Author Topic: กระทู้ให้คำปรึกษาสำหรับ สำหรับ Afser 49 "คุณมีคำถาม ที่นี่มีคำตอบ" !  (Read 92472 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

tannoiz

• Guest
ไม่เป็นไรหรอกพี่แทน

นิวเห็นพี่แทนก้ทุกงานอ่ะ

55555555

โอ้ว โดนน้องด่า   งามไส้แล้้วปะล่่ะ    haha...

^_^

Offline Ashley HUN#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Hungarian Horntail ♡
    • My Facebook
    • Blog.
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #49 (2010-2011)
ถามเรื่องประเทศที่ใช้ภาษาอื่นๆ ที่ไม่ใช่อังกฤษค่า~
คือตอนนี้สนใจแถบละตินเมกาและยุโรปมาก
แต่สงสัยเรื่องภาษาที่สามที่ได้มาค่ะ
อย่างไปที่ใช้สเปนก็พอจะเอามาสอบแพทได้
แต่โปรตุเกส? ดัทช์? ฯลฯ

ตอนกลับเมืองไทย จะได้ใช้เมื่อไหร่ อะไร ยังไงคะ
คืออยากได้ภาษาแต่กลัวลืม กลัวไม่มีสิ่งแวดล้อมกระตุ้นให้จำได้ 55555555

แต่สนใจพวกนี้จริงๆ นะคะ *w*
AFS EU I [YPscNH10 / HUN] ♡ Magyarország!
ดีสิบแปดโอนลี่, สเกตดานซ์, ดูราราร่า! ชิซายะอิสเรียล
เบย์เอย์จงเจริญ, ฮังโอ* ฮังปู ปูโอ ฮังโอปู ฮังฮังฮัง... ฮังการีสี่สิบเก้า.สิบเก้าคน ฯลฯ และ
เอเอฟเอสสุดยอด!

Offline GAME*

• AFSer Freshmen
  • *
คือยังเปแ็นสำรองอยุ่
55555555+
แต่อยากร่วมอะ
เกมส์จ้าาาาาา*
DO THE BEST EVERYDAY*

Offline P'Wan USA#44

• AFSer Camp Staff
  • *
  • AFS USA-MI # 44
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ถามเรื่องประเทศที่ใช้ภาษาอื่นๆ ที่ไม่ใช่อังกฤษค่า~
คือตอนนี้สนใจแถบละตินเมกาและยุโรปมาก
แต่สงสัยเรื่องภาษาที่สามที่ได้มาค่ะ
อย่างไปที่ใช้สเปนก็พอจะเอามาสอบแพทได้

ตอนกลับเมืองไทย จะได้ใช้เมื่อไหร่ อะไร ยังไงคะ
คืออยากได้ภาษาแต่กลัวลืม กลัวไม่มีสิ่งแวดล้อมกระตุ้นให้จำได้ 55555555

คือ ถ้าน้องสนใจนะ พี่ก้อแนะนำให้น้องไปเหอะ คือแบบ ในความคิดพี่นะ ภาษามันเหมือนเปนผลพลอยได้มากกว่า แต่สิ่งที่เราได้เต็มๆจาก AFS คือ ประสบการณ์ชีวิตที่หาซื้อที่ไหนไม่ได้ อ่ะ   จิงๆนะ  ถ้าคิดว่าอยากไปหาประสบการณ์แปลกๆใหม่ๆอ่ะ เลือกไปเลย  แต่เรื่องภาษาอ่ะ ยอมรับจิงๆนะ ว่าถ้ากลับมาแล้วไม่ค่อยได้ใช้ มันจะแอบแย่ลงนิดนึง ถึงจะเปนภาษาอังกิดก้อตาม คือ พี่ไม่ได้เรียนอินเตออ่ะ ยอมรับว่าไม่ค่อยได้พูดอังกิดเท่าไหร่ เด๋วนี้รุสึกไม่ไหลลื่นเหมือนเมื่อก่อน 555 
[[ ได้แต่ฝากความคิดของฉันทิ้งไว้ เผือวันไหนเธอผ่านมา.. เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได่้ว่า "เคยมีคนนึงอยู่ข้างเธอ" อยู่ตรงนี้เสมอ ตลอดมา.. ]]

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
ใบตอบรับเข้าปฐมนิเทศ ถ้าไม่มีลายเซ็นผู้ปกครองได้มั้ยครับ?

หรือจะให้ใครเซ็นแทนได้มั่ง?

คือ เป็นเด็ก ตจว. มาอยู่กรุงเทพไงครับ

แล้วบ้านก็ไม่ได้ใกล้ๆ แต่ลุงอยู่ใกล้ๆ ถ้าจะให้ลุงเซ็นแต่พ่อแม่มาได้ไหมครับ?

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• *
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)

ภาษาที่สามน่าสนใจจะตาย ชีวิตของเราไม่ได้มีแค่การเอาไปใช้สอบอย่างเดียวนะจ๊ะ
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline MOOK*USA48

• AFSer Sophomore
  • *
  • USA*CAMP2*BUS2-ME
MOOK :) CAMP2 *BUS2
Howland,ME

Offline MOOK*USA48

• AFSer Sophomore
  • *
  • USA*CAMP2*BUS2-ME

ภาษาที่สามน่าสนใจจะตาย ชีวิตของเราไม่ได้มีแค่การเอาไปใช้สอบอย่างเดียวนะจ๊ะ

เห็นด้วยๆ  ไม่แน่ โตมาอาจจะได้ใช้ก็ได้น๊ะๆ XD
MOOK :) CAMP2 *BUS2
Howland,ME

Offline AUDY AFS#48 USA

• *
ใบตอบรับเข้าปฐมนิเทศ ถ้าไม่มีลายเซ็นผู้ปกครองได้มั้ยครับ?

