Author Topic: เยอรมนี เท่าที่เราพอนึกออก  (Read 10390 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline โอเปิ้ล Ger(NH)#48

• AFSer Junior
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #48 (2009-2010)
รักเยอรมันอ่ะ
คิดถึงคำว่า
Gesundheitที่มีคนพูดให้เวลาจาม
เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ พวกเราจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน!!

Offline thepoomnight GER#49

• AFSer Sophomore
  • *
  • PooM(1) AFSER #49 GER #49 SAUSAGE CROSS #1
  • Generation: #49 (2010-2011)
อันนี้ไม้รู้ที่อื่นเป็นด้วยรึ่ป่าวนะเเต่ที่เมืองเค้า ชุดว่ายน้ำหญิงมีเเค่ บิกินี่อ่า มีตั้งเเต่สำหลับเด็ก 4 - ตาย อ่า

Offline d.dearv

• *
  • เด็กดอยช์
  • Generation: #50 (2011-2012)
แล้วถ้าอย่างจะใช้บีบีเซอร์วิสอ่ะค่ะ แพงมากมั้ย?
แล้วเค้าบังคับไม่ให้เราเอาโน้ตบุคไปป่ะคะ?
Facebook:Dear Vijitrattana
Ich<3Deutschland:)
<3 Ger50

Offline HammY [SH] GER#49

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • เคืองอะไรเคลียร์กันหลังไมค์ (PMมาได้)
แล้วถ้าอย่างจะใช้บีบีเซอร์วิสอ่ะค่ะ แพงมากมั้ย?
แล้วเค้าบังคับไม่ให้เราเอาโน้ตบุคไปป่ะคะ?
บีบีแพงมาก(สามารถถามได้ที่ฟีฟี่)
โน้ตบุ๊ค.. ถ้าเอามาก็ดี คนที่ไม่ได้เอามาบางคนก็ซื้อที่นี่
แต่สำหรับคนที่เอาไป โปรดระวังเรื่อง ปลั๊กสามขา
เจด ภูมิ(2) เปรม วิน ยอด เพชร ภูมิ(1) ปัณ กิด บอส
หลิน จ๋อม มิ้นท์ ฟีฟี่ ป่าน แพร ปลา
นิว แก้มแหม่ม ฟอง เนย แฮม โม แอน น้ำ
25 ชีวิต AFS GER (SH) 49 !!!

• *
  • เด็กดอยช์
บีบีแพงมาก(สามารถถามได้ที่ฟีฟี่)
โน้ตบุ๊ค.. ถ้าเอามาก็ดี คนที่ไม่ได้เอามาบางคนก็ซื้อที่นี่
แต่สำหรับคนที่เอาไป โปรดระวังเรื่อง ปลั๊กสามขา

บีบีแพงTTแล้วค่าโทรศัพท์อ่ะคะ?
ที่เยอรมันเป็นปลั๊กไฟสามขา??0.0
<3 Ger50

Offline HammY [SH] GER#49

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • เคืองอะไรเคลียร์กันหลังไมค์ (PMมาได้)

บีบีแพงTTแล้วค่าโทรศัพท์อ่ะคะ?
ที่เยอรมันเป็นปลั๊กไฟสามขา??0.0

ไม่ใช่ๆๆๆ ที่ไทยต่างหาก เป็นปลั๊กสามขา

ที่เยอรมันจะเป็นปลั๊กสองขากลมแล้วก็เป็นเบ้าลึกลงไปอ่ะ

เพราะฉะนั้น เวลาเตรียมเต้ารับอ่านะ แนะนำ ให้เป็นแบบ..

"เอาเป็นรางมาเลยค่ะ บนรางนั้นก็ขอให้เป็นรูแบบเสียบได้สารพัดหัว ไม่ว่าจะกลม สามขา หรือเหลี่ยม

แล้วก็ ไอตัวปลั๊กของรางเต้ารับอ่า ให้เอาหัวแบบกลม สองขา รูปร่างเพรียวๆ ไม่ต้องเอากลมๆเหลี่ยมๆมา"

(เจ๊นี่ท่าทางเก็บกดเรื่องเต้ารับมาก)

ภาพประกอบ เต้ารับที่เยอรมัน
« Last Edit: August 13, 2010, 11:47:30 PM by HammY [SH] GER#49 »
เจด ภูมิ(2) เปรม วิน ยอด เพชร ภูมิ(1) ปัณ กิด บอส
หลิน จ๋อม มิ้นท์ ฟีฟี่ ป่าน แพร ปลา
นิว แก้มแหม่ม ฟอง เนย แฮม โม แอน น้ำ
25 ชีวิต AFS GER (SH) 49 !!!

Offline MAMew

• *
  • โอ๊ะโฮ่
อยากไปบ้า ง ง ง
ทุกประเทศเลย

• *
  • เด็กดอยช์

ไม่ใช่ๆๆๆ ที่ไทยต่างหาก เป็นปลั๊กสามขา

ที่เยอรมันจะเป็นปลั๊กสองขากลมแล้วก็เป็นเบ้าลึกลงไปอ่ะ

เพราะฉะนั้น เวลาเตรียมเต้ารับอ่านะ แนะนำ ให้เป็นแบบ..

"เอาเป็นรางมาเลยค่ะ บนรางนั้นก็ขอให้เป็นรูแบบเสียบได้สารพัดหัว ไม่ว่าจะกลม สามขา หรือเหลี่ยม

แล้วก็ ไอตัวปลั๊กของรางเต้ารับอ่า ให้เอาหัวแบบกลม สองขา รูปร่างเพรียวๆ ไม่ต้องเอากลมๆเหลี่ยมๆมา"

(เจ๊นี่ท่าทางเก็บกดเรื่องเต้ารับมาก)

ภาพประกอบ เต้ารับที่เยอรมัน

อ๋ออออออ เดียนึกออกแล้วๆ
ที่มันเป็นเสียบได้หลายๆรู ขอบคุณมากค้าพี่แฮมมมมมม :kiss:
<3 Ger50