Author Topic: ถามพี่ๆที่ไปเบลเยียม(ดัตช์)  (Read 4502 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~CraZy_YJ~[BFL#49]

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #49 (2010-2011)
คือหนูเลือกเบลเยียม(ดัตช์)อันดับแรก แต่พูดดัตช์ไม่ได้เลยซักติ๊ดดด
เวลาสัมภาษณ์ เค้าจะให้พูดดัตช์รึป่าวอ่ะคะ

ส่วนเรื่องพื้นฐาน กะจะไปเรียนเมื่อสอบได้แล้วอ่าค่ะ
พี่ๆคนไหนพูดดัตช์ได้ ช่วยหน่อยค่า  :th_068_:
...Always keep the faith...

Offline cakeu

• AFSer Freshmen
  • *
เราก็เหมือนกันนะ
ไม่รุ้เรื่องภาษาที่ 3 แต่อยากเลือกอะ
555
:. ลุ้น ลุ้น* :p

Offline $ı|ʌ3ɹɐ0ɯ<qɹɐ#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Belo Horizonte-MG
    • My Facebook
  • Exchange In: Brazil
ผมเลือก เนเธอร์แลนด์
ของผม สอบสัมภาษณ์ เป็นภาษาไทยครับ

แต่ผมบางครั้งก็ตอบเป็นภาษาอังกฤษ เพราะมันอุตส่าห์เตี๊ยมมา ต้องใช้บ้าง

แล้วโดนถามว่า ทำไมประเทศ Netherlands ต้องมี the ขึ้นต้นอยู่เสมอ?? (เล่นเอาเอ๋อเลย เลยตอบไปว่า "Sorry madam , I don no.  55+") ......ไม่รู้มาก่อนว่าจะถามแบบนี้  TwT ใครรู้ ช่วยตอบด้วยนะครับว่าทำไม....

Offline cakeu

• *
ของผม สอบสัมภาษณ์ เป็นภาษาไทยครับ

แต่ผมบางครั้งก็ตอบเป็นภาษาอังกฤษ เพราะมันอุตส่าห์เตี๊ยมมา ต้องใช้บ้าง

แล้วโดนถามว่า ทำไมประเทศ Netherlands ต้องมี the ขึ้นต้นอยู่เสมอ?? (เล่นเอาเอ๋อเลย เลยตอบไปว่า "Sorry madam , I don no.  55+") ......ไม่รู้มาก่อนว่าจะถามแบบนี้  TwT ใครรู้ ช่วยตอบด้วยนะครับว่าทำไม....

โหยพี่สุโค่ยมากกก
อยากเจอถาม ภาษาไทยจังงงง(เยอะๆๆ):]]] อิอิ
:. ลุ้น ลุ้น* :p

Offline Noey,,Ger#49

• AFSer Junior
  • *
    • final_nz@hotmail.com
  • Exchange In: Germany
เท่าที่รู้นะ...พวกประเทศที่เป็นภาษาที่ 3 อ่ะ (กรณีที่เราได้แน่นอน) เค้าจะให้เราเรียนก่อนอยุ่แล้ว น้องไม่ต้องกังวลหรอก :m087:

Offline M@ng-Por_BFL#48

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #48 (2009-2010)

พี่เป็น BFL#48 (เบลเยี่ยม ดัชต์) นะค่ะ ^^
ตัวพี่ก็เลือก BFL อันดับหนึ่งเหมือนกัน ตอนพี่สอบสัมภาษณ์ไม่มีภาษาดัชต์เลยนะ มีแต่ อังกฤษกะไทยอ่ะ

ส่วนเรื่องภาษาที่ 3
ถ้าสอบติดแล้ว ในค่ายก่อนไปจะสอนให้นิดๆหน่อยๆอ่ะค่ะ อย่างเช่น พวกการทักทาย การแนะนำตัว ค่ะ

:th_101_:
ตั้งใจสอบนะค่ะ BFL ยินดีต้อนรับ ^^ 555+

Offline ~CraZy_YJ~[BFL#49]

• AFSer Sophomore
  • *
^
^
อยากเป็นรุ่นน้อง หุหุ
ขอเมลหน่อยได้มั้ยคะ อิอิ :rab-tuzki10:
...Always keep the faith...

