Author Topic: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับพวกของที่ไปฝากโฮส  (Read 3200 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Thitipak

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: No
ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับพวก ของที่ไปฝากโฮสอะครับ

แบบว่าจะซื้ออะไรไปให้โฮสดี อะครับ

ใครมี idea เจ๋งๆๆ ก็ลองโพสพวกชื่อ หรือรูปภาพมาได้นะครับ

เพราะเลือกไม่ค่อยถูกว่าจะซื้ออะไรดี ที่จะไปให้โฮสที่นู่น

:laugh: :laugh:

Offline Not USA#52

• AFSer Novice
  • *
    • follow @issara on twitter
  • Exchange In: United States
  • Generation: #52 (2013-2014)
เสื้อลายช้าง ของเล่นไทยๆ  :grin:

Offline Panat Den#48

• AFSer Journalist
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Denmark
  • Generation: #48 (2009-2010)
โอ้ๆๆๆ เรื่องนี้พี่ช่วยได้ๆ เมื่อก่อนบ้านพี่เคยทำร้านขายของฝากฝรั่งอ่ะครับ 55555 จริงๆ ของฝากที่เป็น Handmade ทุกอย่างอ่ะครบ ได้หมดเลยๆ เพราะว่า ฝรั่งส่วนมาก เค้าจะ
ถือว่า ของที่ทำด้วยมือมันค่อนข้างมีคุณค่าทางจิตใจครับ ยกตัวอย่างเช่น ที่คั่นหนังสือลายไทยๆอ่ะครับ แบบ มันเป็นของทางภาคเหนืออ่ะครับ โฮสต์พี่ชอบมากๆๆๆๆๆ หรือจะเป็นพวก
ตุ๊กตาช้างตัวเล็กๆ พวงกุญแจ ที่ติดตู้เย็น สร้อยทั้งหลาย(อันน้ีพี่แนะนำมาก) ฯลฯ ของฝากหลายๆอย่าง พี่แนะนำให้ไปดินดูที่สำเพ็ง หรือ จตุจักรได้เลยครับ เราจะได้ของที่น่ารักและราคาถูกมากๆ
พี่แนะนำ พวกของพี่เป็นลายไทยๆอ่ะครับ อย่างพี่เนี่ย พี่จะชอบเอาที่คั่นหนังสือลายไทยๆอ่ะครับ เสื้อประเทศไทย กระเป๋าใบเล็กๆแบบชาวเหนืออ่ะครับ(โฮสต์พี่สาวพี่ชอบมากๆๆๆๆๆ)
แล้วก็พวกสร้อยข้อมืออ่ะครับ ของพวกนี้ใช้ได้หมดเลยครับบ ;)
« Last Edit: July 30, 2012, 04:11:08 PM by Panat Den#48 »