AFS Knowledge > Q&A

ถาม-ตอบ ทุกปัญหา ระหว่างเข้าร่วมโครงการในสหรัฐอเมริกา USA 49

<< < (107/108) > >>

Mike:

--- Quote from: nneen on March 01, 2011, 08:53:56 AM ---ตอนพี่ไม้ไปพี่ไปเที่ยวแบบindependent travelป่าวคะ?

ถ้าไป พี่ไม้ไปที่ไหน อย่างไร กับใคร พักที่ไหนคะ?

--- End quote ---

พี่พักบ้านเพื่อน AFS ครับ ก็ทำ travel waiver แล้วก็จองตั๋วเครื่องบิน แล้วก็บินคนเดียว

Cherrykiss99USA#49:
พี่ไม้คะ ถ้าจะไปเที่ยวกะครอบครัวของเพื่อน แต่เค้ามาจากคนละโครงการ
แล้วมันต้องขาดโรงเรียนสามวัน อย่างงี้เค้าจะให้ผ่านมั้ยอ่ะคะ?
ถ้าจะขอ independent travel งี้อ่ะค่ะ
คือโฮสเค้าโอเค พ่อแม่ที่ไทยโอเค กำลังทำเรื่องที่ไทยอยู่
แล้วโฮสของเพื่อนกะโฮสของหนูเค้าก็รู้จักกัน ทำงานที่เดียวกัน
มีรายละเอียดครบหมดแล้วอ่ะคะ

ปีโป้ USA#48 =]:

--- Quote from: Cherrykiss99USA#49 on April 16, 2011, 01:23:36 PM ---พี่ไม้คะ ถ้าจะไปเที่ยวกะครอบครัวของเพื่อน แต่เค้ามาจากคนละโครงการ
แล้วมันต้องขาดโรงเรียนสามวัน อย่างงี้เค้าจะให้ผ่านมั้ยอ่ะคะ?
ถ้าจะขอ independent travel งี้อ่ะค่ะ
คือโฮสเค้าโอเค พ่อแม่ที่ไทยโอเค กำลังทำเรื่องที่ไทยอยู่
แล้วโฮสของเพื่อนกะโฮสของหนูเค้าก็รู้จักกัน ทำงานที่เดียวกัน

พี่ไปแบบนี้มาแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ไปตั้ง1 อาทิตย์แน่ะ

ถาม-ติดต่อliaison ของน้องดีที่สุดแหละครับ

รอพี่ต้นไม้มาตอบดีกว่า :)

Mike:

--- Quote from: Cherrykiss99USA#49 on April 16, 2011, 01:23:36 PM ---พี่ไม้คะ ถ้าจะไปเที่ยวกะครอบครัวของเพื่อน แต่เค้ามาจากคนละโครงการ

ถ้า host family ไว้วางใจ แล้ว liaison ไว้วางใจ ก็เดินทางได้ครับ ถือว่าเข้าข่ายเดินทางกับญาติผู้ใหญ่ อายุมากกว่า 25 ปี

พิมพ์ ♥:
P'Mike ka,
I remember AFS Thailand gave us some kind of Grade Form that has blank space to fill student information and blank table for the subjects in school.
Like this ( Student Name : _________________
School Name : _________________
Principle Name : _________________ )

Is that just the sample of the grade information we'll get from school and bing back, or we have to have "that form" filled and bring it back with us?
Is it okay if i just bring back the grade paper my school gives me??? I think I lost the ones AFS Thailand gave me.

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version