Author Topic: ประกาศผลแล้ว !! -ค่ายเยาวชนนักรัฐศาสตร์ ครั้งที่ 10 คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาล  (Read 24443 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline valvewOw

• AFSer Legendary
  • *
  • เอิ่มมมมมมมม...
    • valvewOw's Hi5
  • Exchange In: United States
  • Generation: #45 (2006-2007)
แล้วถ้าไปตอน ม.4 ต้องกลับมาเรียน มอห้า
หรือพาสได้เลยอะคะ
จริงๆแล้วอยากซ้ำนะ :D
อยากชัวร์มากกว่าอ่ะ ไม่อยากพลาด
ขอบคุณมากค่ะ :)

เรื่อพาสได้รึเปล่านี่ขึ้นอยู่กับโรงเรียนของน้องค่ะ ว่ามีมาตราการเกี่ยวกับเรื่องนี้ยังไง เพราะฉะนั้น ทางที่ดีควรไปคุยกับฝ่ายทะเบียน (หรือฝ่ายอะไรก็ตามที่ดูแลเรื่องนี้) ให้ชัวร์ก่อนดีกว่าค่ะ เพราะบางโรงเรียนก็ให้พาส บางโรงเรียนก็ไม่ให้พาส

แล้วอีกอย่างคือ ควรเช็ค requirement สำหรับการสอบเข้าคณะรัฐศาสตร์ในปีที่น้องจะกลับมาสอบด้วยค่ะ เพราะตอนที่พี่เข้า (และเท่าที่รู้) เค้าจะใช้เกรดแค่สี่เทอม ซึ่งหมายความว่า ถ้าน้องพาสชั้นเรียนก็จะไม่มีปัญหา แต่พี่ได้ยินมาว่า ตั้งแต่ปีนี้เป็นต้นไป(มั้ง) คณะจะเปิดรับตรงมากขึ้น ซึ่งตรงนี้พี่ไม่รู้ว่า requirement ของการสมัครสอบตรงมันเป็นยังไงบ้าง ต้องใช้เกรด 5-6 เทอมรึเปล่า อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

มีอะไรก็ถามมาได้นะจ๊ะ

Offline POOM GER#49SH

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
ไปอ่านระเบียบการมาแล้วครับ คณะรัฐศาสตร์ไม่มี requirement เกี่ยวกับเกรดครับ ได้แค่ไหนคิดแค่นั้น แต่จะไม่รับพวกสอบเทียบ กศน ครับ แต่คะแนนสูงมากกก

• *
ไปอ่านระเบียบการมาแล้วครับ คณะรัฐศาสตร์ไม่มี requirement เกี่ยวกับเกรดครับ ได้แค่ไหนคิดแค่นั้น แต่จะไม่รับพวกสอบเทียบ กศน ครับ แต่คะแนนสูงมากกก

คะแนนสูงจริง ถ้าให้พี่ไปสอบใหม่นี่อาจจะไม่ติดนะเนี่ย ๕๕

Offline underconstructionz

• AFSer Senior
  • *
  • @ Durham, North Carolina
    • My Facebook
  • Generation: #48 (2009-2010)

ARTS-MATH TRIAMUDOM71

• *
คำถามแอบยากนะเนี่ย - -"
จะลองทำดูล่ะกันค่ะ

ง่ายกว่าข้อสอบมิดเทอมที่พี่กำลังผจญอยู่เยอะเลยค่ะ ๕๕๕
เอาใจช่วยค่ะ :)

Offline ณัฐคับบ

• AFSer Senior
  • *
  • Grass Valley,CA !
พี่วาล์วๆอย่าลืมเลือกผมนะ ผมกำลังเขียนใบสมัครอยู่ ห้าๆ
,,AFS USA#48
,,YES#04
,,Grass Valley,CA
,,Nevada Union High School
,,Senior ;Class of 2010
,,NU Chorale (Concert Choir & Men's Chorus )
,,Miner's Magic

AIN'T NOTHING FINER THAN BEING A MINER!

>>CHIRAT NOPSERT

• *
พี่วาล์วๆอย่าลืมเลือกผมนะ ผมกำลังเขียนใบสมัครอยู่ ห้าๆ

๕๕๕
เลือกได้ก็ดีสิค๊าาาา

Offline ♥juz : )

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #50 (2011-2012)
เอาใบวมัครจากห้องแนะแนวมาแล้วค่ะ
คำถาม ก็ งงๆนะ ว่าจะตอบว่าไร ฮ่าๆ

ไม่ค่อยเก่งๆ ><
แต่อยากไปมากเลย ๆๆๆ !!

เอาแค่ 60 คนเอง  พาหนูไปด้วยนะคะ !

• *
เอาใบวมัครจากห้องแนะแนวมาแล้วค่ะ
คำถาม ก็ งงๆนะ ว่าจะตอบว่าไร ฮ่าๆ

ไม่ค่อยเก่งๆ ><
แต่อยากไปมากเลย ๆๆๆ !!

เอาแค่ 60 คนเอง  พาหนูไปด้วยนะคะ !

ถ้าพาไปได้ก็อยากพาไปทุกคนเลยค่า :)
สู้ๆนะ ไม่ยากหรอก อิอิ

Offline โอ๋ #45 BRAsileirinha

• AFSer Sophomore
  • *
    • www.usalice.com
  • Exchange In: Brazil
โห..มีแต่คนอยากเข้านะ รัดสาด ไออาร์เนี่ย..ยิ่ววาล๋วมากระตุ้นความอยากของน้องๆงี้ ปีหน้า AFSไม่ล้นเลยเหรอ..ให้คนอื่นเขามาเรียนบ้างก็ได้นะนู๋ๆ อิอิ

• *
โห..มีแต่คนอยากเข้านะ รัดสาด ไออาร์เนี่ย..ยิ่ววาล๋วมากระตุ้นความอยากของน้องๆงี้ ปีหน้า AFSไม่ล้นเลยเหรอ..ให้คนอื่นเขามาเรียนบ้างก็ได้นะนู๋ๆ อิอิ

เอ๋าาา ก็มาช่วยเค้าประชาสัมพันธ์น่ะค่าคุณโอ๋ :)

Offline โอ๋ #45 BRAsileirinha

• AFSer Sophomore
  • *
    • www.usalice.com
  • Exchange In: Brazil
เด๋ว PRช่วยด้วยอีกคน

มากันเยอะๆนะคะน้องๆบราซิล

ฮ่าๆๆ

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline NG_TA USA#49[TX]

• AFSer Graduate
  • *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
  • Generation: #49 (2010-2011)

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011

tannoiz

• Guest
แก่ไปแล้วววว อะ >_<

ถ้าอย่างวินเรียกแก่  เราจะเหลืออะไรวะ?  555+

ข่าวดีครับ  ค่ายตรงกับวันสอบตรงมหิดลเป๊ะ!!!  เจริญเถอะพี่น้อง...