หรือจะให้ใครเซ็นแทนได้มั่ง?

คือ เป็นเด็ก ตจว. มาอยู่กรุงเทพไงครับ

แล้วบ้านก็ไม่ได้ใกล้ๆ แต่ลุงอยู่ใกล้ๆ ถ้าจะให้ลุงเซ็นแต่พ่อแม่มาได้ไหมครับ?

อันนี้ไม่รู้เลยอ่ะ

แต่ไม่สะดวกให้พ่อแม่เซ็นใช่มั้ยอ่ะ

ไม่แน่ใจว่าให้เซนแทนได้มั้ยอ่ะดิ

รอผู้รู้ดีกว่าๆ
AFSer#48 USA,,NYC,,Northeast Ohio
[email protected]
I ♥ GUITAR - - - I ♥ YUI - - -  I ♥ AFS

Offline Mae.AUT''49

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: Austria
ไปออสเตรียค่ะ ใครไปบ้างงง  เอเอฟเอส ออสเตรีย 49

ยังหารุ่นพี่ที่ไปออสเตรียไม่ได้เลย  ใครไปมาแล้วช่วยแนะนำทีค่ะ

ม.3 - -*

Offline HammY [SH] GER#49

• *
  • เคืองอะไรเคลียร์กันหลังไมค์ (PMมาได้)
  • Exchange In: Germany
ตรวจสุขภาพ จ่ายตังค์เองใช่มั้ยคะ? -w-

แล้วต้องตรวจเฉพาะโรงพยาบาลที่กำหนดให้หรือเปล่าคะ?
เจด ภูมิ(2) เปรม วิน ยอด เพชร ภูมิ(1) ปัณ กิด บอส
หลิน จ๋อม มิ้นท์ ฟีฟี่ ป่าน แพร ปลา
นิว แก้มแหม่ม ฟอง เนย แฮม โม แอน น้ำ
25 ชีวิต AFS GER (SH) 49 !!!

Offline BOTH KAB [USA#49] >///<

• AFSer Junior
  • *
  • BOTH KAB
    • My.iD ของ BOTH KAB
ถามมั่งๆ :th_056_:
อยากปรึกษาเรื่องสอบเข้ามหาลัยคับ :th_053_XD:
คือ ปีนี้ผม ม.5 แล้วไปปีหน้าใช่มะ? :th_019_:
ผมจะเตรียมตัว แอดมิชชั่นยังไงคับ :th_103_:
มันกลับมาสอบทันมั้ยอ่ะ :m088:
ขอรายละเอียดด้วยครับ :th_089_01:
ขอบคุณครับรุ่นพี่ทั้งหลาย :th_039_:

BOTH KAB
AFS#49
USA Camp II
Calhoun, TN
Walker Valley High School, Cleveland, TN

Offline WIN

• *
  • AFS #48 JFK (Delmarpa Area Team)
ตรวจสุขภาพ จ่ายตังค์เองใช่มั้ยคะ? -w-

แล้วต้องตรวจเฉพาะโรงพยาบาลที่กำหนดให้หรือเปล่าคะ?

คับ  เค้าจะกำหนด โรวพยาบาลมาให้ แล้วก็ เงินราก็ต้องจ่ายเองแน่นอนครับ  อิอิ
Email/MSN: [email protected]
HI5:http://winnybaa.hi5.com
USA#48:CAMP 2

Offline AUDY AFS#48 USA

• *
ถามมั่งๆ :th_056_:
อยากปรึกษาเรื่องสอบเข้ามหาลัยคับ :th_053_XD:
คือ ปีนี้ผม ม.5 แล้วไปปีหน้าใช่มะ? :th_019_:
ผมจะเตรียมตัว แอดมิชชั่นยังไงคับ :th_103_:
มันกลับมาสอบทันมั้ยอ่ะ :m088:
ขอรายละเอียดด้วยครับ :th_089_01:
ขอบคุณครับรุ่นพี่ทั้งหลาย :th_039_:

ก็เหมือนพี่อ่ะ พี่ก็ไปม.6

น้องก็เลือกเอาจะซ้ำหรือไม่ซ้ำ

ถ้าซ้ำก็แอดกลางได้ตามปกติเพราะมีเกรด

แต่ถ้าไม่ซ้ำก็สอบตรง
AFSer#48 USA,,NYC,,Northeast Ohio
I ♥ GUITAR - - - I ♥ YUI - - -  I ♥ AFS

Offline wawahk

• AFSer Junior
  • *
  • BBpin: 235F88D3
    • My Tumblr
    • life is journey
  • Exchange In: Dominican Republic
อ่อออ ..ถามมั่งๆ
หวาไม่อยากตัวพรุนอ่ะพี่ ต่ะ ต่ะ แต่ว่า .. .

ไปเปิดประวัติฉีดวัคซีน ปรากฏว่ามันมีบันทึกแค่
บีซีจี โปลิโอ คอตีบ+บาดทะยัก (บันทึกสองครั้ง) แล้วก็หัดเยอรมัน
นอกนั้นไม่มีเลย  :th_080_: .. แต่ก็เคยฉีดอยู่นะ ...

ต้องฉีดกี่เข็ม รึว่าพอจะมีทางแก้ไหมพี่
เพราะถ้านับดูแล้ว ... โดนหลายอยู่  :th_064_:
COME REZA AMA
Action speaks louder than words.
Twitter } Livejournal } Exteen } Tumblr