AFS Knowledge > Q&A

ตอบทุกคำถามสำหรับGer#49ที่กำลังจะเดินทางนี้ (ถ้าตอบได้)

<< < (6/6)

malfaearn:
อยากถามว่าที่เลือกปท.เยอรมันอะคะ ไปเหนือหรือใต้หรอค่ะ?
1อยากรู้ว่าเหนือหรือใต้แตกต่างกันยังไง
2.อยากรู้ว่าในการเรียนรู้ภาษาเยอรมันที่โน่นเป็นยังไงบ้างค่ะ ยากมากมั้ยค่ะ กลัวเรียนภาษาเยอรมันที่นู่นไม่ไหวอะค่ะ คือหนูเรียนสายวิทย์คณิต ม.5 อะค่ะ ถ้าหนูติดหนูต้องไปเรียนภาษาเยอรมัน 2 คอร์สอะค่ะ ความรู้ที่มีจะพอที่จะเข้าใจภาษาที่โน่นบ้างมั้ยค่ะ
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ หนูรอสัมภาษณ์อยู่อะค่ะ(26-06-2554) พี่ช่วยแนะนำเรื่องสัมภาษณ์ให้หนูด้วยน่ะค่ะ ว่าต้องเตรียมตัวอย่างไร ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

POOM GER#49SH:
ตอบช้ามากๆ น้องอาจจะได้ประเทศแล้วมั้ง

เหนือ เดินทางกลางปี กลับกลางปี
ใต้ เดินทางต้นปี กลับต้นปี

ใต้ได้ประโยชน์กว่าเห็นๆอะ เพราะกลับมาต้นๆมกราเลย ตามงานทันแล้วก็จะเรียนทันไม่เสียเปรียบ เพราะมีเวลาเตรียมตัวในการเรียนชั้นใหม่ 4 เดือนอะ มีเพื่อนพี่ 2 คนอะ กลับมาม.6 เทอมสองพอดี ขยันๆหน่อย ยื่นนิติ จุฬาฯ ติดทั้งคู่ ไม่ต้องซ้ำชั้นเลย

Navigation

[0] Message Index

[*] Previous page

Go to full version