BamBu

• Guest
ก่อนจะรู้ว่าเลือก ดัตช์ ไม่ได้ก็เตรียมไปว่า

Ik ben bamboe

อันเดียว 55+

Offline ~{J}a{d}e61135~ GER[SH] # 49 !!!!

• *
ถ้าเราจำไม่ผิดนะ ตามหลักแกรมม่าอ่ะที่เราท่องมาคือ ประเทศที่มีs ต่อท้ายหนะ จะต้องมี the นำหน้า 555+ แต่เราไม่แน่ใจหรอก
รอผู้รู้จิงเถอะ เอิ๊กซ์ๆ
ยังไงก็สู้ๆนะ เราเลือก เบลเยียม (ดัตช์)เหมือน จขกท.เรย ฮ่าๆ
 :m121:

แล้วโดนถามว่า ทำไมประเทศ Netherlands ต้องมี the ขึ้นต้นอยู่เสมอ?? (เล่นเอาเอ๋อเลย เลยตอบไปว่า "Sorry madam , I don no.  55+") ......ไม่รู้มาก่อนว่าจะถามแบบนี้  TwT ใครรู้ ช่วยตอบด้วยนะครับว่าทำไม....

Offline Net (( NED #48 ))

• *
ฮ่า าา
คนจะไปยังไม่รุ้เล๊ย !
เนเทอแลนด์ ดิน้อง ๆ 55

Offline @iiy_GER #49

• *
  • Ich liebe dich Immer ~* P@N_KunG
เบลเยี่ยมดัซ

เราเลือกอันดับ3จ้ะ

แต่ตอนนี้คืออยากไปเยอรมันม๊า ก ก ก

^^"
♫ ♬ ♪ ♩ ~* Why do we never know what we  got 'till it gone !?!!

How could I carry on  The day you went away  o(╥﹏╥)o

Offline UnFabulous

• *
  • ฉันรักเธอ #AFS#
เห็นรุ่นพี่ที่ศูนย์เราอ่ะ
เค้าได้เรียนก่อนจะไปแหละ

ไม่ต้องกลัวววว

ขอให้คุณงามความดีทั้งหลายแหล่ที่ลูกได้กระทำไว้ในชาตินี้หรือชาติที่แล้วๆมา
ส่งผลให้ลูกทำความฝันครั้งนี้ให้เป็นจริงด้วยเถิด สา---ธุ~

No Longer be LazY
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Offline SOMO.. .

• AFSer Novice
  • *
หุวๆ .. .

เจ้ เลือก BFL  .. ( เบลเยี่ยม ดัชต์ ) อันดับแรกเหมือนกานๆ

เพาะรายรุมะ??   .. .  คือแบบ อ่าอาจจาด้ายเที่ยวแยะแย๊ะ มั้ง   556+  ><

ก้อ ถามเรื่องสัมภาษ หรอ??  กะม่ายมีรายมากอ่าน๊า   ก๊ะแค่สัมภาษ เปนภาษาอังกฤษ ธรรมดาแหล่ะ

น้องฉาวอย่าคิดมาก  ยุ่งเหยิงชีวิตป่าวๆ  --"

อ่าๆ   ยางงายก๊ะ  โชคดีน๊า

เจ้  BFL# 48 หล่ะ   .. .  วัยคุยกานๆ    *=]
wanna be ur friend .. . lets talk to  ^0^

Offline POOM GER#49SH

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Germany

ประเทศที่มี S จะขึ้นต้นด้วย the ครับเช่นฟิลิปปินส์ Netherlands