Author Topic: ความสามารถพิเศษ  (Read 6990 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ✿Cookie USA#49

• AFSer Junior
  • *
  • Cookie monster
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #49 (2010-2011)
ความสามารถพิเศษ
« on: June 25, 2009, 04:02:27 PM »
คือว่า ไม่รู้จะทำอะไรอ่ะค่ะ เพราะว่า ไม่เป็นเลย :m125:
เคยเรียนขิมก็ตั้งแต่ประถมแล้ว  :m048:
เพื่อนๆจะแสดงความสามารถพิเศษอะไรกันหรอคะ  :m075:
เราไม่มีเลยอ่ะ  :th_068_:
BoboBungkeeCookieDearNunaUbib Hulahula >O<
AFS USA#49 NYC Camp II Bus 3
Ohio  yepppppeeeee

Offline WonderEarn

• AFSer Freshmen
  • *
Re: ความสามารถพิเศษ
« Reply #1 on: June 25, 2009, 05:44:14 PM »
ก็อยากจาบอกว่า..เราก็เคยเรียนขิมมาเหมือนกัน รำไทยก็เคยเรียนมา แต่ทว่า..มันนานมากและหละ

ตอนนี้จึงมิมีอะไรที่เป็นความสามารถพิเศษแบบไทยๆซักกะอย่าง เหอๆ><!

แต่มะเปนไร..สู้อย่างคนไม่มีอะไรนี่แหละ..สู้ๆจร้า ไม่มีความสามารถพิเศษก็ไม่เปนไรหรอก ทำให้ดีที่สุด ไฟท์ติ้ง!!! >O<

~~อยากเป็นส่วนหนึ่งของAFSERจางงงง~~ สอบข้อเขียนผ่าน! สัมภาษณ์หนะ..ผ่าน!ด้วยนะ^0^
==แคนาดารอฉานด้วยยยยยย>0<==

Offline Peary

• AFSer Novice
  • *
« Reply #2 on: June 25, 2009, 07:37:33 PM »
เรายึดคติที่ว่า "ด้านได้ !! อายอด !!" อ่ะค่ะ ^^

แหะๆ ไม่มีความสามารถพิเศษเหมือนกัน ร้องเพลงก้ใช่ว่าจะเพราะอ่ะนะ เหอๆ

สู้ๆแล้วกันค่ า า ....

Offline นายอัศจรรย์

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA'48 CAMP.2
« Reply #3 on: June 25, 2009, 07:46:56 PM »

เหอะๆเเล้วแต่ดวงด้วย
ว่าจะได้โชว์มั้ยย

LINCOLN HIGH SCHOOL ,
proud of pats, home of patriots
hometown, bangkok
temporary house, sioux falls,SD
facebook, rachan lappanich

Offline erttt8)

• *
  • Exchange In: Czech Republic
  • Generation: #49 (2010-2011)
« Reply #4 on: June 25, 2009, 08:11:14 PM »

เอิทแทบไม่มีความสามารถพิเศษเลยยยย TT'
ถ้าบอกกรรมการแบบนี้จะเป็นตัวเองเกินไปมั้ยเนี่ยย55555555
ได้อย่างละนิดละหน่อย
แต่ต้องทำให้ดีที่สุด :D
สู้ตายย ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก !!!!!!!!!!!
555555555

Offline walnut;*

• *
« Reply #5 on: June 25, 2009, 08:16:33 PM »
กะว่าจะขับเสภา= ='
555 ทั้งๆที่ไม่เคยเลยซักกะนิดเดียว
เอิ๊กก
waiting !!  31 Jul << TT' *

Offline mynvyxz

• AFSer Novice
  • *
« Reply #6 on: June 25, 2009, 08:27:07 PM »

^^^
แนวค่ะ !
55555555555555

Offline CCFeRnNIZz:))*

• *
« Reply #7 on: June 25, 2009, 09:06:34 PM »
เรากะว่าจะโชว์ดีดไหอ่ะ

tannoiz

• Guest
« Reply #8 on: June 25, 2009, 09:13:44 PM »
น้อง  พี่เตือนด้วยความหวังดีนะ....อย่ามาด่ากัน

บางทีไอ้ความสามารถพิเศษที่น้องเตรียมไปน่ะ  อาจจะไม่ได้โชว์เลยก็ได้(เพราะบางศูนย์เด็กเยอะมากครับ  จำกัดเวลาสุดๆ)  ฉะนั้น  พี่แนะนำ  เอา"ง่ายๆ สบายๆ"     พวกแบกขิม  แบกซอ  แบกชฎา7ชั้นน่ะ  เอามาเก้อเปล่าๆ  เชื่อเถอะ 

อย่าคิดว่าทำเว่อร์ๆแล้วจะติดไปซะทุกคนหรอกนะ มันไม่ใช่อย่างนั้น   หวังดีจริงๆครับ  ^^"

Offline UnFabulous

• *
  • ฉันรักเธอ #AFS#
« Reply #9 on: June 25, 2009, 09:26:18 PM »
กำลังคิดหาวิถีทาง

