Author Topic: ตอบปัญหา AFS-JPN อยากรู้อะไรถามมาได้เลยค่ะ  (Read 41611 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline pankiz

• AFSer Sophomore
  • *
  • Chuck Bass XOXO GG
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #50 (2011-2012)
เราได้ไปค่า สำรองศูนย์บดินค่ะ

I Luv Chuck Bass

XOXO

"Gossip Girl"

Offline ปอมปอม JPN#49

• AFSer Freshmen
  • *
  • Generation: #49 (2010-2011)
sumrong kor mee kon dai pai japan na kaa,,
i think 49 tua sumrong kor mee praman 3 kon naaa,,

mobile can buy jaaa,,
tae if u want to buy it, u must go with ur host,, cuz it is quite complicated to buy,,
and becareful,, jap. mobile dee makk!! rawang ja tid na ~ 5555+

Offline GNAPMAI

• AFSer Freshmen
  • *
  • seriously, i love team hormone.
พี่ขา คือหนูอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องโฮสน่ะค่ะ พี่เล่าเรื่องโฮสของพี่ให้ฟังหน่อย!
เพราะหนูเป็นคนที่ห้าวมากแล้วก็ค่อนข้างที่จะห่ามหน่อย พ่วงไปด้วยอาการอารมณ์ดี(เกิน) บางครั้งก็ค่อนข้างจะไฮเปอร์
แล้วเคยได้ยินกิตติศัพท์ของคนญี่ปุ่นมามากมาย ว่าเขาเป็นรักความสะอาด มีวินัยมาก เป็นระเบียบเรียบร้อย อีกมากมาย อะไรอย่างนี้

หนูก็เลยกลัว(ไว้ก่อน -..-)ว่าจะเข้ากับโฮสแฟมิลี่ได้ยากน่ะค่ะ?
แล้วเรื่องโรงเรียนพี่ที่ญี่ปุ่นเป็นไงบ้างคะ? นักเรียนญี่ปุ่นเป็นยังไงบ้าง? เข้ากันยากไหมคะ?

ขอบคุณมากค่ะ =______=
[email protected]
afs jpn 50th generation sukoi!

Offline `Awa JPN#50 ツ

• AFSer Junior
  • *
  • I'm Eve, NEEDY JPN # 50
    • My Facebook
พี่ขา คือหนูอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องโฮสน่ะค่ะ พี่เล่าเรื่องโฮสของพี่ให้ฟังหน่อย!
เพราะหนูเป็นคนที่ห้าวมากแล้วก็ค่อนข้างที่จะห่ามหน่อย พ่วงไปด้วยอาการอารมณ์ดี(เกิน) บางครั้งก็ค่อนข้างจะไฮเปอร์
แล้วเคยได้ยินกิตติศัพท์ของคนญี่ปุ่นมามากมาย ว่าเขาเป็นรักความสะอาด มีวินัยมาก เป็นระเบียบเรียบร้อย อีกมากมาย อะไรอย่างนี้

หนูก็เลยกลัว(ไว้ก่อน -..-)ว่าจะเข้ากับโฮสแฟมิลี่ได้ยากน่ะค่ะ?
แล้วเรื่องโรงเรียนพี่ที่ญี่ปุ่นเป็นไงบ้างคะ? นักเรียนญี่ปุ่นเป็นยังไงบ้าง? เข้ากันยากไหมคะ?

ขอบคุณมากค่ะ =______=

-*- แป้งงง
จับมือออ ^^

พอๆกันเลยเรา
จะรอกมั้ยเนี่ย เครียดด T___T
facebook.com/Quartzitez

อีฟ ก็ไปญี่ปุ่นน๊ะ ^^ Nippon Nippon Nippon!!
น้ำส้มน้ำผึ้งอั๊สอัธอีฟอาร์มแปงแป้งเกอร์
พิมพ์ฟ้าเจนเจนป๊อปเหมียวเบลล์มะโมปุญลูกแก้วนุ่น ^^

จะไม่ลืมเลยวันเวลาที่ผ่านมา~
AFS JPN@๕๐ มี ๒๐ คนว๊อยย!!
ตึ๊งตึ่ง ตึ๊งตึ่ง ฮึ๊ด ฮึ๊ด~

I ❤ NEEDY ๕๐
I ❤ P' RETURNEE
I ❤ ชาวค่ายใต้#๕๐
I ❤ บัส ๔,, บ้านพักคนชรา
I ❤ AFS Big Family

Offline น้ำหวาน =] ยุ่นปี่สี่เก้า

• AFSer Senior
  • *
  • Generation: #49 (2010-2011)
;D depends on host family ka.
nong ya pai kid mak. triam jai wai bang.
laew ENJOY UR LIFE
[email protected] >> แอดมาก็ได้ไม่กัด หึๆ -_-+ [เปลี่ยนเมล์ค่ะ]

ชั้นอยากได้โฮสแล้ว ~ >[]<~

somkeang

• Guest
ผมไปอุรุกวัย แต่ใจรักญี่ปุ่น เหอๆๆๆๆ ภาษาผมก็เป็นอยู่พอสมควร เนื่องจาก เสพย์อนิเม่ะ กับเรียนที่ รร.เอา

กะว่า เรียนจบเมื่อไหร่ จะเก็บตังสัก 3-4 ปี แล้วจะบินไปอยู่ญี่ปุ่นซะเลย

ปล. ญึ่ปุ่น เมืองแห่งศิลปะ เทพแห่งกราฟฟิก นั่นแหละ สเปกเลย!!!

Offline ⒷⒶⓜⒷ ●ω●

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: Bolivia
はじめに、日本へ行きたいけど、ボリビア行くのもオッケーです  :azn:
facebook : http://www.facebook.com/bikibamb

บ้านเกรียน + บัสสอง <3<3
เอเอฟเอสเอสเอช.
Los amo ;3

Offline mildJPN49

• AFSer Novice
  • *
ฮิฮิ สวัสดีคะพี่ๆทุดคน คิคิ

Offline Tomomika_JJ

• AFSer Novice
  • *
  • Generation: #51 (2012-2013)
หวัดดีค่ะ AFS JPN #51 ค่า ^^

peam01

• Guest
ไปดีไหมครับนิ ผมได้ตัวสำรอง ต้องรายงานภายในเย็นนี้...ไม่ให้เวลากันเลย -..-