Author Topic: คือว่าสอบสัมภาษณ์เขาจะรับกี่คนครับ???  (Read 6091 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline $ı|ʌ3ɹɐ0ɯ<qɹɐ#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Belo Horizonte-MG
    • My Facebook
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: #49 (2010-2011)
คือว่าสอบข้อเขียนผ่านครับ แล้วอีกอย่าง ก็อยู่ ม.5 แล้วด้วย คือประมาณว่าเป็นการสอบครั้งสุดท้ายแล้ว.....ต้องไปให้ได้

คืออยากทราบว่า เกณฑ์การคัดเลือกสอบสัมภาษณ์ มีอะไรบ้าง

แล้วจะคัดเหลือเท่าไหร่  :th_036_omg:  คือเห็นคนสอบผ่านข้อเขียนเยอะมากๆ ทั่วประเทศเป็นพันๆคนได้มั้งครับ เขาต้องคัดออกบานแน่ๆเลย  :th_077_:

แล้วทุกๆปีในการสอบสัมภาษณ์ เขาคัดกันเหลือกี่คนอ่ะครับ

วานรุ่นพี่แต่ละปีบอกด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ  :th_059_:

tannoiz

• Guest
คือว่าสอบสัมภาษณ์เขาจะรับกี่คนครับ??? ------>  โอย....ถามพี่ พี่จะไปรู้ได้ไง  โทรไปถามสำนักงานเอเอฟเอสน่าจะได้คำตอบที่ดีกว่านะครับผม

คัดเหลือเท่าไหร่------> เหลือหลักร้อยครับ  .......... 

อย่าเพิ่งตกใจ!!!!!    หลักร้อยที่ว่าคือประมาณ700-800คนครับ  (รวมทั้งตัวจริงและตัวสำรอง)

P.S. บางหัวข้อที่น้องอยากทราบ เช่น เกณฑ์การคัดเลือกในการสัมภาษณ์  ลองหาตามกระทู้เก่าๆดูก่อนนะ

Offline Nuke~ITA#49

• AFSer Junior
  • *
  • Nuke' M.4 #49
  • Exchange In: Italy
คือว่าสอบสัมภาษณ์เขาจะรับกี่คนครับ??? ------>  โอย....ถามพี่ พี่จะไปรู้ได้ไง  โทรไปถามสำนักงานเอเอฟเอสน่าจะได้คำตอบที่ดีกว่านะครับผม

คัดเหลือเท่าไหร่------> เหลือหลักร้อยครับ  .......... 

อย่าเพิ่งตกใจ!!!!!    หลักร้อยที่ว่าคือประมาณ700-800คนครับ  (รวมทั้งตัวจริงและตัวสำรอง)

P.S. บางหัวข้อที่น้องอยากทราบ เช่น เกณฑ์การคัดเลือกในการสัมภาษณ์  ลองหาตามกระทู้เก่าๆดูก่อนนะ

ในเวปเขียน กว่า900 อะ
IIIIIIIIIII   TTTTTTTT       AAAAA
IIIIIIIIIII   TTTTTTTT      AAAAAA
    IIII            TTT          AAA  AAA
    IIII            TTT         AAAAAAAA
    IIII            TTT        AAAAAAAAA
IIIIIIIIIII       TTT       AAA        AAA
IIIIIIIIIII       TTT      AAA          AAA
Nuke@Rutigliano : Bari :)

tannoiz

• Guest
^
^
^
^

ก้อประมาณนั้นแหละครับ  อิอิ  ที่เหลือก็ตกไป  แหะๆ

Offline น.นุ่นอิตาลีสี่แปด

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • อิตาล่งอิตาลี สี่ป่งสี่แปด อะก๊า~
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #48 (2009-2010)
รุ่น 48 ตัวจริง 700 กว่า ตัวสำรองเท่าไหร่ไม่รู้~
เด็กเกาะ เด็กเกาะ sardegna ณ อิต้าเหลี่ยยยย ><"

Offline $ı|ʌ3ɹɐ0ɯ<qɹɐ#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Belo Horizonte-MG
  • Exchange In: Brazil
จากที่ผมนับมา เรียง ก-ฮ มีคนสอบข้อเขียนผ่าน 4837 คน ทั่วประเทศ

ตัวจริง 700 กว่าๆ ซัก 750 อ่ะ
แล้วสำรองซัก 100 คน
 850 คน !!!!!!
คิดเป็น % ก็ 17%
โอกาสสอบสัมพาสผ่านมีแค่ 17% เองงะ
คิดในแง่บวก ก็ โอกาส1ใน5

โอ้สสสสส

tannoiz

• Guest
จากที่ผมนับมา เรียง ก-ฮ มีคนสอบข้อเขียนผ่าน 4837 คน ทั่วประเทศ

โอกาสสอบสัมพาสผ่านมีแค่ 17% เองงะ

โอ้สสสสส

โหยยย  น้อง  พี่คารวะ1จอก

ไม่เหนื่อยเหรอนั่งไล่หาแบบนั้น??   =*=

------------------------

ไอ้ที่น้องคิดมันอาจจะไม่ใช่ก็ได้  อย่าลืมว่ามันมีโควตาประเทศเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆอีก  ถ้าไม่เลือกมากก็ได้ไปชัวร์ครับ

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• AFSer Counselor
  • *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/
จะไปคิดไรมากให้ปวดหัวและกังวล

จะได้มันก้ได้เองนั่นแหละ แค่ทำให้ดีที่สุด

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

Offline erttt8)

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: Czech Republic

โอ้สสสสส

ไม่เหนื่อยเหรอนั่งไล่หาแบบนั้น??   =*=

ไอ้ที่น้องคิดมันอาจจะไม่ใช่ก็ได้  อย่าลืมว่ามันมีโควตาประเทศเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆอีก  ถ้าไม่เลือกมากก็ได้ไปชัวร์ครับ

โควต้ามาเรื่อยๆแล้วคือตัวสำรองมีโอกาสได้ไปใช่มั้ยค่ะ?
เอิทเข้าใจอย่างงี้ถูกมั้ยหว่าาา xO

tannoiz

• Guest

โอ้สสสสส

โควต้ามาเรื่อยๆแล้วคือตัวสำรองมีโอกาสได้ไปใช่มั้ยค่ะ?
เอิทเข้าใจอย่างงี้ถูกมั้ยหว่าาา xO

ใช่ครับ  สิทธิพิเศษนี้สำหรับตัวสำรองเท่านั้น  นะครับ!

^o^

Offline ραт ARG 48™.

• AFSer Counselor
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No

โอ้สสสสส

Being a reservers are harder than the real ones !!!!!!! 555+

Offline K!KK@K SUI(SH)#48

• AFSer Sophomore
  • *
  • EINE SCHOENE FRAU
  • Exchange In: Switzerland
  • Generation: #48 (2009-2010)
แอร๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แทนน้อย เรียกตัวเองว่าพี่!!!

กรี๊ด โฮกกก

ไปอิตาลีใช่ม้ายยย เราโทรไม่ได้เลย แบบว่ากลุ้มจะตายอยู่แล้ว ไม่ค่อยมีรับสายเลย เบื่อ!

เมื่อกี้ไปดูๆข้อมูลมา เขาว่าสอบปีหนึ่งเป็นหมื่นๆแหละ จริงดิ???