AFS Knowledge > Q&A

แนะนำเรื่องของฝากหน่อยค๊าบ บ บ

(1/4) > >>

Kwa : ]] Ohio#48:
รบกวนรุ่นพี่ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

JrzZ ITA#48:
รอรุ่นพี่มาค่ะ

^^

。s u l i e 。☆ ยู.เอส.เอ.สี่.สี่.:
ที่จริงจะให้พิมจริงๆคงจะเยอะนะคะ

มันมีกระทู้เรื่องแบบนี้อยู่เยอะในบอร์ดเก่าอ่ะค่ะ แบบละเอียดมากๆ

ลองไปค้นๆดูนะคะ

ไม่ก็รอเวลาไปค่าย แล้วคุยกะพี่ๆค่ายดูค่ะ

valvewOw:
เอิ่มม มีร้านแนะนำค่ะ

ร้านแรก
ชื่อร้าน ศรีสุวรรณ  อยู่ที่สำเพ็งค่ะ
จะขายของไทยๆ จำพวกของฝากที่เอาไว้ขายนักท่องเที่ยวอ่าค่ะ
แต่จะขายส่ง
ตัวอย่าง: พวงกุญแจช้าง, กระใส่เศษตังค์แบบสาน, ตะเกียบ, สนุดโน้ตแปะเรือสุพรรณหงษ์, บลาๆๆ

ร้านที่สอง
ชื่อร้าน ทับทิมช้อป (ไม่แน่ใจ แต่ประมาณนี้แหละค่ะ แหะ)
อยู่ที่ เจเจ มอลล์ ชั้นล่างสุดง่า
อันนี้มีทั้งขายปลีกและขายส่ง
ของที่ขายก็คล้ายๆกับร้านศรีสุวรรณค่ะ แต่จะมีพวกเครื่องประดับหิน(gemstone) ด้วย

เดี๋ยวไว้เอารายละเอียดพร้อมแผนที่มาโพสให้ดูวันหลังนะคะ
หรือไม่ก็หลังไมค์มาได้ค่า
>> [email protected]

ปล. สองร้านที่แนะนำเชี่ยวเรื่องของฝากมากกกกค่ะ
เปรยๆหน่อยว่าเนี่ยจะไปแลกเปลี่ยน แอบบอกไปว่าเป็นเด็กเอเอฟเอสยิ่งดีเลย
เค้าจะแนะนำให้เลยค่ะว่าส่วนใหญ่เค้าซื้ออะไรกัน อะไรฝรั่งชอบ ประมาณนั้น

หวังว่าจะมีประโยชน์นะคะ แหะๆๆ

JrzZ ITA#48:
ขอบคุณมากเลยค่ะ

^^

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version