Author Topic: อยากถามเรื่องโรงเรียนอ่ะครับระหว่างเอกชนกับรัฐบาล USA#52  (Read 3397 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Onice USA#52

• AFSer Novice
  • *
  • Nice #52
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #52 (2013-2014)
คือว่าผมได้ยินมาว่าถ้าจะเลือกโรงเรียนเ้อกชนต้องจ่ายเงินเพิ่ม 15,000 บาท เค้าบอกว่าจะได้ไปอเมกาแน่นอน แบบชัวร์แน่นอนอ่ะครับว่าเราจะได้ไปแน่ๆ  แต่ผมก็ยังหวั่นๆว่าเราจะได้ไปแน่นอนหรือป่าวครับ ??

Offline palmmy

• AFSer Novice
  • *
คือจะได้ไปหรือไม่ได้ขึ้นอยู่กับโฮสแฟม ถ้าได้โฮสแล้วยังไงก็ได้มาแน่ๆ แต่ถ้ายังไม่ได้ก็สรุปอะไรไม่ได้นร้า แต่รุ่น51ได้โฮสกันเร็วมากๆเดินทางรอบแรกเกินกว่าครึ่ง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ได้โฮสแฟมเร็วนะ ส่วนเรื่องโรงเรียนเนี่ย พี่ไม่มีความเห็นจริงๆ แต่พี่ได้โรงเรียนรัฐบาล สภาพดีครูดี. กว่าที่คาดไว้เยอะจ๊ะ

Offline James #48 USA

• AFSer Junior
  • *
  • [AFS USA ORD #48] MICHIGAN - Union
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
อย่าไปหลงเชื่อครับน้อง แลกเปลี่ยน ไช่ว่าจะจ่ายเงินแล้วไปได้ ไม่มีหรอกครับ
เราไม่สามารถเลือกอะไรได้เลย นอกจากประเทศ ไม่มีการเรียกจ่ายเพิ่ม แบบนี้