AFS Talk > Everything

ตัวสำรองต้องอ่าน: การเลื่อนสถานภาพตัวสำรอง เข้ามาดูด้วยนะคะ ^___^

<< < (2/17) > >>

๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐:

--- Quote from: jhomkungz on July 09, 2010, 06:48:24 PM ---ขอถามหน่อยนะครับ

คือพอดีได้ ตัวสำรองเหนืออันดับ 8 (ศูนย์ลำปาง)
อยากรู้ว่า ประเทศที่เค้าจะให้เลือกเนี่ย เค้าเอาโควต้าประเทศจากศูนย์ที่สอบหรือทั่วประเทศหรอครับ

แล้วส่วนมากจะเป็นประเทศในทวีปใด หรือส่วนไหนหรอครับ ?

ขอบคุณมากครับ

--- End quote ---

แว้กกก ทำไมไม่อ่านข้างบนยะ ชั้นเขียนไว้ชัดเจน! 555
ในขั้นแรกจะเรียกจากโควต้าที่มีในศูนย์ก่อนค่ะ

ก็อาจจะมีประเทศละตินอเมริกา เอเชีย หรือบางประเทศในยุโรปเช่น ลัตเวีย เชค ฮังการี
ซึ่งทั้งหมดขึ้นอยู่กับโควต้า และอายุ

แต่ถ้าน้องจะรอขั้น 2-3 คือสำรองภาค แต่สำรองประเทศ น่าจะยากอ่ะค่ะ
คือส่วนมากเค้าก็เลือกกันช่วงแรกอ่ะค่ะ ^^

dream'★:
.. . กลัวไม่ได้ไปยังไงไม่รู้อ่ะ - -"

กลัวเค้าไม่โทรมา กลัวเค้าโทรไม่ติด .. กลัวสารพัดอ่ะตอนนี้ =[]=;;

--- Quote from: dream'★ on July 09, 2010, 10:31:23 PM ---.. . กลัวไม่ได้ไปยังไงไม่รู้อ่ะ - -"

กลัวเค้าไม่โทรมา กลัวเค้าโทรไม่ติด .. กลัวสารพัดอ่ะตอนนี้ =[]=;;

--- End quote ---

ใจเย็นๆวัยรุ่น
อย่าไปกังวลขนาดนั้น
หายใจเข้าลึกๆ หายใจออกช้าๆ
แล้วอดทนรอ ไปปฐมนิเทศกัน! 555

Bowwy.Milove :']]♥PER#49:
NH เปลี่ยนเป็น SHได้ด้วยย ?
พึ่งรู้ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
สำรองงง คิดดีดีนะคะ เลือกประเทศดีดีเน้อ อยากไปไหนก็ไป
เชื่อเสียงหัวใจตัวเอง (ไรของชั้นเนี่ย ? ๕๕)

ถ้าอยากไปจริงๆ คิดเรื่องเลือกประเทศให้ดีนะ

อย่าไปยึดติดกับชื่อเสียง

อย่าไปยึดติดกับอะไรก็ตาม ที่เรายังไม่ได้สัมผัส

อย่าคิดว่าประเทศไหนไม่ดี เพียงเพราะเราไม่รู้จัก

มันฟังดูโลกแคบเหลือเกิน

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version