Author Topic: โทรมาเมืองไทยแบบไม่อั้นเพียง300กว่าบาทต่อเดือน  (Read 3037 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Yang USA#48

• AFSer Editor
  • *
  • AFS USA#48 Brodhead WI.
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
สำหรับน้องๆที่กำลังจะไปเดินทางนะครับ บางคนก็ใกล้จะไปหรือว่ากำลังอยู่ในโครงการก็ดีนะครับ คือพี่มีวิธีโทรกลับไทยแบบที่ว่าถูกมากๆ

แบบว่าจะโทรนานเท่าไหร่     โทรไปตอนไหน  จะโทรหากี่เบอร์    พี่เคยโทรคุยกับพ่อและแม่ เพื่อนๆและหลายๆคน ด้วยราคาเพียงประมาณ $13 หรือประมาณ 300กว่าบาท

วิธีที่ว่าก็อาจจะจำกัดวงผู้ใช้ลงมานิดหน่อย แต่ก็เป็นที่นิยมนั่นคือ Skype ครับ   

http://buy.skype.com/paymonthly/#UnlimitedWorld                            ในเว็บนี้จะเป็นการลงราคาในหน่วยของยูโรนะครับ ซึ่งยังไม่รวมภาษี

โดยน้องจะสามารถโทรเข้ามือถือของใครก็ได้ในประเทศไทยได้โดยตรง และจากที่พี่ใช้มา เสียงนั้นถือว่าชัดมากๆ ดีกว่าการที่ใช้ skype คุยกับ skype ด้วยกันอีก เนื่องจากคุณภาพ ของไมค์โครโฟนและอินเตอร์เน็ต    ซึ่งน้องๆที่ซื้อโปรโมชั่นแล้วสามารถ นำไปใช้ได้บน iPhone, iPod หรือ Smartphone อื่นๆได้เลย หรือจะเป็นการใช้จากคอมพิวเตอร์ก้ได้เช่นกัน

จะได้ไม่ต้องมานั่งคิดค่าโทรกันนะครับ ว่านาทีละ 5 บาท จะต้องจ่ายเท่าไหร่ ไม่ต้องคิดอะไรเลย

300กว่าบาทเท่านั้นต่อเดือนอยู่เลย  เพราะพี่ใช้โทรหาพ่อกับแม่คุยได้กัน2ชม. แล้วพี่ก็โทรไปหาเพื่อน อีกหลายคน คนนึงก็เกือบ ชม. ก็ถือว่าสบายมากๆ

และประเทศไทยเป็น 1ในเพียงไม่กี่ประเทศที่สามารถโทรเข้ามือถือได้ ส่วนประเทศอื่นๆต้องโทรเข้าโทรศัพทืบ้าน

ถ้าน้องคนไหนสนใจก็สามารถซื้อโปรโช่นนี้ได้   ภายใต้คำแนะนำเพียงอย่างสองอย่าง

1.น้องต้องมี Skype ID และ โปรแกรมของ Skype

2.น้องต้องใช้ บัตร Credit หรือ บัตรDebitของประเทศนั้นๆซื้อ (ใช่ครับบัตร Debit ไทยไม่สามารถใช้ซื้อได้)

3.การจ่ายเงินนี้จะเป็นการจ่ายเงินรายเดือนโดยตัดเงินภายในบัญชีของน้องๆนะครับ ฉะนั้น หากน้องๆต้องการจะใช้แค่เพียง 1เดือน ในช่วงที่ใกล้หมดสัญญา ยกตัวอย่างเช่นซื้อมาวันที่ 1 แต่ น้องๆต้องเข้าไปยกเลิกในเว็บภายในวันที่ 25 เองนะครับ   

4.เดือนต่อเดือนระบบจะทำการหักยอดเงินของน้องๆโดยอัตโนมัติ ซึ่งพี่ก้เสียค่าโง่มาแล้วก็เตือนน้องๆไว้ก่อน
E-mail: [email protected]
I'm doing my best to leave this world a better place than I found it.

Watch your thoughts;
They became words.
Watch your words;
They became actions.
Watch your actions;
They became habits.
Watch your habits;
They became your character.
Watch your character;
They became your destiny.

Brodhead-JUDA  CARDINALS No.27

Offline น.นุ่นอิตาลีสี่แปด

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • อิตาล่งอิตาลี สี่ป่งสี่แปด อะก๊า~
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #48 (2009-2010)
www.tolld.com ก็เป็นอีกทางเลือกจ้า :D ค่าโทรกลับไทยถูกมาก ๆ เช่นกัน ที่เราเคยใช้อันนั้นนาทีละ 49 สตางค์ แต่มีหลายโปรเลยนะ ลอง ๆ ดู
เด็กเกาะ เด็กเกาะ sardegna ณ อิต้าเหลี่ยยยย ><"