AFS Knowledge > Q&A

ถาม - ตอบทุกปัญหา และข้อสงสัย เตรียมความพร้อมก่อนเดินทาง USA #50

<< < (11/12) > >>

PON USA 11-12:

--- Quote from: Caffeine USA#50 on June 29, 2011, 08:57:31 PM ---พี่ต้นไม้ ในรายชื่อที่แจ้งวันบินพร้อมกับไฟลท์อ่า ทำไมชื่อแต่ละคนมันสีไม่เหมือนกันอ่ะคะ มีความหมายอะไรรึป่าวอ่า แล้วก็ via NRT, via SFO ฯลฯ หมายความว่าไงอ่ะ

--- End quote ---

NRT เป็นชื่อย่อของสนามบินนาริตะ via NRT คือต่อเครื่องที่นาริตะ
SFO ก็ซานฟรานซิสโก แบบเนี้ย

BKK - สุวรรณภูมิ
CNX - สนามบินเชียงใหม่
TPE - สนามบินเถาหยวน
SEA - สนามบินซีแอลเทิล

เป็นต้น

cuple:

--- Quote from: Caffeine USA#50 on June 29, 2011, 08:57:31 PM ---พี่ต้นไม้ ในรายชื่อที่แจ้งวันบินพร้อมกับไฟลท์อ่า ทำไมชื่อแต่ละคนมันสีไม่เหมือนกันอ่ะคะ มีความหมายอะไรรึป่าวอ่า แล้วก็ via NRT, via SFO ฯลฯ หมายความว่าไงอ่ะ

--- End quote ---
ใช่ๆ ที่รายชื่อเป็นสีๆนี่หมายความว่าไงค่ะ หรือจัดให้อ่านง่าย สวยๆ เฉยๆ  :smiley:

Oopsy Daisyy.:
วันประชุมวันที่ 5 สิงหาคม ที่ ธนาคารไทยพาณิชย์
แต่งชุดอะไรหรอคะ T.T

Caffeine USA#50:
อิดิทค่ะ หายงงแล้ว

Onice USA#52:
อยากรู้ว่า ถ้ารู้โฮสต์ก็คือรู้รัฐเลยใช่ไหมครับ ??

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version