Author Topic: กระทู้ให้คำปรึกษาสำหรับ สำหรับ Afser 49 "คุณมีคำถาม ที่นี่มีคำตอบ" !  (Read 92801 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PLEARN_USA#48

• AFSer Senior
  • *
  • USA [IAH]#48
อ่อออ ..ถามมั่งๆ
หวาไม่อยากตัวพรุนอ่ะพี่ ต่ะ ต่ะ แต่ว่า .. .

ไปเปิดประวัติฉีดวัคซีน ปรากฏว่ามันมีบันทึกแค่
บีซีจี โปลิโอ คอตีบ+บาดทะยัก (บันทึกสองครั้ง) แล้วก็หัดเยอรมัน
นอกนั้นไม่มีเลย  :th_080_: .. แต่ก็เคยฉีดอยู่นะ ...

ต้องฉีดกี่เข็ม รึว่าพอจะมีทางแก้ไหมพี่
เพราะถ้านับดูแล้ว ... โดนหลายอยู่  :th_064_:

รู้สึกว่ายังไงก็ต้องฉีดให้ครบที่เค้ากำหนดไว้อ่ะค่ะน้องงง
แล้วทำไมฉีดน้อยอย่างน้านนนน
แล้วถ้าน้องเคยฉีดอย่างอื่นเเล้ว
ฉีดที่โรงพยาบาลเดียวกันหรือว่าคนละโรงพยาบาล
ถ้าคนละโรงพยาบาลก็ต้องไปขอประวัติเค้ามาด้วยนะคะน้อง

แล้วน้องก็จะต้องโดนฉีดตรวจทีบีด้วยนะ
ลองนับๆดูเเล้วกันว่าต้องฉีดกี่เข็ม
55
« Last Edit: August 06, 2009, 05:25:38 PM by PLEARN_USA#48 »
AFS #48 IAH  FARMINGTON,ARKANSAS

WWA 137 >>> FARMINGTON HIGH SCHOOL 2012

[email protected] <<< มีปัญหาปรึกษาได้นะจ๊ะ หรือว่าเเอดFacebook มา่ก็ได้ สะดวกกว่าเยอะะะะ

:)

Offline wawahk

• AFSer Junior
  • *
  • BBpin: 235F88D3
    • My Facebook
    • My Tumblr
    • life is journey
  • Exchange In: Dominican Republic
  • Generation: #49 (2010-2011)
หวาไม่อยากตัวพรุนอ่ะพี่ ต่ะ ต่ะ แต่ว่า .. .

ไปเปิดประวัติฉีดวัคซีน ปรากฏว่ามันมีบันทึกแค่
บีซีจี โปลิโอ คอตีบ+บาดทะยัก (บันทึกสองครั้ง) แล้วก็หัดเยอรมัน
นอกนั้นไม่มีเลย  :th_080_: .. แต่ก็เคยฉีดอยู่นะ ...

ต้องฉีดกี่เข็ม รึว่าพอจะมีทางแก้ไหมพี่
เพราะถ้านับดูแล้ว ... โดนหลายอยู่  :th_064_:

รู้สึกว่ายังไงก็ต้องฉีดให้ครบที่เค้ากำหนดไว้อ่ะค่ะน้องงง
แล้วถ้าน้องเคยฉีดอย่างอื่นเเล้ว
ฉีดที่โรงพยาบาลเดียวกันหรือว่าคนละโรงพยาบาล
ถ้าคนละโรงพยาบาลก็ต้องไปขอประวัติเค้ามาด้วยนะคะน้อง

แล้วน้องก็จะต้องโดนฉีดตรวจทีบีด้วยนะ
ลองนับๆดูเเล้วกันว่าต้องฉีดกี่เข็ม
55

ก็บางทีหมอมา ครูก็ไม่บันทึกประวัติไว้อ่ะพี่
บางทีก็ไปฉีดกับคลินิคหมอ .. บางเข็มนี่ไม่เคยโดนบันทึก
แต่โดนฉีดมากกว่าสามครั้งซะอีก = =
COME REZA AMA
Action speaks louder than words.
Twitter } Livejournal } Exteen } Tumblr

Offline PLEARN_USA#48

• *
  • USA [IAH]#48

นอกนั้นไม่มีเลย  :th_080_: .. แต่ก็เคยฉีดอยู่นะ ...

เพราะถ้านับดูแล้ว ... โดนหลายอยู่  :th_064_:

55

ก็บางทีหมอมา ครูก็ไม่บันทึกประวัติไว้อ่ะพี่
บางทีก็ไปฉีดกับคลินิคหมอ .. บางเข็มนี่ไม่เคยโดนบันทึก
แต่โดนฉีดมากกว่าสามครั้งซะอีก = =

อ่าว ถ้างั้นก็ซวยไปอ่ะดิ
ลองคุยๆกับครูดูว่าตอนที่หมอมามีบันทึกไว้มั้ย
อย่างที่โรงเรียนเรามันมีเเฟ้มประวัติสุขภาพของนักเรียนทุกคนอ่ะค่ะน้อง
AFS #48 IAH  FARMINGTON,ARKANSAS

WWA 137 >>> FARMINGTON HIGH SCHOOL 2012

[email protected] <<< มีปัญหาปรึกษาได้นะจ๊ะ หรือว่าเเอดFacebook มา่ก็ได้ สะดวกกว่าเยอะะะะ

:)

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)

ทำใจๆ อิอิ เพราะของพี่จำได้ว่าเกิน 10 เข็ม !! xD
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline yanisa

• AFSer Novice
  • *
ทราย ม.5 ค่ะ (แก่อย่างแรง) ติดสำรองรุ่น 49

Offline B2KHM

• AFSer Freshmen
  • *
  • เบล 'เยี่ยม!'
  • Exchange In: Belgium Flanders
วันประชุมอ่ะ ต้องจ่าย 50000 บาทเลยอ่ะป่าว?? ต้องจ่ายวันนั้นเลยหรือ?? สงสัยอ่ะ

Offline ubib♡. usa'fortynine

• *
  • กะเทยผู้ทรงคุณวุฒิอาวุโสสูงสุดพิเศษ :D *
วันนี้โดนไป 3 เข็ม skin test เจาะเลือด ฉีดไรไม่รู้ที่ต้นแขน
ปวดดดดดดดดดดดดด ! T^T

.Ubibibib ♡  VegasGurl
HULAs * USA-fortynine LAX ,, facebook.com/ubibs

Offline AUDY AFS#48 USA

• AFSer Graduate
  • *
วันประชุมอ่ะ ต้องจ่าย 50000 บาทเลยอ่ะป่าว?? ต้องจ่ายวันนั้นเลยหรือ?? สงสัยอ่ะ

ไม่ใช่ค่ะ

จ่ายน่ะจ่ายได้ แต่ไม่ได้บังคับ

มี3รอบนะ

ถ้าจ่ายก่อนปฐมนิเทศ ภายในวันที่13สิงหา

รอบปฐมนิเทศ

รอบหลังปฐมนิเทศ ไม่เกิน19สิงหา

ดูรายละเอียดที่  http://www.afsweblink.org/YP10/YP2010selection.pdf

หน้าสุดท้ายมีกำหนดการคร่าวๆอยู่

หน้า4-5 เรื่องการจ่ายเงินจ้าาา
AFSer#48 USA,,NYC,,Northeast Ohio
[email protected]
I ♥ GUITAR - - - I ♥ YUI - - -  I ♥ AFS

Offline KM_GER,,49

• AFSer Novice
  • *
    • KM's Hi5
  • Exchange In: No
  • Generation: No
อยู่ ม.5 แล้ว

ต้อง ขอ transcript ของ ม.4 แล้ว

ต้องขอของ ม.3 ด้วยมั๊ยคะ

Offline {♥} นิวว !

• AFSer Sophomore
  • *
    • MY HI5
ใบสมัครนานาชาติ ตรงชื่อ ที่อยู่ อะไรพวกนี้
กรอกเป็นตัวพิมเล็กหรือพิมพ์ใหญ่คะ

หรือพิมพ์ใหญ่เฉพาะตัวขึ้นต้น ^^
I WANT TO BE AFSer#49
สถานะ : ตัวสำรองภาคพื้นทวีปเหนือลำดับที่หก : D

MY HI5 : lazt-horizon.hi5.com

Offline BOTH KAB [USA#49] >///<

• AFSer Junior
  • *
  • BOTH KAB
    • My.iD ของ BOTH KAB
ถามมั่งๆ :th_056_:
อยากปรึกษาเรื่องสอบเข้ามหาลัยคับ :th_053_XD:
คือ ปีนี้ผม ม.5 แล้วไปปีหน้าใช่มะ? :th_019_:
ผมจะเตรียมตัว แอดมิชชั่นยังไงคับ :th_103_:
มันกลับมาสอบทันมั้ยอ่ะ :m088:
ขอรายละเอียดด้วยครับ :th_089_01:
ขอบคุณครับรุ่นพี่ทั้งหลาย :th_039_:

ก็เหมือนพี่อ่ะ พี่ก็ไปม.6

น้องก็เลือกเอาจะซ้ำหรือไม่ซ้ำ

ถ้าซ้ำก็แอดกลางได้ตามปกติเพราะมีเกรด

แต่ถ้าไม่ซ้ำก็สอบตรง

ถามอีกๆ
ยังไม่ค่อยเข้าใจ (ผมมันโง่ :th_080_:)
ถ้าซ้ำผมจะสอบ Gat-Pat ได้อยู่มั้ยคับ(การศึกษามันเปลี่ยนไปแล้วง่า :th_103_:)

BOTH KAB
AFS#49
USA Camp II
Calhoun, TN
Walker Valley High School, Cleveland, TN

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• *
อยู่ ม.5 แล้ว

ต้อง ขอ transcript ของ ม.4 แล้ว

ต้องขอของ ม.3 ด้วยมั๊ยคะ

ขอจ่ะ ตามฟอร์ม 7 นะ
ถ้าจำไม่ผิด
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline Ashley HUN#49

• *
  • Hungarian Horntail ♡
    • Blog.
  • Exchange In: Hungary
ถามอีกๆ
ยังไม่ค่อยเข้าใจ (ผมมันโง่ :th_080_:)
ถ้าซ้ำผมจะสอบ Gat-Pat ได้อยู่มั้ยคับ(การศึกษามันเปลี่ยนไปแล้วง่า :th_103_:)

สอบได้สิคะ
แกทแพท มีนา - กรกฎา - ตุลา
ถ้าพลาดกรกฎาของปีที่กลับมาก็ยังมีตุลาอยู่
แต่ต้องพร้อมจริงๆ อ่ะ!

หรือไม่ก็สอบเก็บไว้ก่อนได้
คะแนนแกทแพทเก็บได้ 2 ปี (มั้งนะคะ?)

ถามด้วยค่ะๆ
คือวันรับเอกสาร เราให้เพื่อนไปรับ เพราะกว่าเราจะไปโรงเรียนที่เป็นศูนย์ได้มันก็เย็นมากๆ
เลยฝากเพื่อนที่เรียนอยู่ที่นั่นเอาให้
มันก็ว่ามันรายงานตัวให้แล้ว แต่ไม่มั่นใจอ่ะค่ะว่าเค้าจะนับมั้ย T^T
เค้าจะนับว่าเรารายงานตัวมั้ยคะ?
AFS EU I [YPscNH10 / HUN] ♡ Magyarország!
ดีสิบแปดโอนลี่, สเกตดานซ์, ดูราราร่า! ชิซายะอิสเรียล
เบย์เอย์จงเจริญ, ฮังโอ* ฮังปู ปูโอ ฮังโอปู ฮังฮังฮัง... ฮังการีสี่สิบเก้า.สิบเก้าคน ฯลฯ และ
เอเอฟเอสสุดยอด!

Offline NG_TA USA#49[TX]

• *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
USA 49# ตัวจริงคับผม :th_053_XD:

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบทุกคน :m048:

ปล.ทำไมเอกสารมันเยอะงี๊ :m014:

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011

Offline MOOK*USA48

• AFSer Sophomore
  • *
  • USA*CAMP2*BUS2-ME
USA 49# ตัวจริงคับผม :th_053_XD:

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบทุกคน :m048:

ปล.ทำไมเอกสารมันเยอะงี๊ :m014:

5555555  อย่าคิดมาก แค่นี้ยังไม่หมดหรอกๆ

เดี๋ยวมาอีกเรื่อยๆ เป็นระยะๆ
MOOK :) CAMP2 *BUS2
Howland,ME