เราทำอะไรเป็นมั่งเนี่ย

อิอิ

ขอให้คุณงามความดีทั้งหลายแหล่ที่ลูกได้กระทำไว้ในชาตินี้หรือชาติที่แล้วๆมา
ส่งผลให้ลูกทำความฝันครั้งนี้ให้เป็นจริงด้วยเถิด สา---ธุ~

No Longer be LazY
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Offline xxxholyshit

• *
« Reply #10 on: June 25, 2009, 09:40:02 PM »
ความสามารถพิเศษนี่ต้องแสดงถึงความเป็นไทยด้วยหรอครับ

:th_080_:

ไม่มีความสามารถด้านนั้นเลย นอกจากไหว้สวย มารยาทดี (โม้น่ะ)
ศูนย์ไหนเด็กเยอะบ้างครับ 55 (มีความหวังขึ้นมาจิ๊ดๆ ฮี่)

:rab-tuzki05: :rab-tuzki05:

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• AFSer Graduate
  • *
  • Generation: #48 (2009-2010)
« Reply #11 on: June 25, 2009, 09:53:28 PM »
ของเราได้ทำนะ แต่เป็นทำตอนสัมภาษณ์กลุ่ม
เอาขลุ่ยไปเป่าค่ะน้อง 555 เริ่ดป่ะล่ะ 55
โอยยยย ขำตัวเอง เตรียมไปซักสามสี่เพลงอ่ะน้อง ลาวดวงเดือน ลอยกระทง ค้างคาวกินกล้วย แล้วก็อะไรก้อได้
แล้วก็ร้องเพลงไทย อันนี้ก็ง่ายๆ นะ ร้องลาวดวงเดือนเป็นใช่ป่าว โอ้ละหนอ....ดวงเดือนเอย...นะ
เอากรับหรือฉิ่งไปตีเข้าจังหวะด้วย อันนี้ง่ายแต่ดูดีนะพี่ว่า
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• AFSer Graduate
  • *
« Reply #12 on: June 25, 2009, 09:54:56 PM »
ความสามารถพิเศษนี่ต้องแสดงถึงความเป็นไทยด้วยหรอครับ

:th_080_:

ไม่มีความสามารถด้านนั้นเลย นอกจากไหว้สวย มารยาทดี (โม้น่ะ)
ศูนย์ไหนเด็กเยอะบ้างครับ 55 (มีความหวังขึ้นมาจิ๊ดๆ ฮี่)

:rab-tuzki05: :rab-tuzki05:

ไหว้สวยๆ ก็ได้นะ 555 ตอนนี้สัมภาษณ์กลุ่มบางคนก็โชว์นี้เหมือนกัน
แต่คนนั้นเค้าไหว้สวย กราบสวย ถอนสายบัวสวย หน้าตาสวย 555 จริงๆอ่ะ
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile
« Reply #13 on: June 25, 2009, 10:06:17 PM »
น้อง  พี่เตือนด้วยความหวังดีนะ....อย่ามาด่ากัน

บางทีไอ้ความสามารถพิเศษที่น้องเตรียมไปน่ะ  อาจจะไม่ได้โชว์เลยก็ได้(เพราะบางศูนย์เด็กเยอะมากครับ  จำกัดเวลาสุดๆ)  ฉะนั้น  พี่แนะนำ  เอา"ง่ายๆ สบายๆ"     พวกแบกขิม  แบกซอ  แบกชฎา7ชั้นน่ะ  เอามาเก้อเปล่าๆ  เชื่อเถอะ 

อย่าคิดว่าทำเว่อร์ๆแล้วจะติดไปซะทุกคนหรอกนะ มันไม่ใช่อย่างนั้น   หวังดีจริงๆครับ  ^^"

จริงงับ !!! ความสามารถพิเศษเราก็แทบจะไม่มีเหมือนกัน
อ้อ ! แต่เราเรียนซอใช่มะ แต่เราไม่ได้เอาซอไป แต่คือตอนแสดงที่เป็นกลุ่มอ่ะ
เราทำเป็นสีซอ แต่แบบไม่มีซออ่ะ คือใช้มือเฉยๆคิดซะว่ามีซอ
แล้วเราก็ท่องโน๊ตเพลงลอยกระทงไปอ่ะ -> ทำไปได้เนอะ  :m014: (แต่ก็ติดสำรองว่ะ !!! 555+ ยังติด )
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile
« Reply #14 on: June 25, 2009, 10:09:20 PM »
ปล. ข้อเสริมอีกนิด มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับความสามารถพิเศษอย่างเดียวด้วย
มันมีปัจจัยอื่นอีก การแก้ปัญหา ตอบได้ดีแค่ไหน มีมนุษสัมพันธ์ดีแค่ไหน  บลาๆๆๆ
ดังนั้น มันไม่ใช่ที่สุด !!!  :m087: นะจ้ะ
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