AFS Knowledge > Q&A

ถาม-ตอบ ทุกปัญหา ระหว่างเข้าร่วมโครงการในสหรัฐอเมริกา USA 49

<< < (2/108) > >>

PATTY♣USA#48:
^
^
^
อยากรู้เหมือนเม้นท์บนอ่ะค่ะ ว่าถ้าเกิดโซนที่เอกสารเราไปลง

ไม่มีใครเลือกเรา

จะทำไงอ่าคะ?

W♪n :: USA48:
ก็อดแน่เยย T T
เึคยมีไหมครับว่าสอบผ่านแต่้ไม่มีใึครรับ ...

Mike:

--- Quote from: นายอัศจรรย์ on February 26, 2009, 07:49:46 PM ---

คืออยากรุ้ว่าสมมติเราได้โซน ORD
แต่คือ เราสามารถมีสิทได้โฮสที่อยุ่โซนอื่นป่ะครับ
แบบโฮสโซอื่นรับเราอ่า

--- End quote ---

มีครับ แต่อันนี้ต้องกรณีพิเศษจริง ๆ ส่วนใหญ่ถ้าได้โซนไหน มักจะได้โฮสโซนนั้นนะครับ

Mike:

--- Quote from: - ๏ W i N [z] ™  « on February 26, 2009, 07:54:58 PM ---โซนนี่คือที่เขาส่งเอกสารไปใช่มะ
แล้วถ้าไม่มีใครรับก็ต้องไป โซนอื่นอะจิ ><

อึม เรื่องโซนเนี่ย ทาง AFS-USA เค้าแบ่งกันรับผิดชอบเลยครับ คือต้องพยายามหาโฮสกันให้ได้แหละคับ ถ้ามันถึงกับหาไม่ได้แบบสุด ๆๆๆ จริง ๆ ก็คงต้องส่งมาให้ทางส่วนกลาง ส่งต่อไปให้โซนอื่น แต่ว่ายังไงภายในโซนนั้น เค้าต้องพยายามหาให้ได้ถึงที่สุดก่อนเสมอครับ

Mike:

--- Quote from: - ๏ W i N [z] ™  « on February 26, 2009, 08:16:52 PM ---ก็อดแน่เยย T T
เึคยมีไหมครับว่าสอบผ่านแต่้ไม่มีใึครรับ ...

มีครับ แต่ว่าวางใจได้ ว่ายังไงทาง USA จะต้องหาโฮสให้ได้อยู่แล้ว ไม่ช้าก็เร็ว อาจจะมีบ้างที่บางคนจะต้องเดินทางช้ากว่าเพื่อนกลุ่มใหญ่ เพราะยังหาโฮสได้ไม่ทัน แต่รับรองว่าทุกคนได้โฮสครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version