIR FC!,,xoxoo,,

When love is not madness, it's not love.
Love is being stupid together.

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
ถ้าไม่อร่อยพี่ป๊อปก็ไม่ไปหรอกครับบบ ~ ><'' หรือเปล่า ..
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline --★ LamPon

• *
  • LamPon L กะ P เราคู่กัน
หุหุ

น้ามลายไหย   ^^
E-mail : [email protected]
Hi 5 : http://ponlpk-disenchanted.hi5.com
Facebook : Pon Lampard
-------------- รั ก เ ช ล ซี ข า ด ใ จ (^^'') ----------------
C H E L S E A    I S    MY    LIFE

Offline SIM?USA48

• *
  • ?SIM-ORD48
อยากไปแล้ว ; ))
★simmiez.hi5.com
*AFS48-ORD
*THE GRACE,KARA,SNSD,SHINee,TVXQ
{BOYS OVER FLOWERS;KIMBUM♥}
eMail : [email protected]
: )))

Offline --Pete~tii@Italy--

• AFSer Senior
  • *
  • วันเวลาจะผ่านไปยังไง ช่วงเวลาดีๆก็จะเก็บไว้ในใจเสมอ :") vi amo...
  • Exchange In: Italy
กิจกรรมทุกอย่างทำในโรงแรมหมดเลยเหรอคะ?? OoO

แต่ก็ดีแล้วล่ะค่ะ

เพราะข้างนอกคงร้อนหน้าดู
-,.-

คงเป็นลมกันเป็นแถว... ฮิฮิ
อิตาลี๊.. อิตาลี >__< ตะ ลา ลา...

Offline PockY Ita#48

• *
  • Ita [NA] #48
  • Exchange In: Italy
ชักอยากจะไปแร้ว

โฮะๆๆๆๆๆ EU2 เจอกัลๆ

• *
กิจกรรมทุกอย่างทำในโรงแรมหมดเลยเหรอคะ?? OoO

แต่ก็ดีแล้วล่ะค่ะ

เพราะข้างนอกคงร้อนหน้าดู
-,.-

คงเป็นลมกันเป็นแถว... ฮิฮิ

ช่ายครับ ทำในโรงแรมหมดเลยครับ
แอร์ห้องประชุม เย็นมากครับ
ไม่ต้องกลัวร้อน 555
กีฬา 4 คันรถก็จัดในห้องประชุมครับ

Pop #44 MI, USA ::: TUP #24 ::: CE KMITL #46 ::: GCHS Class of 2006

Offline ไต๋เมกาสี่แปดคร๊าฟฟ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ณ Port washington,WI
ไม่แยก ชั้น ช ญ ได้อ่ะเปล่าฮ่าๆๆๆๆๆๆ  :biggrin:

ล้อเล่นๆๆ  :haha: :haha:
มันเป็นมุขๆ ^^
.....มาร่วมกัน....
"ลนนะลงไช้wาสาทายให้ถืกโต้งก่ะเพ่กระต่ายกานนน"
:rab-tuzki57::rab-tuzki19::rab-tuzki34: :rab-tuzki32::rab-tuzki48::rab-tuzki37:
---------------
ทำไมสระบุรีไม่มีพาราก้อน!!!
=============

Offline ซีม ณ วิสคอนซิน

• *
  • USA#48 YES,, WE LOVE AFS
ที่ตั้งของ โรงแรม -> จังหวัดสุพรรณบุรี
ลักษณะของโรงแรม -> เป็นโรงแรม ขนาด 6 ชั้น ถ้าจำไม่ผิด ตรงกลางเปิดโล่งจากชั้น 1 ถึงชั้น 5
ลักษณะของห้องจัดกิจกรรมรวม -> เป็นอาคารแยกขนาด 2 ชั้น ชั้นล่างเป็นโถง สำหรับรับประทานของว่าง
                                         มีบันไดวนขึ้นไปชั้น 2 ขึ้นๆไปยังทางเข้าห้องประชุมใหญ่ โดยด้านหลัง
ลักษณะห้องพัก -> ใช้ Key Card พักห้องละ 3 คนแยกชายหญิง อาจจะแยกชั้นผู้ชายและผู้หญิงด้วย และชั้นของ staff
อาหาร -> อร่อยมากๆ พี่ป๊อปชิมมา 3 วันเอิ๊กๆ อาหย่อยๆๆๆๆๆๆ
การเดินทางไป -> เดินทางโดยรถบัส จำนวน 4 คันครับ โดยแยกตามโซน ครับ จะมีพี่ๆ คอยดูแลบนรถบัสครับ พร้อม พี่อาจารย์
                      และพี่ๆเจ้าหน้าที่ AFS ครับ พี่ๆบริการทุกระดับประทับใจครับ 555 (บริการเอื้องหลวงมีความยินดีต้อนรับ
                      น้องๆผู้โดยสารสู่รถบัส AFS ประมาณนั้นเลย อิอิ) น้องไม่ได้หลับบนรถแน่นอนครับ เพราะพี่ๆจะมีกิจกรรมให้
                      เราทำบนรถด้วยละ ใครหลับเราจะมีบริการบันทึกภาพประทับใจให้ฟรีนะครับ หึหึ

อาหารอร่อยๆจริงๆนะ
เด็ก AFS-YES พิสูจน์มาแล้ววว

ฮ่าๆๆ

พี่ป๊อปๆ
แล้วนั่งรถแยกตามโซน แต่ของYES ยังไม่ได้โซนเลยอ่า
แล้วพวกหนูจะไปนั่งไหน ?

บนหลังคา ?
- - *

แวะมาคุยกันได้ในเพจเฟซบุคน้า Dek Thai Klai Baan :D

Offline -[>Red_onE<]-

• AFSer Novice
  • *
  • I <3 MC
เอิ้ว

อยากนอนก็ผิดซะงั้น 555555+

Come Back Baby Please 'Cause
                                 We belong together

• *

อาหารอร่อยๆจริงๆนะ
เด็ก AFS-YES พิสูจน์มาแล้ววว

ฮ่าๆๆ

พี่ป๊อปๆ
แล้วนั่งรถแยกตามโซน แต่ของYES ยังไม่ได้โซนเลยอ่า
แล้วพวกหนูจะไปนั่งไหน ?

บนหลังคา ?
- - *

จะมีบัสนึงที่จะเปง YES เข้าไปนั้งด้วยอะครับ
ต้องรอ AFS กำหนดอะครับ

• *
เอิ้ว

อยากนอนก็ผิดซะงั้น 555555+

ไม่ผิดน้า
พี่แค่บันทึกภาพความประทับใจให้ฟรีเท่านั้นเอง 555
แต่ระวังจะสนุกกันจนไม่หลับนี่สิ  :lol: