Author Topic: กระทู้ให้คำปรึกษาสำหรับ สำหรับ Afser 49 "คุณมีคำถาม ที่นี่มีคำตอบ" !  (Read 92814 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline janessad

• AFSer Novice
  • *
ตัวสำรอง เหนืออ่ะ ปฐมนิเทศ ใส่ชุดอะไรไปอ่า

Offline ooOO Tantawan OOooDEN#49

• AFSer Junior
  • *
อยากรู้ว่าถ้าหากในเขตที่เราอยู่ไม่มีธนาคารที่ระบุไว้ให้ชำระเงิน

เราสามารถชำระผ่านธนาคารอื่นได้ไหม

แล้วถ้าไม่ได้ต้องทำยังไง

เพราะแถวบ้านไม่มีเลย

tannoiz

• Guest
อยากรู้ว่าถ้าหากในเขตที่เราอยู่ไม่มีธนาคารที่ระบุไว้ให้ชำระเงิน

เราสามารถชำระผ่านธนาคารอื่นได้ไหม

แล้วถ้าไม่ได้ต้องทำยังไง

เพราะแถวบ้านไม่มีเลย

ได้เหมือนกันครับ  เพียงแต่โอนเงินต่างธนาคารจะต้องเสียค่าธรรมเนียมการโอนเพิ่ม  ประมาณ50-100บาท  ตามเรทที่แต่ละธนาคารกำหนดไว้ครับ

Offline $ı|ʌ3ɹɐ0ɯ<qɹɐ#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Belo Horizonte-MG
    • My Facebook
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: #49 (2010-2011)
 คือ สามารถทำงานพาททามได้มั้ยอ่ะครับ(จะได้ประหยัดเงินทางบ้านอ่ะครับ)

tannoiz

• Guest
คือ สามารถทำงานพาททามได้มั้ยอ่ะครับ(จะได้ประหยัดเงินทางบ้านอ่ะครับ)

ไม่ได้ครับ หากฝ่าฝืนและถูกจับได้ คือ  Early Return ทันทีครับ

(อันที่จริงถ้าไม่ให้เอเอฟเอสรู้ก็โอเคแล้วล่ะ  555+)

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
ทำพาสปอร์ตได้ที่ไหนมั่งคับ

ผมอยู่แถวราชเทวีอ่า มีที่ไหนใกล้ที่สุดครับ

tannoiz

• Guest
ทำพาสปอร์ตได้ที่ไหนมั่งคับ

ผมอยู่แถวราชเทวีอ่า มีที่ไหนใกล้ที่สุดครับ

ไปที่กรมการกงสุล  ถนนแจ้งวัฒนะครับ  ที่นั้นจะเป็นศูนย์ทำหนังสือเดินทางขนาดใหญ่เลยครับ  ไม่ต้องรอคิวนาน

http://www.consular.go.th

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
ฟอร์มที่เราไม่ต้องทำเอง มีฟอร์มอะไรมั่งครับ?

จดหมายผู้ปกครอง ฟอร์ม 8-9

แล้วฟอร์ม 7 ผลการเรียน ต้องให้อาจารย์ทำด้วยรึเปล่าครับ?

ปล.ผมอยู่ ม.สี่ ใช้เกรด ม.สามได้รึเปล่าครับ?

Offline LheK|Latino ARG#49

• *
 ใครไปอาร์เจนติน่ามาแล้วบ้างอ่าคร้าบ
อยากรู้ข้อมูลเรื่องการเรียนอ่ะ ว่าไปแล้วจะสามารถกลับมาเรียนต่อได้ไหม

กลัวไปแล้วกลับมาต่อไม่ได้ ต้องเรียนซ้ำ
.
.
.
ตอนนี้อยู่ม.4 และ กะจะกลับมาต่อ ม.6เลย ไม่อยากกลับมาเรียนซ้ำ อ่ะครับ

Offline Cherrykiss99USA#49

• *
วีซ่านี่ต้องขอเองรึเปล่าค่ะ

tannoiz

• Guest
วีซ่านี่ต้องขอเองรึเปล่าค่ะ

เอเอฟเอสดำเนินการให้คับ  เรามีหน้าที่แค่กรอก+เตรียมเอกสารเพื่อประกอบการขอวีซ่า   และสัมภาษณ์ที่สถานฑูตสำหรับบางประเทศ

• *
มีเอกสารอะไรบ้างที่เราต้องเตรียมอ่ะค่ะ ในการทำวีซ่าอ่ะค่ะ

ใบสมัครนานาชาตินี่สรุปพิมพ์เอาป่ะค่ะ?  :th_080_:

• *
อีกอย่างนึงค่ะ ใบที่ให้เซ็นสัญญาในเล่มเอกสารจ่ายเงินนี่ต้องทำยังไงอ่ะค่ะ

tannoiz

• Guest
มีเอกสารอะไรบ้างที่เราต้องเตรียมอ่ะค่ะ ในการทำวีซ่าอ่ะค่ะ

ใบสมัครนานาชาตินี่สรุปพิมพ์เอาป่ะค่ะ?  :th_080_:

มีเยอะครับ  เอเอฟเอสส่งจดหมายมาก็จะรู้เองครับ

จะพิมพ์จะเขียนก็ตามสะดวกครับ  (ถ้าเขียน  ต้องลายมือสวย  และใช้ปากกาลูกลื่นสีดำ)

อีกอย่างนึงค่ะ ใบที่ให้เซ็นสัญญาในเล่มเอกสารจ่ายเงินนี่ต้องทำยังไงอ่ะค่ะ

ส่งกลับคืนเอเอฟเอสทั้ง2ฉบับนะครับ